Hạng B2
31/1/17
131
79
28
48
Xe Đức ngon bền mua mà chạy dịch vụ, nhưng trên thực tế xe Nhật mới kinh tế về mọi mặt. Xe Đức cũ bán rẻ nhưng chả ai dám mua. Với thu nhập ít thì xe Nhật vẫn là lựa chọn hàng đầu. Đồ Đức thì cơ khí có thiết kế tốt nhất nhưng với đồ điện tử hư thì chỉ có khóc. Trong con xe của Vin cái nào là của Đức các Bác đưa lên đây để xem so sánh.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
9/8/12
238
513
93
Có những dạng người như thế này ở đây
  1. Ăn lương Vin, bảo vệ sp của Vin suốt => miếng cơm manh áo, ăn cây nào rào cây ấy chuyện bt. Vin tèo thì nồi cơm nhà họ cũng bị vơi chưa nói là có thể chết đói.
  2. Những người mua sản phẩm của Vin => thấy tốt, ok khen. Ko tốt : chê. Tốt họ có thể khen và bảo vệ thứ họ coi là tốt suốt ngày suốt năm tháng được, chê thì họ tống nó đi và k thèm quan tâm nữa.
  3. Những người chê suốt năm nọ qua năm kia, từ khi thông báo thành lập cty sx oto đến lúc oto chạy ngoài đường vẫn thấy chê và chửi. (Người bt thấy ko ưng, k mua họ chỉ chê vài lần chỉ chửi vài lần rồi bỏ đi mua sp hãng khác và k mất tgian chửi cái sp k phù hợp với mình nữa - éo ai mất tgian đi quan tâm tới 1 thứ đối với họ là ko xứng đáng ngày này qua tháng khác). Những người này luôn chửi người có tiền tỷ mua xe Vin là lũ ngu, mặc dù có thể trong đầu họ chỉ mong có tiền tỷ như lũ ngu đấy => Loại người này cũng vì miếng cơm manh áo thôi, chửi và ném đá là 1 nghề của họ, ko chửi ko ném thì con họ cũng ko có cơm mà ăn, cũng nên thông cảm cho họ.
Chốt lại: tiền ai có người ấy tiêu, mồm ai có cứ việc chửi.
Cụ nào thấy mình giống 1 trong 3 Trường hợp e nêu thì tự nghĩ nhé.
Hỏi khí không phải chứ cụ có ý định mua xe Vinfast không mà vào đây bi bô? Nếu cụ không có ý định mua xe Vinfast thì miễn bàn đê.

Còn ai có ý định mua thì có thể đặt câu hỏi để những người đang chạy Vinfast chia sẻ kinh nghiệm.

Tập Lái
2/6/09
9
3
1
Hỏi khí không phải chứ cụ có ý định mua xe Vinfast không mà vào đây bi bô? Nếu cụ không có ý định mua xe Vinfast thì miễn bàn đê.

Còn ai có ý định mua thì có thể đặt câu hỏi để những người đang chạy Vinfast chia sẻ kinh nghiệm.

E thấy cụ khá là chịu khó moi móc. Và khả năng moi móc cũng khá là tài tình nữa. E dự 1 là Vin đá đổ nồi cơm nhà cụ, 2 là cụ được đổ gạo vào nồi để bới móc vin, phỏng đúng ko ạ?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
9/8/12
238
513
93
E thấy cụ khá là chịu khó moi móc. Và khả năng moi móc cũng khá là tài tình nữa. E dự 1 là Vin đá đổ nồi cơm nhà cụ, 2 là cụ được đổ gạo vào nồi để bới móc vin, phỏng đúng ko ạ?
Đừng bao giờ trả lời 1 câu hỏi bằng 1 câu hỏi cụ ạ. Nếu cụ không có ý định mua xe Vinfast thì mời cụ lượn cho nước nó trong ạ

(Cụ gì trên kia nhờ nhắn)

Hạng C
18/4/17
559
547
93
36

Em có câu hỏi là : mấy anh chị mua xe vinfast xong, trải nghiệm thấy thất vọng thì có dám lên đây chia sẽ cho người khác biết mà né. hay là ráng ngậm bồ hòn khen xe ngon vậy ah.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
2/6/09
9
3
1
Em có câu hỏi là : mấy anh chị mua xe vinfast xong, trải nghiệm thấy thất vọng thì có dám lên đây chia sẽ cho người khác biết mà né. hay là ráng ngậm bồ hòn khen xe ngon vậy ah.

Cụ hỏi thẳng mấy cụ ấy ấy. Thời buổi nào rồi, gõ phím hỏi cái là ra ngay.

Hạng D
6/5/04
2.796
1.895
113
Vietnam
Thực tế test thì tăng tốc:

Lux A full 8.2-8.5s chế độ tự động
Lux SA full 9.5s, chứ không đến mức dưới 12s như bác thớt đề cập.

Có thể nói là khá bốc so với máy và trọng lượng xe. Riêng máy N20 này tích hợp chu trình Atkinson cho khả năng tiết kiệm nhiên liệu hơn máy N20 gốc, vốn bốc hơn 1 chút.

Hiện nhiều xe đã chạy qua mốc trên 45k km với độ bền có thể nói là rất ổn. Xe hiện tại sau 2 lần cập nhật phần mềm đã cho khả năng chạy và kiểm soát hộp số mượt mà hơn hẳn.

• Like
Reactions: CuongDM