Tập Lái
28/7/15
12
29
13
35
Đúng là đẳng cấp toàn diện mà . Ko biết Turbo S nó sao nhỉ

Tập Lái
8/6/09
43
38
18
em đang đi Bim 528-2014, Lexus Rx350-2008, Land cruiser Vx-2015.
- Nếu loanh quanh phố, vợ chồng em đi Bim
- Lúc đi xa, vợ chồng em đi Lexus cho đỡ mệt
- Chở thêm ông bà già và mấy nhỏ thì đi đâu cũng phải đi Land :))
Điều quan trọng nhất đây: em đi cày hàng ngày bằng con Everest full option đời 2011 =))
- Mục tiêu phấn đấu 2016-2017 (xác định từ cuối năm ngoái) là thêm em Macan tặng vợ (vì Cayenne quá xấu), nhưng hôm nay thấy mẫu Cayenne thì cần phải suy nghĩ lại.
Em mua xe, các bác có nói em ngu hay là người tiêu dùng thiếu thông tin cũng được :), em ko biết nhiều về các nội dung giá trị như các bác đã phân tích mà chủ yếu nếu em mua Porche thì vì nó là Porsche (bất kể nó là dòng nào), Cũng như năm rồi em nhất định mua Bim sedan vì thích, để thay 2 cái con sedan camry (2008 Mỹ và 2012 vn) ở nhà vì chạy chán thế là sau khi bán được 02 con Cam, phải bù hơn 1 tỷ để lấy 528 tại triển lãm auto cuối năm rồi ở Q7. Và hồi đó, khi mua Lexus Rx350 cũng y chang. Đã thích hãng nào, thì năm đó dẹp hết các hãng khác :))
Chỉ có mua con Land cách đây mấy tháng (mà không phải Lx570) là vì mua về đậu nhiều, rất ít sử dụng do thỉnh thoảng mới chở nhà đi nên ôm con 6 tỷ về nằm suốt phí, mua con 3 tỷ chắc ăn hehe (chủ ý của em đó giờ là ko muốn mua xe vượt xa 3 tỷ hihi)
Bạn bè xung quanh em trước khi mua xe hay quan tâm các nội dung như vầy:
- Mấy thằng trẻ trẻ U30 như em: Ê mày, Bim mer giờ còn hay hư như trứơc ko mạy? Chạy thì khoái mà nó hay hư quá
- Người người bạn già: Thôi cứ Toy, Lex đấm cho lành, ít hư vặt, dễ sửa chữa, nó phục vụ mình, chứ mấy thằng Đức coi chừng mua về mình lại phải đi phục vụ nó suốt.
- Mấy thằng nhỏ ở xóm: nằng nặc chỉ bắt ông bà già Bim, Mer, Audi

Túm lại em thấy (không biết đúng không) đại bộ phận dân mình khi mua xe (đã chuẩn bị sẳn tiền) thì nghiên cứu không nhiều các giá trị mang lại như các bác phân tích sâu vậy đâu, chủ yếu là thích con nào (họ thấy đẹp, vừa tiền hoặc ráng chút để đạt được ham muốn) họ sẽ múc (chưa kể còn 1 đại bộ phận luôn tính đến giá trị còn lại khi bán). Nên hãng nào cũng bán đựơc xe.

- Phân tích các hãng chỉ để so sánh và giúp các anh em cập nhật thông tin để hiểu biết chứ không nên khuyên mua xe hãng này mà ko mua xe hãng khác, như vậy em nghĩ sẽ hay hơn. Vì đây là những dòng xe cao cấp, đã cao cấp thì nó luôn có 1 lượng khách và fan nhất định. Xe hơi là vậy và thời trang cũng không ngoại lệ, hàng Louis, Hermes, Chanel sao nó mắc thế, mắc ở chỗ nào trong khi các hãng khác chưa chắc đã không bền, đẹp bằng nhưng giá trị chỉ chưa bằng 1 nữa. Họ mua vì đó là Louis, Hermes chứ chẳng phân tích nhiều đâu.
Chúc các bác đầu tuần vui vẻ!

