Hạng B1
25/5/14
55
1
8
33
Thấy mấy ông bạn đi 3M,vkool, Lumar các kiểu vẫn kêu nắng nóng, ko biết có loại nào ngon hơn không.
Nếu vậy thì chỉ có dán giấy bạc, lắp rèm ở cửa bên thôi. Còn cửa trước thì chịu. Nóng quá thì mấy ổng nên ở nhà

Hạng B2
16/6/14
47
1
8
32
Thấy mấy ông bạn đi 3M,vkool, Lumar các kiểu vẫn kêu nắng nóng, ko biết có loại nào ngon hơn không.
Loại nào cũng nóng nếu đi giữa trưa mùa này bác ạ. Theo kinh nghiệm của em, bác đi khoảng 10p thì lại gạt nước mưa 1 lần, cũng đỡ kha khá.

Hạng C
13/9/13
60
1
8
Loại nào cũng nóng nếu đi giữa trưa mùa này bác ạ. Theo kinh nghiệm của em, bác đi khoảng 10p thì lại gạt nước mưa 1 lần, cũng đỡ kha khá.
Em vẫn xịt rửa kính đều, nhưng vẫn nóng cụ ạ

Hạng B1
18/6/14
59
2
8
31
Có bác nào giải thích giúp em vụ mã màu kính cách nhiệt ko ạ.

Thấy nhiều số quá, đọc 1 hồi hơi loạn :D

Hạng B2
26/8/05
212
9
18
SG

Dòng 3M Crystalline này có khá nhiều mã phim khác nhau nên chắc ăn nhất các bác cứ đến đại lý chính hãng nhân viên họ tư vấn cụ thể cho mình. Riêng xe mình thì dùng mã CR60 cho kính lái và CR20 cho các kính sườn.

Hỏi ra thì nhiều anh em trong hội cũng dùng mã phim tương tự vậy nên chắc đây là combo tối ưu nhất :D

Bác nào thích riêng tư thì có thể dán các mã tối hơn cho kính lái nhưng tối quá thì đi ban đêm chỉ lo cản tầm nhìn nhiều không an toàn. Riêng mã CR60 cho kính lái mình thấy nó cân bằng được cả 2 yếu tố: Đi ban ngày chống lóa ổn, ban đêm cũng không bị cản tầm nhìn nhiều.

• Like
Reactions: hoa_tt_2110
Hạng B2
29/5/13
67
4
8
33

Dòng phim Crystalline Series của 3M có mã màu từ CR20 đến CR90. Nhưng ở VN thì chỉ từ cr20-cr70 thôi.
Số càng thấp thì ánh sáng xuyên qua càng thấp. Nên 20 là tối nhất, 70 là sáng nhất. Thường thì anh em xài khoảng 60-70 để có tầm nhìn tốt

Hạng B1
17/6/14
63
13
8
32
Tay Ho, Ha Noi, Vietnam
Cửa hông thấy nhiều anh chị xài kính tối để riêng tư. Nhưng quan điểm em là vẫn nên dùng màu sáng chút, để còn canh xe, dòm qua cửa, lái cho chuẩn.
Chiếc xe hơi đã nhiều điểm mù rồi, mấy anh còn dán tối hù thì thấy đường đâu mà lái

Hạng B2
14/6/14
59
3
8
43
Vụ không đọc được thẻ VETC em khá quan tâm, vì hay đi xa rồi về quê nhiều
Nếu mà dán kính cách nhiệt không đọc được thẻ thì bực mình lắm
3M Crystalline là phim phi kim loại, không nhiễu sóng điện tử cho các thiết bị điện thoại di động, GPS, và radio.

Nó cho sóng, ánh sáng đi qua cửa kính xe nhưng giữ lại nhiệt ở bên ngoài.

Hạng C
26/5/14
69
7
8
43
Em vẫn xịt rửa kính đều, nhưng vẫn nóng cụ ạ
Em thấy đỡ hơn, đỡ bị hập từ kính lái vào mình thôi, còn nóng 40 độ ntn thì trong xe vẫn nóng bác ạ.

Muốn dứt điểm thì phải vừa dán phim tốt, vừa kết hợp làm mát trong ngoài