Tập Lái
1/8/09
7
0
1
Nếu tiền bạc ko dư dả, mà mua thì đúng là ngu thật. Ko biết mọi người có suy nghĩ kỹ chưa, chứ con SA 1 tỷ 4. chạy 2-3 năm bán lại 700 có ai mua ko.
Những người bỏ hơn tỉ mua con xe thì chả ai thiếu tiền cụ ạ. Nhưng giàu sụ thì người ta mua xe >3 tỉ. Mà những người chưa mua xe đã nghĩ đến bán lại giữ giá thì đừng mua còn hơn. Cụ không khôn hơn người khác chỉ bằng cách chửi người khác ngu đâu.

Hạng C
18/4/17
559
547
93
37
Những người bỏ hơn tỉ mua con xe thì chả ai thiếu tiền cụ ạ. Nhưng giàu sụ thì người ta mua xe >3 tỉ. Mà những người chưa mua xe đã nghĩ đến bán lại giữ giá thì đừng mua còn hơn. Cụ không khôn hơn người khác chỉ bằng cách chửi người khác ngu đâu.
Những người bỏ hơn tỉ mua con xe thì chả ai thiếu tiền => Tào lao

Tập Lái
1/8/09
7
0
1
Những người bỏ hơn tỉ mua con xe thì chả ai thiếu tiền => Tào lao
Đồng ý với cụ ko có tiền mà mua xe thì là thằng ngu.

Còn cụ bảo phải giàu sụ mới mua xe thì em thấy tào lao bỏ mẹ.

Thôi em cũng chả có thời gian tao lao. Chúc cụ ngày làm việc hiệu quả

Hạng B2
9/8/12
238
513
93
Cái câu người có tiền tỷ mua xe người ta không có ngu là không đúng đâu. Giờ nông dân chân đất mắt toét hay culi được thừa kế bán đất mua xe thiếu gì. Uỵch phát là có chục tỷ trong tay. Cả đời có biết mẹ gì về xe cộ đâu. Cứ nghe bẩu nó là BMW lắp ráp tại VN với nhìn dáng dấp hoành tráng là xuống tiền thôi. Gà loại này giờ nhan nhản:D:D

Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Cái câu người có tiền tỷ mua xe người ta không có ngu là không đúng đâu. Giờ nông dân chân đất mắt toét hay culi được thừa kế bán đất mua xe thiếu gì. Uỵch phát là có chục tỷ trong tay. Cả đời có biết mẹ gì về xe cộ đâu. Cứ nghe bẩu nó là BMW lắp ráp tại VN với nhìn dáng dấp hoành tráng là xuống tiền thôi. Gà loại này giờ nhan nhản:D:D
Dưới Bến Tre em có thấy ít nhất 4-6 con VF này …….Biển 71 ….:):):):)

Hạng B2
9/8/12
238
513
93
Làm cái éo gì cũng lỗ. Chỉ mỗi trò cấu kết với quan chức mua đất công giá rẻ là có siêu lợi nhuận nè...
Đánh giá nhanh VinFast Lux A2.0 và SA2.0: Vận hành mượt mà, thiết kế sang trọng, đáng để trải nghiệm

Hạng B2
9/8/12
238
513
93
Vinfast với vinsmart nó nằm trong Sản xuất hay trong cái khác vậy bác
Sản xuất đó bác. Ở VN thì người người nhà nhà đi buôn đất, vừa khỏe mà lại kiếm bẫm. Bà chị họ mình làm cái gì cũng thua lỗ, từ bán lẻ, mở quán ăn, buôn trái cây, vv. Bả mua miếng đất 2 tỷ 7 giờ bán 9 tỷ 7. Làm ăn thua lỗ vài trăm triệu bả phẩy tay cái 1. Giờ bả chả làm gì cả, tối ngày đi săn đất:(. Anh Vượng cũng y vậy, chỉ ở quy mô lớn hơn thôi

nvl confirmed
Hạng C
15/2/05
567
98
28
46
TPHCM
Nói túm cái váy lại là các cụ nào không có ý định mua xe Vinfast thì miễn bàn đê.

Còn ai có ý định mua thì có thể đặt câu hỏi để những người đang chạy Vinfast chia sẻ kinh nghiệm.

Tập Lái
2/6/09
9
3
1
Có những dạng người như thế này ở đây
  1. Ăn lương Vin, bảo vệ sp của Vin suốt => miếng cơm manh áo, ăn cây nào rào cây ấy chuyện bt. Vin tèo thì nồi cơm nhà họ cũng bị vơi chưa nói là có thể chết đói.
  2. Những người mua sản phẩm của Vin => thấy tốt, ok khen. Ko tốt : chê. Tốt họ có thể khen và bảo vệ thứ họ coi là tốt suốt ngày suốt năm tháng được, chê thì họ tống nó đi và k thèm quan tâm nữa.
  3. Những người chê suốt năm nọ qua năm kia, từ khi thông báo thành lập cty sx oto đến lúc oto chạy ngoài đường vẫn thấy chê và chửi. (Người bt thấy ko ưng, k mua họ chỉ chê vài lần chỉ chửi vài lần rồi bỏ đi mua sp hãng khác và k mất tgian chửi cái sp k phù hợp với mình nữa - éo ai mất tgian đi quan tâm tới 1 thứ đối với họ là ko xứng đáng ngày này qua tháng khác). Những người này luôn chửi người có tiền tỷ mua xe Vin là lũ ngu, mặc dù có thể trong đầu họ chỉ mong có tiền tỷ như lũ ngu đấy => Loại người này cũng vì miếng cơm manh áo thôi, chửi và ném đá là 1 nghề của họ, ko chửi ko ném thì con họ cũng ko có cơm mà ăn, cũng nên thông cảm cho họ.

Chốt lại: tiền ai có người ấy tiêu, mồm ai có cứ việc chửi.
Cụ nào thấy mình giống 1 trong 3 Trường hợp e nêu thì tự nghĩ nhé.

• Like
Reactions: tuanda82