• Like
Reactions: moonriver and zezzy
Hạng C
16/4/12
988
50.269
93
Trái đất
www.chemgiotaolao.com
Toàn các đồng chí ko có tiền chém gió lung tung về một chiếc xe rất đắt tiền
Vãi.

:3dcuoi::p:D:3dcuoi:

Tớ nói thế này nhé, tớ đã lên lái thực tế X5, Lexus LX 570 ( xe của bạn) , Q7 , QX80 Infinity ( xe test ở Malaisia) và Cayen ( xe test ở PMH) (chỉ chưa được vinh hạnh ngồi Roll Royce và con báo Jaguar và Mer GL 63 AMG thôi)

Tớ nhận xét vầy: chả còn muốn lái chiếc nào ngoài chiếc Cayen!

Cách âm hoàn hảo, cảm giác lái nhẹ bông theo ý phản ứng mình triệt để, ko có "khoảng trễ" như các thương hiệu khác.
Ngoài ra những cái tinh tế của nó thì chỉ có xài mới biết, lấy thí dụ như núm volume cầu, tinh chỉnh theo từng khấc mịn làm người chỉnh rất sướng, ko bị chỉnh quá (hay hụt) âm thanh như núm bánh xe hay núm nhấn........
Nói chung nó đem đến cảm giác rất thư thái chứ ko "chụp giật".
Rất thư giãn!

Còn nhược thì đúng như bạn nào nói:
Porche rất bảo thủ ngoại thất, cái mặt Ếch của nó hầu như ko thay đổi nhiều năm và đem đến cảm giác nhàm chán cổ điển.

• Like
Reactions: Cuongthieugia
Hạng C
14/12/14
670
2.655
93
em đang đi Bim 528-2014, Lexus Rx350-2008, Land cruiser Vx-2015.
- Nếu loanh quanh phố, vợ chồng em đi Bim
- Lúc đi xa, vợ chồng em đi Lexus cho đỡ mệt
- Chở thêm ông bà già và mấy nhỏ thì đi đâu cũng phải đi Land :))
Điều quan trọng nhất đây: em đi cày hàng ngày bằng con Everest full option đời 2011 =))
- Mục tiêu phấn đấu 2016-2017 (xác định từ cuối năm ngoái) là thêm em Macan tặng vợ (vì Cayenne quá xấu), nhưng hôm nay thấy mẫu Cayenne thì cần phải suy nghĩ lại.
Em mua xe, các bác có nói em ngu hay là người tiêu dùng thiếu thông tin cũng được :), em ko biết nhiều về các nội dung giá trị như các bác đã phân tích mà chủ yếu nếu em mua Porche thì vì nó là Porsche (bất kể nó là dòng nào), Cũng như năm rồi em nhất định mua Bim sedan vì thích, để thay 2 cái con sedan camry (2008 Mỹ và 2012 vn) ở nhà vì chạy chán thế là sau khi bán được 02 con Cam, phải bù hơn 1 tỷ để lấy 528 tại triển lãm auto cuối năm rồi ở Q7. Và hồi đó, khi mua Lexus Rx350 cũng y chang. Đã thích hãng nào, thì năm đó dẹp hết các hãng khác :))
Chỉ có mua con Land cách đây mấy tháng (mà không phải Lx570) là vì mua về đậu nhiều, rất ít sử dụng do thỉnh thoảng mới chở nhà đi nên ôm con 6 tỷ về nằm suốt phí, mua con 3 tỷ chắc ăn hehe (chủ ý của em đó giờ là ko muốn mua xe vượt xa 3 tỷ hihi)
Bạn bè xung quanh em trước khi mua xe hay quan tâm các nội dung như vầy:
- Mấy thằng trẻ trẻ U30 như em: Ê mày, Bim mer giờ còn hay hư như trứơc ko mạy? Chạy thì khoái mà nó hay hư quá
- Người người bạn già: Thôi cứ Toy, Lex đấm cho lành, ít hư vặt, dễ sửa chữa, nó phục vụ mình, chứ mấy thằng Đức coi chừng mua về mình lại phải đi phục vụ nó suốt.
- Mấy thằng nhỏ ở xóm: nằng nặc chỉ bắt ông bà già Bim, Mer, Audi

