Hạng B1
1/7/09
86
9
8
Đúng đó Bác, thực ra CRV ngon, em ko thích form của CRV & đặc điểm gầm thấp của nó. Còn nữa là CRV chỉ là cầu trước , tính em thích dẫn động cả 4 bánh. Giá của Subaru trước đây chát quá, giờ cứ giữ nguyên phong độ giá 990 cho bản thấp nhất , em nghĩ cũng sẽ bán được, tuy ko chạy bằng mấy anh CX5 & CRV.
Đồng ý với bác. Em có tiền đổi xe cũng lên con này.
Càng đi nhiều càng thấy cái cốt lõi mới thực sự quan trọng: an toàn, máy móc, khung gầm, độ thoải mái, và sự bền bỉ ít hỏng vặt. Còn mấy cái option hoa lá có cho đẹp chứ chả dùng mấy đâu. Đa số đi trong phố thì mã khỏe làm gì? Mấy cái cơ bản kia em nghĩ Su đáp ứng tốt. Khung gầm, máy móc ngon có tiếng và thương hiệu trên khúc bình dân rồi. Mấy con cùng pk như Tuc, CX5, CRV chắc ko ăn lại được. CRV bán tốt ở Mỹ, nhưng ở VN khá coi thường khách hàng, nhiều phốt. Mà giá thì cũng gần ngang nhau rồi.

Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
Mí anh chưa được ôm xe thì ngồi hóng giùm, nhoi nhoi quớ. :p
Giá trị con xe là khi đi xa vài trăm km mà thấy khỏe hơn các xe khác nhiều. Khỏe được là tổng hợp nhiều yếu tố cộng vô: dẫn động, hệ thống treo, khả năng cân bằng, ghế ngồi rộng rãi...
Vâng. Mình nhà chị có xe :))

Hạng D
19/1/16
1.020
582
113
31
VN có phải mấy vùng Bắc Mĩ đâu mà cần awd....

Hạng B2
7/7/17
395
2.176
128
Vâng. Mình nhà chị có xe :))
Là chị nói mí anh kia em à. Chị cùng quan điểm với em mà

Chị không có xe nhưng được chạy tầm hơn 1000km rồi. Thấy mí anh chưa chạy mà pán như đúng rồi. :eek::D

Hạng B2
1/11/14
220
300
63
Các bác chém ghê quạ, đời này 156 HP thì hơi yếu thật nhưng xe nó còn nhiều thứ quan trọng mà sao phải xoáy vào đó hoài cho mệt ( sale Su có nói tuy 156 nhưng chạy khác bản cũ non turbo nhiều lắm - cái này khi test xong em cho nhận xét sau): khung gầm, hệ thống lái, độ rộng kính lái..... p/s: awd mà bác nào nói kg cần là 1 sai lầm nhé, đường VN trơn trượt các kiểu kg lường trước đc nên có là 1 lợi thế cực lớn. Khi test Su các bác cứ bạo lực vào sẽ cảm nhận đc nó hỗ trợ người lái ntn, em đang đi Su nên sẽ nhiều bác nói là thiên vị này nọ. Hêhhe đang cần gạch xây nhà nên các bác ném thoải mái nhé:p

Hạng D
11/11/16
1.170
1.017
143
46
Không biết bác lái lái chiếc này chưa nhưng tui đi rồi. Mấy tháng trước qua thailand có đi chiếc này 4 ngày. Chắc cũng là hàng của tan chong ráp. Cái máy yếu xìu leo lên dốc cao là nó ì khủng khiếp. Thêm cái dàn nhựa nội thất hoàn thiện kém, đi qua chỗ gờ, ổ gà hay quẹo làm thân xe vặn nó kêu cọt kẹt. Giá này nhiều lựa chọn tốt hơn. Mấy anh cuồng subie chắc trước giờ chỉ nghe cái tiếng động cơ boxer thôi chứ chắc gì đã lái. Mà cuồng thì cuồng cho tới, cuồng em wrx chứ chứ cuồng cái chiếc này làm giề...
Đúng rồi bác, Su nó ra nhiều dải sản phẩm để đáp ứng thị trường mà bác, thời hiện đại rồi. Máu me tốc độ mình chiến dòng Impreza cho phê bác nhỉ??? SUV chỉ cần làng nhàng gầm cao, an toàn khá tốt, Boxer kết hợp S-AWD bo cua cho ngon là ổn. Em thấy con I-L 990T giá okie quá, sau này lên 1128T rồi sẻ ế và sẻ lại khuyến mãi 100T kkkk:D:D

Hạng D
11/11/16
1.170
1.017
143
46
VN có phải mấy vùng Bắc Mĩ đâu mà cần awd....
Cái này là trang bị tiêu chuẩn của SUBARU bác ạ, nếu nó sản xuất xe pk A như i10, Brio, Morning thì cũng sẻ có S-AWD và cái động cơ Boxer, tay nghề Su nó yếu nên nó không biết sx cái I, V đâu bác