• Total voters
    484
  • Poll closed .
Hạng D
5/4/10
4.085
0
38
Re: RE: Đánh giá niềm tin của thành viên OS đối với Toyota Việt Nam

Bác dăm-bông quá khích nên fan toy mới phản ứng thôi, bác bình luận điễm tĩnh đừng bô-lô ba-la thì anh em đoàn kết vui vẻ thôi mừ, fan toy nào mà ko mê xe đức như mẹc và BMW ...nói vậy để bác biết fan toy cầu thị chứ ko phải muội mẫm mỗi toy đâu nhen.

Hạng B2
23/8/10
495
29
28
33

Có gì đâu mà quá khích, tại bác cứ bô lô ba la lên thì nó mới vậy chứ, hahaha , nói fan Toy cũng mê Mer & BMW để cho rằng fan Toy cầu thị thì haha
......ngố thật, chỉ có bác mới nghĩ ra được cái tam đoạn luận kì khôi này.

Hạng B2
13/8/10
149
0
0

sao mấy bác kia ghét Toy thế nhỉ ? khách quan mà nói thì nó cũng tốt mà, chẳng qua hơi đắt và thái độ phục vụ của bọn Toyota VN hơi mất dạy thôi chứ ko thể phủ nhận xe Toyota khá bền bỉ :D

Tập Lái
12/3/09
17
0
0

cái này bác chủ thớt nên để là Đánh giá mức độ tín nhiệm của thành viên OS đối với thương hiệu Toyota Việt Nam đúng hơn
e thấy toyota nước ngoài rất tốt..........còn ở Vn thì ko còn ji` để nói.......ăn chặn nhìu wa' mà giá lại cao

Hạng D
5/4/10
4.085
0
38

Bác dåm bông nói chuyện hài quá. Em éo nói nữa. Đúng là dåm bông kẹp cùi báp

Hạng B2
23/8/10
495
29
28
33

Em_Tap_Lai_Xe nói:
sao mấy bác kia ghét Toy thế nhỉ ? khách quan mà nói thì nó cũng tốt mà, chẳng qua hơi đắt và thái độ phục vụ của bọn Toyota VN hơi mất dạy thôi chứ ko thể phủ nhận xe Toyota khá bền bỉ :D
Bác ạ, có nói chắc bác cũng chẳng tin, ở tầm vĩ mô, chính sách, Toyota Việt Nam là một thế lực lớn, họ là hãng xe lớn nhất, Doanh số cao nhất, tổng giám đốc Toyota Việt Nam là đương kim chủ tịch hiệp hội sản xuất ô tô Việt Nam (VAMA), các chiến lược về SX xe, giá cả, tiêu chuẩn chất lượng, ... vv của công nghiệp xe hơi Việt Nam đều có bàn tay nhào nặn, lobby của TOYOTA, giá cả xe hơi VN đắt đỏ nhất thế giới một phần là do thuế nhà nước, một phần khác là do các hãng xe ăn quá dày, có một số hãng xe đơn lẻ muốn xây dựng một chiến lược giá cạnh tranh hơn nhưng luôn vướng phải sự phản đối của các thành viên khác trong hiệp hội, mà đặc biệt là vai trò của Akio Tachibana , TGĐ TOYOTA Việt Nam và là đương kim chủ tịch VAMA.
Do đó, việc xe VN đắt nhất thế giới một phần là do chiến lược của VAMA (do TOYOTA Việt Nam khống chế.)

Hạng B2
30/9/10
359
19
28

Jem Bong nói:
Em_Tap_Lai_Xe nói:
Bác ạ, có nói chắc bác cũng chẳng tin, ở tầm vĩ mô, chính sách, Toyota Việt Nam là một thế lực lớn, họ là hãng xe lớn nhất, Doanh số cao nhất, tổng giám đốc Toyota Việt Nam là đương kim chủ tịch hiệp hội sản xuất ô tô Việt Nam (VAMA), các chiến lược về SX xe, giá cả, tiêu chuẩn chất lượng, ... vv của công nghiệp xe hơi Việt Nam đều có bàn tay nhào nặn, lobby của TOYOTA, giá cả xe hơi VN đắt đỏ nhất thế giới một phần là do thuế nhà nước, một phần khác là do các hãng xe ăn quá dày, có một số hãng xe đơn lẻ muốn xây dựng một chiến lược giá cạnh tranh hơn nhưng luôn vướng phải sự phản đối của các thành viên khác trong hiệp hội, mà đặc biệt là vai trò của Akio Tachibana , TGĐ TOYOTA Việt Nam và là đương kim chủ tịch VAMA.
Do đó, việc xe VN đắt nhất thế giới một phần là do chiến lược của VAMA (do TOYOTA Việt Nam khống chế.)

Nước mỹ hùng mạnh mà chịu thua chú nhật lùn sao bác? Vô lý quá

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
RE: Đánh giá niềm tin của thành viên OS đối với Toyota Việt Nam

cooky nói:
Đề nghị TGĐ TMV từ chức thôi các bác ơi, đề nghị các cơ quan chức năng vào cuộc manh tay vào, đặc biệt đề nghị bên công an giao thông kiểm tra xem từ đầu năm đến giờ co 1 chiếc INOVA nào gây tai nạn hoặc bị tai nạn hay ko,sau đó kiểm tra lại xem xe IN đó có phải lá 1 trong những xe lắp động cơ gỉ sét hay ko nhằm truy chứu tráchnhiệm hình sự đối với TMV, nhiều khi xe ko d8ủ an toàn nên gây tai nạn mà chúng ta ko biết nguyên nhân từ đâu do tin tưởng vào xe mới, nay thông tin xe kém chất lượng đã bị lọt ra ngoài thì các bộ ngành nên kiểm tra lại 1 cách chặt chẽ
đáng tiếc là cái tập thể đoàn kết vững mạnh cũa chúng ta không có cái gọi là văn hóa từ chức bác ợ. Chúng ta chỉ có cái văn hóa " sẽ nghiêm túc học hỏi, rút kinh nghiệm thôi". Than ôi, ....

Hạng B2
23/8/10
495
29
28
33

Việt nói:
Jem Bong nói:
Em_Tap_Lai_Xe nói:

Nước mỹ hùng mạnh mà chịu thua chú nhật lùn sao bác? Vô lý quá
Ở đây không có nước Mỹ hùng mạnh nào cả, chỉ có một Ford Việt Nam vật vờ, đầu tư nhỏ giọt ( chỉ bằng 1/10 đầu tư ở Thái Lan), doanh số ít, nộp thuế chỉ bằng 1/4 so với Toyota Việt Nam, lại không có nhiều sự hậu thuẩn của chính phủ ( Quan hệ VN- Nhật là quan hệ  chiến lược, không giống như kiểu quan hệ nửa nạc nửa mỡ như Việt - Mỹ, cái này bác tham khảo thêm, e hơi lạc đề), nói chung ở đây không có đối đầu Mỹ- Nhật mà chỉ có đối đầu Toyota và phần còn lại của VAMA.

Hạng B2
30/9/10
359
19
28

Vậy em chỉnh lại cả hội còn lại của VAMA lại thua thằng nhật lùn àh? Mấy mươi cái đầu siu hạng của mỹ, của đức, của hàng xẻng ko bằng cái đầu hói của Akio Tachibana sao? :D.
chuyện đầu tư gì đó, chiến lược chiến dịch gì đó em nói sau.