Túm lại em thấy (không biết đúng không) đại bộ phận dân mình khi mua xe (đã chuẩn bị sẳn tiền) thì nghiên cứu không nhiều các giá trị mang lại như các bác phân tích sâu vậy đâu, chủ yếu là thích con nào (họ thấy đẹp, vừa tiền hoặc ráng chút để đạt được ham muốn) họ sẽ múc (chưa kể còn 1 đại bộ phận luôn tính đến giá trị còn lại khi bán). Nên hãng nào cũng bán đựơc xe.

- Phân tích các hãng chỉ để so sánh và giúp các anh em cập nhật thông tin để hiểu biết chứ không nên khuyên mua xe hãng này mà ko mua xe hãng khác, như vậy em nghĩ sẽ hay hơn. Vì đây là những dòng xe cao cấp, đã cao cấp thì nó luôn có 1 lượng khách và fan nhất định. Xe hơi là vậy và thời trang cũng không ngoại lệ, hàng Louis, Hermes, Chanel sao nó mắc thế, mắc ở chỗ nào trong khi các hãng khác chưa chắc đã không bền, đẹp bằng nhưng giá trị chỉ chưa bằng 1 nữa. Họ mua vì đó là Louis, Hermes chứ chẳng phân tích nhiều đâu.
Chúc các bác đầu tuần vui vẻ!

Ý kiến của 1 người đủ tiền mua Porsche là như vậy. Người ta lịch sự chứ không có thái độ hằn học, dạy đời, chửi xéo và chụp mũ của các bác ở trên.

Nếu các bác đó là sâu Pọt thì phòng sale Pọt nên xem lại thái độ nhân viên mình.

Nếu các bác chỉ là Pọt fanboy thì các bác nên xem lại cách nói chuyện của mình dù đây chỉ là thế giới ảo. Một xã hội dân chủ thì điều kiện tiên quyết là đa số người đều có thái độ và cách hành xử đúng mực với những người bất đồng ý kiến với mình.

Thái độ một số bác dùng những ưu thế như tôi giàu hơn tôi từng sở hữu Pọt hay tôi đã lái Pọt rồi nên anh không có cửa nói chuyện với tôi, rằng suy nghĩ tôi mặc định đúng còn anh nói khác là anh sai và ngu. Nói vậy có khác với nhà nước Trung Quốc nói với sinh viên biểu tình Hong Kong các anh oắt con còn chưa đủ tiền mua thức ăn đừng ý kiến ý cò ở đây.

Em dừng tranh luận ở đây vì vô tuần rồi không rảnh nữa.

• Like
Reactions: Nightdriver
Hạng B2
9/7/07
315
226
43
Mọi người tranh luận nhiều quá nhỉ, Em cung xin chém phát nhé:

Các xe hiện không chênh lệch nhau nhiều lắm về các trang thiết bị nội ngoại thất cũng như các trang thiết bị an toàn, giái trí trong các xe cùng phân khúc và đặc biệt các xe ở thị trường Âu, Mỹ.
Phọt là thương hiệu xe nổi tiếng cho nên giá xe bao gồm luôn cả giá của thương hiệu. Nhưng hiện nay thương hiệu này đã thuộc về ông chủ Volkwagen và ông chủ hãng đã kiếm được bộn tiền nhờ thương hiệu Phọt này.

