Hạng B2
1/3/18
203
72
48
50
Cảm nhận ban đầu - thiết kế như xe khựa :(. Không biết có ai nghĩ thế k? Cũng tò mò xem Sub thế nào vì nghe đồn lái thể thao nhất xứ sở JAV mà xấu quá :(

Hạng B2
17/1/15
160
88
28
Bác nói tôi nghe thử xem. Tôi đang quan tâm 3 mẫu xe này về công suất và moment xoắn ngoài thực tế nhé, điều đáng ngại là nó có tầm quan trọng và ảnh hưởng thế nào đối với xe phổ thông gia đình.
Cảm ơn nhé.

Hạng B1
17/10/18
73
45
35
37
Không biết sao, chứ em thấy xe nào mà có phanh tay điện tử là em mê rồi. Nhìn nó gọn gàng hơn phanh cơ nhiều. Ý kiến cá nhân ạ!!! Công nhận giá 990 cũng đc hen các bác.

Hạng C
22/2/10
648
401
63
Dòng subaru rất được thị trường Mỹ ưa chuộng. Nếu chỉ đánh giá xe Subaru qua thông số rồi so sánh với Cx5 thì khỏi tranh luận chi mất công

Hạng B2
12/1/17
165
189
43
38
Nếu bác bảo hộp số CVT không thể tải nặng, chịu torque cao thì em hoàn toàn đồng ý, Forester chỉ là chiếc SUV cỡ trung phổ thông chứ đâu phải xe performance đâu mà hộp số CVT không thể đáp ứng. Em nghĩ rằng, Subaru sử dụng hộp số CVT cho Forester và hầu hết các dòng xe của hãng hiện nay vì nó có cấu tạo đơn giản, dễ dàng sửa chữa bảo dưỡng và hạ giá thành sp,... khả năng vận hành của xe nó phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố chứ không hẳn là cái hộp số CVT quyết định tất cả, nhiệm vụ của nó chỉ là chuyển đổi mô-men xoắn thôi.​

Không biết bác lái lái chiếc này chưa nhưng tui đi rồi. Mấy tháng trước qua thailand có đi chiếc này 4 ngày. Chắc cũng là hàng của tan chong ráp. Cái máy yếu xìu leo lên dốc cao là nó ì khủng khiếp. Thêm cái dàn nhựa nội thất hoàn thiện kém, đi qua chỗ gờ, ổ gà hay quẹo làm thân xe vặn nó kêu cọt kẹt. Giá này nhiều lựa chọn tốt hơn. Mấy anh cuồng subie chắc trước giờ chỉ nghe cái tiếng động cơ boxer thôi chứ chắc gì đã lái. Mà cuồng thì cuồng cho tới, cuồng em wrx chứ chứ cuồng cái chiếc này làm giề...

Chỉnh sửa cuối:
  • Wow
Reactions: nghien_oto