Hạng B2
5/1/15
483
425
63
39
Focus giá niêm yết vậy nhưng giá mua thường rẻ hơn đến cả trăm triệu đó bác. Option ngập răng, tự lùi chuồng, cảm biến chuyển làn, cảm biến thắng, mÁy option mà các xe siêu sang mới có.
Chính vì giá inbox rẻ hơn cả trăm nên éo biết giá nào là giá final. Cứ sợ mua bị hố. Cộng với nó tính thuế trước bạ dựa trên giá niêm yết nên lệch nhiều

Hạng B2
5/1/15
483
425
63
39
Em tin là bác nói rất công tâm và chính xác.
Altis em chạy thử thấy rất êm mặc dù độ vọt không tốt lắm, option sơ sài nhưng đường nét nội thất trau chuốc cẩn thận.
Civic công nhận xấu so với tất cả đối thủ, vận hành good nhưng ồn ( không bị ù ) đúng như bác chủ nói.
Mazda đúng được cái mã, Mazda 6 2.0 đạp ga độ trễ thấy rõ. Dàn nhựa, "trang sức" bên trong phần lớn là hàng Tàu. Kính lái nghe đâu lắp của nhà máy sx kính của Anh Hải tại Chu Lai luôn.
p/s: Thật vô lý khi 1 chiếc xe thương hiệu nhật option tận răng, động cơ thế hệ mới, kiểu dáng đẹp lại đi giảm giá từng ngày. Người bán không bao giờ lầm.
Lâu lắm em like nhiều như bác chủ và bác. Hoàn toàn chính xác với comment của bác

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Em
em vừa thư hai xe là mazda 1.5at và altis 1.8at 2015 cả. Em thề với bác là altis nó ko option gì nhưng thật sự là chạy đỡ ồn hơn, nhất là vào đường xấu. Cảm giác quan sát hay khung gầm bệ ok hơn xíu. Nhưng chán cái éo có option gì. Giá đắt hơn cả 80tr. Nhưng bà cả kêu ngồi sau con altis thoải mái hơn nhiều
Em nói rồi ! Altis 2.0V thì option cũng kha khá ạ, còn altis như iphone trong phân khúc C, không có gì nổi trội nhưng cái gì cũng vừa đủ cho cả người ngồi sau lẫn ngồi trước, cách âm thì cũng ok ạ (thua focus chút thôi)... mỗi tội lái chán phèo như M3 :)). Chia sẻ 1 người đi focus lẫn altis

Tập Lái
16/11/16
24
17
3
62
View attachment 434586
Em thấy các bác đánh giá cao xe Mazda3 và bằng chứng là hiện nay xe này đang đứng trên Top đầu bảng xếp hạng các dòng xe cùng phân khúc. Tuy nhiên em là người trực tiếp sử dụng xe Mazda3 2.0, thấy chiếc xe giá cả tỷ này chưa thật sự xứng đáng với sự đầu tư của người sử dụng. Dưới đây là những nhược điểm mà trong quá trình sử dụng em đúc kết được.[pagebreak][/pagebreak]

Để có sự đánh giá khách quan em xin giới thiệu chút ít về thời gian đã sử dụng xe :
- 2007 - 2010 : Altis 1.8 MT
-2010 ~ nay : 325i E90
- nay của bà xã M3 2.0

Trước đây em cũng test nhiều xe và giờ rút ra cho em M3 này :

- Ngoại thất :
* kiếu dáng đẹp hợp với bà xã
* thân vỏ quá mỏng và mềm xịt vòi nước ở nhà nghe tiếng rột roạt như xịt nước vô tấm nhựa mỏng.
* sơn xe xấu tệ, cản trước và cản sau ko đồng màu với capô và cửa ( hãng giải thích do bằng nhựa )
- Nội thất :
* ghế da tạm được
* các ốp nhựa rỡm
* hệ thống giải trí quá tệ giống hàng tàu, hệ thống kết nối dạng rẻ tiền . Mới nhìn thì thấy giống trên xe BMW nhưng khi xài thì thấy dùng để lòe thiên hạ.
- Tiện nghi : chẳng có gì , ghế lái ngồi đau lưng , tư thế ngồi rất khó lái khó quan sát mặc dù chỉnh điện mà có 4 hướng : 2 hướng ngồi lui tới , và 2 hướng lưng ngã gập gống chỉnh cơ thôi.Máy lạnh tốt mát lạnh .
Sunroof đẹp xài cũng thích thú
cửa kính lên xống ko êm , tắt máy xe ko lên kính được.
kính chiếu hậu làm khuất tầm nhìn .

độ ồn : ko ồn mà là quá ồn và ù tai.
Tính năng an toàn : Theo nhà SX thì trang bị nhiều nhưng chày nhanh thắng cảm giác ko chắc chắn và độ trễ chân thắng dài .
Lốp xe ốm quá 215/45/18 ko bám đường, vào cua nhanh hơi lắc.
Vô lăng nhẹ hều
Động cơ: 2.0 153hp mà sao yếu quá đạp lên 80km/ h mà cứ ì ạch.
Còn tiếp nhé các Bác, em đi ăn cơm trưa lát quay lại.

Hạng B2
29/7/09
465
51
28
Mình cũng đang đi con 2.0, cũng gần 2000km,có vài góp ý sau:
-Nội thất rất trau chuốt, ghế da dày đẹp, Mazda conect, 6 loa... Nói chung là vừa ý
- Ngoại thất: tuỳ gu thẩm mỹ mỗi người, theo e nó có dáng rất sport
Khuyết điểm:
lớn nhất: là ồn gầm, nhất là vào đường nhám
Kính lái: hình như rất bám hơi nước, nếu bác nào thường xuyên tự rửa xe sẽ thấy rất rõ. Hồi trước mình đi con Escape có kính lái khác hẳn

Tập Lái
9/3/16
37
19
8
37
Mua mazda để mua hyundai chạy ngon hơn nhiều, tầm 1 tỷ sao chủ thớt ko qua xem chiếc tucson nhỉ hàng nhập luôn ko ngon hơn mazda 3 ak

Tập Lái
22/12/16
10
5
3
51
Mình cũn máu con M3 2.0 nghe bác chủ nói vậy ,thôi rác cày them 1 năm nữa lấy con B320 cho nó lành vậy