Với tình hình đường xá ở ta hiện nay thì bác nào có cảm giác lái Phọt Cayen (PC) mà sướng thì cũng chỉ sướng được có vài chục phút trên cao tốc LT -DG thôi. Bác mà nói sướng khi chạy trong thành phố hay các cung đường 50 - 80 Km/h thì em xin lỗi bác nói không đúng.
Cái PC đem so với Q7, GL, GX là không được vì không cùng phân khúc. Chỉ nên so với ML, X5 (bản 5 chỗ) RX
X5: 3.5 Tỷ
ML 400 2016 3.5 Tỷ
RX 350 2015 3,3 tỷ
PC gần 5 tỷ.
Chạy thử hết các xe này đi rồi tính.
(có xiền thì em chọn ML400 Ex 2016, còn dư ra hơn 1ty3 mua PC em bao gái cảm giác vẫn sướng hơn :3dandap:)

• Like
Reactions: Hienvodich
Hạng B2
28/1/15
265
211
43
34
Chạy con cay này date 2009 mà có lẽ đã phê lòi củ cải rồi, đừng nói uper date, rất porsche, rất riêng biệt. Nhưng thất vọng nhất là bản 2015, đèn hậu đẹp mà đèn trước tự nhiên quất cho 4 cục led thô thiển, nhìn đứng đểu sao í. Date 2011 mà đen hậu 2015 là hoàn hảo nhất. Ai đồng ý giơ tay!

Hạng B2
28/1/15
265
211
43
34
Ý kiến của 1 người đủ tiền mua Porsche là như vậy. Người ta lịch sự chứ không có thái độ hằn học, dạy đời, chửi xéo và chụp mũ của các bác ở trên.

Nếu các bác đó là sâu Pọt thì phòng sale Pọt nên xem lại thái độ nhân viên mình.

Nếu các bác chỉ là Pọt fanboy thì các bác nên xem lại cách nói chuyện của mình dù đây chỉ là thế giới ảo. Một xã hội dân chủ thì điều kiện tiên quyết là đa số người đều có thái độ và cách hành xử đúng mực với những người bất đồng ý kiến với mình.

Thái độ một số bác dùng những ưu thế như tôi giàu hơn tôi từng sở hữu Pọt hay tôi đã lái Pọt rồi nên anh không có cửa nói chuyện với tôi, rằng suy nghĩ tôi mặc định đúng còn anh nói khác là anh sai và ngu. Nói vậy có khác với nhà nước Trung Quốc nói với sinh viên biểu tình Hong Kong các anh oắt con còn chưa đủ tiền mua thức ăn đừng ý kiến ý cò ở đây.

Em dừng tranh luận ở đây vì vô tuần rồi không rảnh nữa.
Em phải đăng nhập để like cho bác và cả bác mà bác trích dẫn

• Like
Reactions: Hienvodich
Hạng C
16/4/12
988
50.269
93
Trái đất
www.chemgiotaolao.com
Với tình hình đường xá ở ta hiện nay thì bác nào có cảm giác lái Phọt Cayen (PC) mà sướng thì cũng chỉ sướng được có vài chục phút trên cao tốc LT -DG thôi. Bác mà nói sướng khi chạy trong thành phố hay các cung đường 50 - 80 Km/h thì em xin lỗi bác nói không đúng.
Cậu nói ko đúng thì có.
Chạy trên TP rất sướng, ở chỗ độ cách âm và sự êm ái nó làm tài xế ko bị mệt. C3m giác có thể đi gấp đôi quãng đường nếu lái Cayen so với xe khác.
Nhảy vào cái thùng tôn Toyota hay Huyndai , sau đó nhảy sang Porche thì biết nhau ngay.
TP ồn kinh, ổ gà, khấc đào đường cũng nhiều....sự êm ái làm con người ta bớt mệt ghê lắm.

Tất nhiên Bim Mer cũng bớt ồn nhưng giữa 2 thằng này với Porche có một khe hở đẳng cấp về độ êm ái.

Tóm lại: Nó ko hơn thì nó bán cho ma, nó hơn nên giá nó cao mà người ta vẫn phải mua ----> định lí đã được chứng minh.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
29/7/15
12
5
3
38
Người có tiền tự lúc đó người ta sẽ hiểu thôi mà . Nói hoài mệt hi hi.