• Total voters
    484
  • Poll closed .
Hạng B2
23/8/10
495
29
28
33
Re: RE: Đánh giá niềm tin của thành viên OS đối với Toyota Việt Nam

Việt : Vậy em chỉnh lại cả hội còn lại của VAMA lại thua thằng nhật lùn àh? Mấy mươi cái đầu siu hạng của mỹ, của đức, của hàng xẻng ko bằng cái đầu hói của Akio Tachibana sao? :D.
chuyện đầu tư gì đó, chiến lược chiến dịch gì đó em nói sau.

hehe, có vẻ có nói mấy, bác cũng không hiểu nhỉ, chắc tại e diễn đạt kém wa!?
nhưng để e ráng thêm chút xem sao?
Bác ạ, VAMA nhìn chung là đồng thuận ( bóp cổ dân vịt), và cùng nhau tôn TMV là minh chủ, một vài anh chưa phục nhưng phải lép số đông, điển hình là Ford VN và chừng mực nào đó là Honda Việt Nam, các anh khác chỉ là tép riu không muốn cạnh tranh doanh số với Toy, chỉ chờ Toy ra giá là bán rẻ hơn chút ít( Mer ở đẳng cấp khác, không đua doanh số ), Ford VN thì muốn đối đầu nhưng đầu tư nhỏ giọt manh mún, không đủ lực, chiến lược giá lúc cứng lúc mềm,  Ford bây giờ chỉ chờ AFTA có hiệu lực 100% ( 2018) là đưa hàng Thái sang bán thôi, thế nên, chỉ cần Toy bớt ăn dày một chút là anh em ta khỏe, có quyền mơ tới 3.5Q.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
1/6/05
90
0
6
43

Cái thớt này tuổi của nó cao hơn tuổi OS của một số bác cãi hăng nhất :D
Adco: em khâm phục bác về kiến thức và cách tranh luận của bác, tính em nóng nên ở những chỗ thị phi, trái quan điểm em lượn đi chỗ khác, chủ yếu là đọc thôi, chứ em mà tranh luận không khéo bị ban mất (vì nhịn hông được), phải học bác nhiều

Nhờ hãng Toyota nó "chẳng ra gì" nên OS phát hiện được 1 số Oser tích cực "vạch lá tìm sâu", chê bai này nọ, quan điểm của họ là nhất là thông minh, ai bất đồng ý kiến là dở, là hâm.
Thôi em lượn.

Hạng F
8/8/06
6.454
20.789
113
40

Thôi mệt các bác quá, lo mà cày kiếm xiền còn đổi vợ 2 nữa, chán Toy thì qua Ford, he he.
Mà các bác phải cứ nên đổi xe 1 năm 1 lần để em kiếm xiền cưối vợ 2 cho em ữa, Cứ 1 năm xe toy, 1 năm xe Ford, xem thử con vợ nào phục vụ ngon hơn.

Hạng B1
25/8/10
60
0
0

Xe dap nói:
Thôi mệt các bác quá, lo mà cày kiếm xiền còn đổi vợ 2 nữa, chán Toy thì qua Ford, he he.
Mà các bác phải cứ nên đổi xe 1 năm 1 lần để em kiếm xiền cưối vợ 2 cho em ữa, Cứ 1 năm xe toy, 1 năm xe Ford, xem thử con vợ nào phục vụ ngon hơn.
Bác này hay nhất nè

Hạng F
22/10/09
8.170
29.977
113

bác muốn em nào hard thì mua Ford, còn Soft thì mua TOY như Innova ấy:D:D

Hạng B2
23/8/10
495
29
28
33

grenade nói:
bác muốn em nào hard thì mua Ford, còn Soft thì mua TOY như Innova ấy:D:D
cứ nói ngắn gọn như bác có khi lại hay

Hạng C
11/1/06
654
91
28
53

Jem Bong nói:
Em_Tap_Lai_Xe nói:
sao mấy bác kia ghét Toy thế nhỉ ? khách quan mà nói thì nó cũng tốt mà, chẳng qua hơi đắt và thái độ phục vụ của bọn Toyota VN hơi mất dạy thôi chứ ko thể phủ nhận xe Toyota khá bền bỉ :D
Bác ạ, có nói chắc bác cũng chẳng tin, ở tầm vĩ mô, chính sách, Toyota Việt Nam là một thế lực lớn, họ là hãng xe lớn nhất, Doanh số cao nhất, tổng giám đốc Toyota Việt Nam là đương kim chủ tịch hiệp hội sản xuất ô tô Việt Nam (VAMA), các chiến lược về SX xe, giá cả, tiêu chuẩn chất lượng, ... vv của công nghiệp xe hơi Việt Nam đều có bàn tay nhào nặn, lobby của TOYOTA, giá cả xe hơi VN đắt đỏ nhất thế giới một phần là do thuế nhà nước, một phần khác là do các hãng xe ăn quá dày, có một số hãng xe đơn lẻ muốn xây dựng một chiến lược giá cạnh tranh hơn nhưng luôn vướng phải sự phản đối của các thành viên khác trong hiệp hội, mà đặc biệt là vai trò của Akio Tachibana , TGĐ TOYOTA Việt Nam và là đương kim chủ tịch VAMA.
Do đó, việc xe VN đắt nhất thế giới một phần là do chiến lược của VAMA (do TOYOTA Việt Nam khống chế.)
Xe TOY bán chạy nhất, chắc từ xưa tới nay chủ tịch VAMA đều là người của TOYOTA ?

Hạng F
22/10/09
8.170
29.977
113

Thằng TOY nó khỏe hơn mấy hãng khác là tiết giảm được chi phí quảng cáo, ko cần quảng cáo nhiều mà thiên hạ vẩn cứ mua theo tâm lý bầy đàng, sự thành công của TOY có lẽ do Mit chậm ra mấu xe để cạnh tranh với Innova, sau này mới có Zinger nhưng quá muộn

Hạng F
9/8/09
6.395
68.471
113
TFC
xaydungquocgia.com

grenade nói:
Thằng TOY nó khỏe hơn mấy hãng khác là tiết giảm được chi phí quảng cáo, ko cần quảng cáo nhiều mà thiên hạ vẩn cứ mua theo tâm lý bầy đàng, sự thành công của TOY có lẽ do Mit chậm ra mấu xe để cạnh tranh với Innova, sau này mới có Zinger nhưng quá muộn

Bác Cò có nhầm ko? Em thấy Toy quảng cáo nhiều nhất ấy chứ, lúc trước nhan nhản ESPN, . Mit ít nhất thì có, Fiat dạo trước còn thấy, giờ tắt cũng lịm luôn. Ford, Mer, Toy là 3 hãng quảng cáo nhiều nhất.

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113

TOY có chính sách hay chứ, biết tìm hiểu thị trường và đưa vào những sản phẩm theo nhu cầu TT

Như TT VN thì
- Tiết kiệm xăng nè
- Chạy bền này
(theo 2 tiêu chí này thì mỏng vỏ, máy yếu là chuyện hiển nhiên)
Bởi vậy mới có Zace, INN ......bán chạy nhất TT. Rỉ xét chỉ là bề ngoài thôi mà ........lâu lâu quên tí, ai chả có lỗi lầm nhỉ

Em vẫn vote cho TOY nhé. Dù sao trên TG TOY vẫn là số 1 thì phải