Thật lòng em leo lên ngồi xuống chắc kg ít hơn 10 lần.
Yêu lắm nhưng cưới thì...chắc khó!
ngoài việc dàn lạnh ( mặc dù các bạn sales thuyết phục và cảm nhận thực tế) có thể chấp nhận ( miễn cưỡng) nhưng vào bên trong nội thất thì...khó để khen, quá đơn giản đến mức không thể hơn. Nhựa hai bên của hàng ghế sau thì chuối, rẻ tiền. Dù nhập nhật 100% nhưng cắt giảm quá thì em thấy khó cho mình khi bỏ tiền gần 1,4 tỷ để cưới em nó.
Hơn nữa, hàng ghế 3 khó thuyết phục, nói dành cho em bé, trẻ nhỏ nhưng điều này là không thực tế. Vì, con em kg bao giờ chịu ngồi ghế đó, đứa cháu 18 tuổi cha mẹ cũng không cho ngồi vì...quá cưng con! ( rốt cuộc là mỗi khi về quê hay đi chơi xa chút là em và cha nó phải ngồi hàng ba, chuối bỏ mẹ nhưng cắn răng cho con nó thoải mái?!). Nên 5 cho rộng rãi thay vì 5+2.
Nghe nói đợt nâng cấp gần nhất Mit có survey khách hàng, kể Cả các bạn sales, nội bộ công ty nhưng thấy vụ này chưa ổn.
Đã nâng cấp ổn áp: Bluetooth, thoại rảnh tay, thắng tay điện tử, anten vây cá ...đáng khen nhưng vụ ghế và điều hoà cửa gió thì ...No.
Các bác đã mua nói "ổn thôi"... ( nghe sales nói là kg phàn nàn gì) nhưng riêng em thì chưa ổn.
Vài cảm nhận cá nhân, hoàn toàn chẳng dìm hàng, nâng bi gì Cả.
BTW, xe nhập về bản mới nhất phải là bản có đủ nâng cấp nêu trên, chứ kg phải như một số sales nói chiếc có chiếc không các bác nhé. Bác nào mua nhớ xem và noted vào HĐ, kẻo lằng nhằng khi nhận xe.
Nice weekend các bác ạ.
Hiện tại thì tùy đại lý còn model cũ & model mới xen lẫn với nhau nên nhiều khi khách xem xe sẽ bị lộn các option. Do xe này là CUV thiết kế 5+2 nên hàng ghế thứ 3 tất nhiên là ko rộng rãi thoải mái như model xe MPV rồi đó bác. Mỗi model xe có ưu nhược điểm, điểm mạnh yếu, tùy vào nhu cầu sử dụng mà mỗi khách hàng sẽ chọn model xe cho phù hợp. Những ý kiến phản hồi của các bác như thế nào thì ae sales có báo lên nhà máy để ghi nhận thông tin mà điều chỉnh lại cho thỏa lòng của quý thượng đế. Xe Outlander này em chỉ nghe các bác phàn nàn vụ 1 dàn lạnh là chủ yếu, thực tế cảm nhận thì xe đi vẫn ok, máy lạnh Mitsubishi đó giờ rất được lòng các thượng đế : lạnh nhanh & sâu, hi vọng các bác yêu thích Mitsubsihi sẽ bỏ qua yếu điểm của em này nha,hị hị

• Like
Reactions: namtuong
Tập Lái
1/9/08
8
6
3
Mấy option về vật liệu, thêm có mỗi dàn lạnh thì đáng bao nhiêu mà cứ để thượng đế phàn nàn, kêu ca suốt? Các xe toy, nissan 5+2 chổ khác cũng sản xuất và tiêu thụ ở Nhật, Mỹ.... cũng có dàn lạnh phía sau mà, có thừa đâu?. Tôi sẵn sàng chi thêm 30-50tr cho các option này, nếu kg có, tôi không chọn mua xe này, các bác sale tính sao?

Mấy option về vật liệu, thêm có mỗi dàn lạnh thì đáng bao nhiêu mà cứ để thượng đế phàn nàn, kêu ca suốt? Các xe toy, nissan 5+2 chổ khác cũng sản xuất và tiêu thụ ở Nhật, Mỹ.... cũng có dàn lạnh phía sau mà, có thừa đâu?. Tôi sẵn sàng chi thêm 30-50tr cho các option này, nếu kg có, tôi không chọn mua xe này, các bác sale tính sao?
Em sẽ đề xuất tặng thêm cái quạt cầm tay cho bác nữa nha, khổ gê ah

• Like
Reactions: haichaucse
Hạng D
28/6/13
1.030
1.276
113
HCM
Em sẽ đề xuất tặng thêm cái quạt cầm tay cho bác nữa nha, khổ gê ah
Loại quạt mo đó bác, tặng mỗi hàng ghế hẳn 3 cái mà quạt =)) Không thì kiếm loại quạt của xe U oát ngày xưa gắn thêm lên cũng được :D

Hạng B1
21/10/16
87
83
18
39
Thích phần ngoại thất, còn nội thất chả ưa nổi, bữa lên hãng test còn bị lỗi cửa sổ trời ko mở ra được!

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Các xe cùng cấp với Outlander ở Việt nam như CRV, X Trail đều một dàn lạnh hết, và độ lạnh đều thua Outlander. Bác tham khảo link này. và link này
Post này viết khi xe chưa ra, có nhiều thông tin không chính xác lắm.
Với 30tr 50tr ở SG bác độ thêm đủ hai dàn lạnh nữa luôn, xưa nay nhiều xe làm rồi, nhưng theo mình, bác nên gắn thêm một tủ rượu .

• Like
Reactions: Slowslow