Hạng B2
9/7/13
460
720
93
86 xe thì xơi sao nổi thị phần hả bác, m6 là xe hạng D nên khách vẫn thích hơn, với m6 em thấy nó trung tính hơn civic, civic nhìn hơi trẻ trâu, mấy bác dưới 30 thì thích chứ lên trên thì m6 với camry thôi, còn tháng 3 m6 được 166 xe nha bác

Tháng trước Mazda 6 vẫn còn hơn 200 xe, tháng này giảm còn 166 xe, con M6 với Civic cạnh tranh trực tiếp với nhau về giá và đối tượng khách hàng, chứ Camry hướng đến khách hàng thích êm ái, cách âm tốt, nghế sau ngồi thoải mái, không cùng hướng với M6, Civic. Có vẻ doanh số M6 bị giảm vì một số khách hàng chuyển sang Civic. Bác chủ pic Fan hâm mộ Mazda, bản thân cũng sử dụng xe Mazda nên Review tất nhiên không công tâm, nhưng dù thế nào vác đi so với Accord hơi quá, tại bác đó không biết, một trong những mong muốn của các bác hội M6 là có tiền đổi lên Accord, các bác đó không hâm mộ Camry mà hâm mộ Accord, tất phải có lý do.

• Like
Reactions: Tannguyen87
Hạng C
30/5/15
824
660
93
Binh Thanh, tp HCM
Đ/c này tay nhanh hơn :3dandap:. Tôi đã trích nguyên câu và có bôi đỏ đoạn tác giả bài viết.
Có thể Tôi chưa từng hoặc đã được lái trên nhiều chủng loại xe cái đó chỉ tôi biết >> đ\c chỉ là thầy bói mò
Về đánh giá trên OS này có rất nhiều người giỏi và trải nghiệm rất nhiều và Họ sẽ đưa lên đánh giá công tâm hơn .
NHẮC LẠI
- Không nên viện dẫn Tên, dìm hàng các hãng xe cụ thể khác hoặc không nên nêu tên cụ thể của hãng khi PR.

hình như bác biển xanh troll chủ thớt mà bác

Tập Lái
14/11/14
29
47
13
Không hiểu sao các bác cứ nói các hãng xe khác là cảm giác lái tốt hơn mazda, còn nói cảm giác lái mazda hay hơn thì lại không chịu và cho là PR/Quảng cáo :D
Em thường đọc review ở các trang nước ngoài đều đánh giá rất cao cảm giác lái của mazda, cũng như chất liệu nội thất nên em thấy bác Khoa đánh giá cũng khá sát và cung cấp khá nhiều kiến thức hay về xe cho mọi người đó chứ.

Tập Lái
10/4/17
27
24
3
36
Kaka...e biết thế nào bác khoa viết bài này xong cũng bị ném đá tơi bời...gần nhà em có anh đó chạy honda accord,xe anh đó cũng mới mua,để hôm nào e lên làm quen rồi rủ ảnh ra test thử m6 fl của em vói accord của anh ấy,xem m6 hơn và thua cái j,mấy nay chủ đề này hot quá...

• Like
Reactions: linhnguyen225
Hạng F
22/7/13
8.972
40.199
113
Kaka...e biết thế nào bác khoa viết bài này xong cũng bị ném đá tơi bời...gần nhà em có anh đó chạy honda accord,xe anh đó cũng mới mua,để hôm nào e lên làm quen rồi rủ ảnh ra test thử m6 fl của em vói accord của anh ấy,xem m6 hơn và thua cái j,mấy nay chủ đề này hot quá...
Thôi thôi! Rảnh bác rủ ảnh đi lai rai chém gió chơi đc rồi, lên con đó xong về lại ủ dột suy nghĩ 2 chữ "GIÁ NHƯ"

Hạng D
31/10/14
2.039
4.417
113
Biên Hòa
bác là đứa thứ 6 trong os nói em làm cho toy. Đúng là ...nu.
Vậy bác không phải sale Toyota rồi, vì dù sao sale Toyota cũng không nói chuyện tệ như bác. Không biết bác làm gì nhưng nhìn kỹ avatar đoán có lẽ bác bán camera hành trình? Nếu bác là một thương nhân, bác cần thay đổi cách nói chuyện gấp, kẻo không phá sản.

Hạng D
25/12/12
1.607
631
113
Vậy bác không phải sale Toyota rồi, vì dù sao sale Toyota cũng không nói chuyện tệ như bác. Không biết bác làm gì nhưng nhìn kỹ avatar đoán có lẽ bác bán camera hành trình? Nếu bác là một thương nhân, bác cần thay đổi cách nói chuyện gấp, kẻo không phá sản.
thêm 1 đứa nói bán cam. Đúng là ... nu

Hạng B2
23/11/12
430
374
63
papershreddernews.com
Tụi nước ngoài review cũng hay so sánh xe khác với nhau cho những người chưa được chạy sẽ bề liên tưởng đến, thì ở đây người ta review như vậy là cũng bình thường, làm gì mà 10 comments hết 5 comments kêu là PR, QC, không được so sánh xe khác... Tào lao thiệt

• Like
Reactions: linhnguyen225
Hạng D
31/10/14
2.039
4.417
113
Biên Hòa
Mazda 6 cái gì cũng nhất từ tăng tốc, cảm giác lái, công nghệ, mẫu mã... chỉ có khoảng để chân là rộng thứ 2 trong phân khúc.
Bác chủ test đoạn đường trong SG chẳng khác nào cởi ngựa xem hoa mà cảm nhận cái nào cũng nhất. Hãy công tâm, hãy đem những phép thử khắc nghiệt hơn, hãy đưa chiếc xe tới giới hạn nó có thể để thấy được ưu và nhược điểm của nó thế nào??? Người xem cần xem sự tương phản thực tế chứ không phải một chiều. Xem clip và bài viết của bác chủ thấy gờn gợn.
Bác thông cảm, ở VN hầu như chưa có tổ chức nào chuyên đánh giá sản phẩm 1 cách công tâm. Toàn là PR đội lốt đánh giá cả thôi.
Nếu có 1 vài cá nhân nào thực lòng muốn đánh giá công tâm, thì cũng chỉ là kiểu dùng thử và nhận xét theo cảm tính. Ở nước ngoài, người ta có đủ nhân lực, trình độ, phương tiện kỹ thuật và thừa tiền để làm những phép thử khắc nghiệt mà không lo sợ chuyện hỏng sản phẩm.

• Like
Reactions: brightsea2001