Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
sorry, altis 2.0 lên giá mà em chưa cập nhật. hồi trước nó có 922 thôi, nay lên quá. Ghét cái thái độ lên giá này của toy quá
Vâng bác ạ, giờ Altis niêm yết là 992 bác nhé. Đắt hơn Focus ra biển cả vài chục triệu.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
@bluedanube : anh đã đưa clip test tiếng ồn để chứng minh và chống lại cái điều thực tế cảm nhận của ae lái xe đã trãi qua , điều đó hoàn toàn vô nghĩa anh ạ .
Tiếng ồn thì cái máy anh đo được , còn ù tai thì cái máy của anh có gắn cái lổ tai hay màng nhỉ ko vậy anh ?
Clip của anh chỉ thuyết phục những người chưa ngồi trên xe ( chỉ nghe đồn ) chứ ko thuyết phục được người trong cuộc. Cái máy của anh tôi nghĩ trang bị cho phòng môi trường để kiểm tra ô nhiễm tiếng ồn thì phù hợp hơn.
tiếng ù ù đó cũng là một dạng sóng âm nhé bác. có cái là nó nằm ở tần số cao thôi. đã là sóng âm là đo được hết. máy đo độ ồn đo luôn cái tiếng đó đó. Nhưng em cũng nói luôn là với độ ồn 40dB và 43 dB là hoàn toàn khác nhau chứ không phải same same đâu nhá.

• Like
Reactions: Jolie1999
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Vâng bác ạ, giờ Altis niêm yết là 992 bác nhé. Đắt hơn Focus ra biển cả vài chục triệu.
Em mới lấy xe nhưng hôm đi coi thì không ghé Toy. Đơn giản vì nó không ngừng tăng giá. chất lượng xe CKD thì đã được kỹ sư Tạch nói lâu rồi nên không bàn luận nữa. Túm váy là em chả ưng được cái giá cả xe cộ của VN mình tí nào. Buồn:3dgian:

• Like
Reactions: Jolie1999
Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Em mới lấy xe nhưng hôm đi coi thì không ghé Toy. Đơn giản vì nó không ngừng tăng giá. chất lượng xe CKD thì đã được kỹ sư Tạch nói lâu rồi nên không bàn luận nữa. Túm váy là em chả ưng được cái giá cả xe cộ của VN mình tí nào. Buồn:3dgian:
Nhưng mua Toy đỡ rớt giá hơn bác ơi. :)

Hạng B2
5/1/15
483
425
63
39
Em
Bác có chạy altis ko so với m3 thì ai ồn hơn
em vừa thư hai xe là mazda 1.5at và altis 1.8at 2015 cả. Em thề với bác là altis nó ko option gì nhưng thật sự là chạy đỡ ồn hơn, nhất là vào đường xấu. Cảm giác quan sát hay khung gầm bệ ok hơn xíu. Nhưng chán cái éo có option gì. Giá đắt hơn cả 80tr. Nhưng bà cả kêu ngồi sau con altis thoải mái hơn nhiều

Hạng D
30/5/12
2.632
5.811
113
Em ơi Sài Gòn phố
Focus giá niêm yết vậy nhưng giá mua thường rẻ hơn đến cả trăm triệu đó bác. Option ngập răng, tự lùi chuồng, cảm biến chuyển làn, cảm biến thắng, mÁy option mà các xe siêu sang mới có.

Hạng B2
5/1/15
483
425
63
39
Bác dìm hàng M3 quá, bác sang đi hết Altis AT, Civic, Focus... rồi hãy nhận xét khách quan, Bác so M3 với 325i thì sao công bằng được.
Em chưa có dịp đi bmw hay mec. Nhưng mazda 3 1.5, altis, k3 2.0, 1.6at, elantra. Con mazda ồn và máy yếu y chang con k3 1.6at. Còn k3 2.0 thì ồn nhưng chạy ngon hơn con m3 1.5at rất nhiều. Altis thì lái cũng bình thường, đỡ ồn hơn, ngồi sau ngon hơn các xe hang C. Civic em chưa chạy nhưng ngồi sau cũng ok. Focus thì em ngồi sau( ngồi xong thề éo bao giờ mua focus), quá chật và gò bó so với các xe trên

Hạng B2
5/1/15
483
425
63
39
Bác muốn biết chi tiết bác xem thêm bên hội Cruze ạ, khá chi tiết đó bác...
Lỗi lớn nhất là nó uống xăng như bò vì xác nặng. Mấy bác chạy uber than con 1.8ltz tầm 14-15l trong nội thành