Hạng B2
11/8/18
104
1.760
83
34
Tội anh quá, ở VN em quăng xe với 100K thợ nó rửa sạch không hột bụi, ở bên đó là TML ...

Bên này $60 thôi nhé

nhưng chạy con xe $150k với loại sơn đặc biệt ko ai ra tiệm cho nó làm nát cái xe

đó là kn cũa dân chơi xe!

Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33
Bên này $60 thôi nhé

nhưng chạy con xe $150k với loại sơn đặc biệt ko ai ra tiệm cho nó làm nát cái xe

đó là kn cũa dân chơi xe!
Chỗ em bọn nó làm detailing, nó cho mình xem cái khăn nó lau luôn anh ạ. thích thì cho nó thêm chút tiền mỗi lần để nó lấy khăn mới lau cho anh

Hạng B2
11/8/18
104
1.760
83
34
Chỗ em bọn nó làm detailing, nó cho mình xem cái khăn nó lau luôn anh ạ. thích thì cho nó thêm chút tiền mỗi lần để nó lấy khăn mới lau cho anh

Nó có nói nó xài khăn thằng nào ko anh

mình xài khăn cũa meguair

chưa kễ nc rữa là cua bmw

dung dịch làm sạch wheels là cũa bmw

rồi một lớp wax mõng sau khi xịt lên là cũa meguair!

Mình nói sơ sơ vẫy cho anh hĩu chăm xe là như nào!?

• Like
Reactions: nghien_oto
Hạng D
14/8/11
4.167
87.979
113
Tội anh quá, ở VN em quăng xe với 100K thợ nó rửa sạch không hột bụi, ở bên đó là TML ...
Ở đâu ?? Giá đó mà xịt gầm, rửa sạch toàn xe, hút bụi, lau ghế , táp lô... toàn xe ...là điều không tưởng. Cách đây nửa năm với yêu cầu trên m6. Phải trả 150k , bo 50k.... về nhà vẫn ko hài lòng.
Vấn đề nữa là sở thích !! Mặc dù tiệm rửa xe cũng gần nhà nhưng mình thường tự dọn rửa xe khoảng 2 tuần một lần. Dù có đầy đủ đồ và phương tiện nhưng Một lần làm như vậy cũng mất khoảng 2 giờ và cảm thấy rất thư giãn. Và xong thì đúng là ngồi vào xe khác hẳn. Ngoài ra còn là tâm lý "trả nợ" cho cái xe đã phục vụ mình tốt nữa !!

Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33
Nó có nói nó xài khăn thằng nào ko anh

mình xài khăn cũa meguair

chưa kễ nc rữa là cua bmw

dung dịch làm sạch wheels là cũa bmw

rồi một lớp wax mõng sau khi xịt lên là cũa meguair!

Mình nói sơ sơ vẫy cho anh hĩu chăm xe là như nào!?
45K éo biết hãng nào anh ạ.
https://srcperformance.vn/san-pham/291/khan-microfiber-ke-o.html
Mà xe ghẻ cho nó rửa vậy cho nó ra thằng người. Trầy mua chiếc khác ko tiếc anh ạ

Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33
Ở đâu ?? Giá đó mà xịt gầm, rửa sạch toàn xe, hút bụi, lau ghế , táp lô... toàn xe ...là điều không tưởng. Cách đây nửa năm với yêu cầu trên m6. Phải trả 150k , bo 50k.... về nhà vẫn ko hài lòng.
Vấn đề nữa là sở thích !! Mặc dù tiệm rửa xe cũng gần nhà nhưng mình thường tự dọn rửa xe khoảng 2 tuần một lần. Dù có đầy đủ đồ và phương tiện nhưng Một lần làm như vậy cũng mất khoảng 2 giờ và cảm thấy rất thư giãn. Và xong thì đúng là ngồi vào xe khác hẳn. Ngoài ra còn là tâm lý "trả nợ" cho cái xe đã phục vụ mình tốt nữa !!
Hóc Môn gần nhà em, quảng cáo đủ quy trình rửa xe 2 xô. City hồi đó em rửa có 100K luôn xịt gầm đổi sang Kano lên 120K. Ko xịt gầm thì 90K

https://srcperformance.vn/dich-vu/231/dich-vu-rua-xe-120000d-130000d-150000d-.html

Xe em thì chủ yếu dơ bên ngoài chứ bên trong em tự dọn sạch (kể cả lót Weathertech em cũng tự giặt hàng tháng) nên rửa bên ngoài kỹ sạch lắm anh. thợ có vài lúc kéo kính lên xuống cho em mà quên chùi lại còn nước bị anh chủ ra la bắt chùi cho khô lại.
Phòng lạnh thoáng mát rửa xe tặng kèm chai nước nữa, mặc dù em ko uống nên hàng tuần ra đó ngồi uống cà phê làm việc cỡ 1 tiếng là chiếc xe sạch (bên đây rửa cỡ 30 phút)
Đánh giá Subaru Forester 2019

Attachments