Hạng C
25/3/11
516
801
93
Bác nào giỏi tính toán thì tính giúp em nếu cưới em này thì chi phí sử dụng trung bình 1 tháng bao nhiêu, ý em là chỉ bao gồm chi phí xăng dầu, bảo dưỡng... ko bao gồm chi phí khấu hao nha các bác. em chạy trung bình 1.000km/tháng, chủ yếu đường thành phố, rất ít khi chạy tỉnh. Bây giờ em cũng chạy xe nhưng là tài xế cho ông anh, cũng ao ước làm 1 em để đi làm tránh mưa, tránh nắng lắm. Em thích dòng Mít vì nghe nhiều bác nói Mít bền, ít hư hỏng vặt, em Attrage này thì đúng gu của em là đơn giản, ko cầu kỳ, thực dụng, tiết kiệm chi phí sử dụng...
Quên còn phí bảo trì đường bộ + bảo hiểm bắt buộc 1 năm chắc khoảng 2,100,000 chia đều ra là 175,000 / 1 tháng
BH vật chất tuỳ bác muốn mua hay ko, khoảng 7-8T 1 năm

• Like
Reactions: tranhieult
Tập Lái
21/8/14
37
26
18
36
con này được cái côn. số rất nhẹ. e đã được đi thử nhưng được đoạn ngắn nên chưa thể biết xăng cộ ntn, nếu các bác nói 10lit trong thành phố là hơi tốn so với cái động cơ 3 xylanh này. em mượn ông anh con SU SW cũng số tự động chạy có gần 9 lít trong phố thôi, đường trường thì 5-6lit

Hạng C
14/3/15
980
1.146
93
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
Hoi xua luc mua xe cung phan van be Attrage nay. Noi chung option kha tot, tru viec Guong Chieu Hau ko co gap dien (em thi rat can chuc nang nay, vi nha trong hem nho, di ma gap xe may nguoc chieu la phai gap guong lai). Tuy nhien cuoi cung em quyet dinh lay Rio Sedan vi 1 so ly do sau:
- 2 xe deu nhap khau nguyen chiec, nhung Attrage lap rap tai Thai Lan, Rio lap rap tai Han Quoc
- Dong co 1.2 cua Attrage boc hon Rio (1.4) o nhung vong tua dau tien do xac Attrage nhe (800kg so voi 1080 cua Rio), nhung khi len vong tua trung binh ~1500 thi Rio dap em ai hon han. Attrage cho 4 nguoi ma len bai xe o may trung tam thuong mai nhu Aeon Mall hoac chay len doc cau Long Thanh tren cao toc la cam giac i` lien`, trong khi Rio luot qua cai do nhe nhang, ko can phai tra qua ban tu dong de chay.
- Design ngoai that Rio em thay dep hon Attrage, bu lai Attrage lai cho Smart Key va Dieu hoa tu dong (Rio Sedan ko co, Rio Hatch back full thi co).
- DVD cua Attrage la DVD theo xe, nhung giao dien roi ram, khong than thien. May nut bam o ngoai xe thiet ke xau (may nut tron tron den den dung de clock cua hoac mo cop xe)

- Gia ca thi Attrage dat hon Rio Sedan ~ 20trieu, trong khi so showroom ho tro cho Mitsubishi thi it hon KIA nhieu (em di coi xe o Mit Binh Tan va Mit Q12, thay vang ngoe, nen so sau nay mua xe ko biet duoc ho tro nhu the nao nua).

Xang co thi em lai Attrage xuong mien Tay 80km, co di cao toc 1 doan ~ 20km, di ve thay dong ho xe bao hon 5.3l /100km. Rio em test duong di Vung Tau, di cao toc ~ 25k + 80km tu cao toc xuong Vung Tau thi Rio bao ~ 5.6l / 100km, tinh ra cung xap xi nhau. Rio thi em dap ~ 100-120km vo tu, Attrage em chi dap duoc ~90-100 thoi, len nua la no bong benh hoi kho chiu.

May cai nay la cam nhan ca nhan thoi, chia se voi may bac