Tập Lái
8/2/06
27
0
0
Bác kencar cho mình hỏi thăm là khi để chế độ 2H có phải xe BT-50 này cũng dẫn động cầu sau phải không? Cám ơn bác.

Hạng C
26/9/12
935
192
43
amkaka nói:
Bác kencar cho mình hỏi thăm là khi để chế độ 2H có phải xe BT-50 này cũng dẫn động cầu sau phải không? Cám ơn bác.
Thưa bác, theo em biết nó nó dẫn động cầu trước ạ!

Hạng B1
10/4/13
60
3
0
TVTruong nói:
thèm CF quá bác Ken oi :). PMH xa quá ;)

hi hi vậy bác ghé biên hòa cho gần nha. CF biên hòa cũng ngon phết đấy.

Hạng C
26/9/12
935
192
43
TVTruong nói:
thèm CF quá bác Ken oi :). PMH xa quá ;)
Bác Trường ngày mai rãnh hong? Qua cafe Napoli uống cafe với em. 9h sáng nhe bác!
Có bác nào bên MA rãnh thì đi luôn bác nha. Bác nhắn dùm em với..^^

Hạng C
13/1/07
835
0
16
kencar nói:
amkaka nói:
Rõ khổ,cái ông bán xe mà lại dốt về xe.

Hạng C
26/9/12
935
192
43
xe3banh nói:
kencar nói:
amkaka nói:
:D. Sorry bác em luyện chưa tới. Em hỏi bác kia, bác ấy chỉ vậy nên mới có sự nhầm lẫn này.;)
Em đính chính bằng một bài phân tích của bác 4X4 nhé!
" Các số trên chỉ có trên các xe việt dã 2 cầu chủ động bán thời gian (4x4 part time) - khác và đắt hơn so với các lọai xe 4x4 all time . Dòng xe này thực sự là một niềm đam mê lớn cho cánh đàn ông rành xe và yêu thích khám phá, trong đó có ... iem !
Đánh giá Mazda BT-50 3.2AT

Em xin phép vắn tắt thế này : chữ số thể hiện số bánh xe chủ động, chữ "H" thể hiện chế độ tốc độ cao (high) nhưng lực kéo thấp, chữ "L" thể hiện chế độ tốc độ thấp (low) nhưng lực kéo cao .- 2H : chế độ vận hành xe bằng 2 bánh xe chủ động, thường là 2 bánh sau ở tốc độ cao. Chế độ này xử dụng trong phần lớn đời xe vì dùng khi đi trên xa lộ, đường nhựa đồng bằng, đường nội đô ... nói chung là đường tốt .- 4H : chế độ vận hành xe bằng 4 bánh xe chủ động ở tốc độ cao, xử dụng khi xe hoạt động trên mặt đường trơn, trượt, nhám sỏi ... đặc biệt hữu ích khi đường vừa trơn vừa cua, dốc .- 2L : chế độ vận hành xe bằng 2 bánh xe chủ động, thường là 2 bánh sau ở tốc độ chậm. Chế độ này xử dụng khi cần vượt những gờ thấp, vũng cạn, đoạn lầy ngắn, bờ dốc vừa phải ...- 4L : chế độ vận hành xe bằng 4 bánh xe chủ động ở tốc độ chậm . Đây là chế độ thể hiện gần như tối đa tính năng của xe việt dã, dùng khi leo các gờ cao, bậc thang, vũng sâ dài, đoạn đường lầy lội, kéo vật thật nặng ...LƯU Ý : với những xe 4x4 đời cũ, khi chuyển từ chế độ H sang L bắt buộc phải dừng hẳn xe, nếu không sẽ vỡ bánh răng vi sai giữa 2 cầu . Xe đời mới ngày nay cho phép chuyển đổi tính năng H - L ngay cả khi xe đang vận hành, nhưng cũng giới hạn dưới một tốc độ nào đó, tốt nhất cứ dừng lại để đảm bảo ăn chắc mặc bền ."
Link: http://www.otosaigon.com/forum/AE-h%C6%B0%E1%BB%9Bng-d%E1%BA%ABn-c%C3%A1ch-s%E1%BB%AD-d%E1%BB%A5ng-s%E1%BB%91-4H-4L-2H2L-tr%C3%AAn-xe-2-c%E1%BA%A7u-m739330.aspx

Hạng B2
17/3/11
280
5
18
35
xe3banh nói:
kencar nói:
amkaka nói:
xe3banh nói:
kencar nói:
amkaka nói:
Bác kencar cho mình hỏi thăm là khi để chế độ 2H có phải xe BT-50 này cũng dẫn động cầu sau phải không? Cám ơn bác
Bác nói nặng rùi. Bác biết thì sao không chỉ cho anh em đi. Đành rằng kiến thức là chung, là rất rộng, đôi khi cũng có nhầm lẫn mà.

Hạng D
14/6/12
1.861
31
48
48
Ghẹo bác Ken chơi tí thôi. T7 bận chở V1 đi CV. Hnao sẽ qua Bác Ken chơi & CF lun thể.
Còn BH- BD thì đi hoài à :)