Màu vàng là quy hoạch đất lúa. Bác chỉ cần nhấn vào Thông tin quy hoạch là có thể hiện.
Nếu mua để đầu tư thì lựa chọn 1 là màu hồng , đất ONT (ở nông thôn).
Quy hoạch Đồng Nai là công khai. Các khu Công nghiệp, sản xuất, giao thông đề có thể hiện. tất nhiên các dự án thì khó vì mức độ ổn định không cao nên không thể đưa vào quy hoạch.

các Bác sử dụng DNai.Lis có thể yên tâm đến trên 90%.
Miếng em đang nhắm là đất trồng cây lâu năm trong cái màu vàng đó.

Hạng B1
10/6/16
50
147
33
48
Em đã dơnload về sử dụng.em muốn xem lịch sử giao dịch nhưng không chỉ có thanh viên mới xem được.Cho em hỏi làm sao để đăng kí thành viên hay ntn ạ
hehe, Thành viên tức là nhân viên địa chính của sở Tài nguyên môi trường nhé, những người được quyền truy cập để phục vụ việc quản lý đất đai.

Hạng B1
10/6/16
50
147
33
48
E mới hỏi dc là đất màu vàng cho tách thửa ít nhất 500m2 nhưng chưa cho lên thổ cư. Em mua đầu tư bỏ đó có nên k các bác?
Tất cả các loại đất nông nghiệp được tách thửa 500m2.

Đất lúa (màu vàng) xin lên ---------->đất Cây lâu năm (Màu xanh), -------> Đất ở (màu hồng), cả một quy trình dài. thường chỉ điều chỉnh sau 3 năm.
Tốt nhất là chọn đất ONT (ở nông thôn), nếu chọn đất Cây lâu năm- CLN thì chọn ở những khu vực nằm lọt giữa các ONT mới chắc ăn. Đất Lúa (LUC) phải nằm rất sát với ONT mới có huy vọng được điều chỉnh quy hoạch sau này.

Tất cả các loại đất nông nghiệp được tách thửa 500m2.

Đất lúa (màu vàng) xin lên ---------->đất Cây lâu năm (Màu xanh), -------> Đất ở (màu hồng), cả một quy trình dài. thường chỉ điều chỉnh sau 3 năm.
Tốt nhất là chọn đất ONT (ở nông thôn), nếu chọn đất Cây lâu năm- CLN thì chọn ở những khu vực nằm lọt giữa các ONT mới chắc ăn. Đất Lúa (LUC) phải nằm rất sát với ONT mới có huy vọng được điều chỉnh quy hoạch sau này.
em lại đón gió con đường sắp mở nên hiện là CLN mà cạnh con đường thì có khả năng không bác?

Hạng B1
10/6/16
50
147
33
48
em lại đón gió con đường sắp mở nên hiện là CLN mà cạnh con đường thì có khả năng không bác?
Chọn đất CLN bên cạnh con đường sắp mở cũng tốt, vấn đề là giá bao nhiêu là tốt...?
Ở đây khi Đồng Nai đã công khai quy hoạch thì mọi người dân đều biết có con đường đó, nên giá đất bán ra sẽ cao hơn. Mình chấp nhận kỳ vọng đầu tư tăng bao nhiêu, trong thời gian bao lâu.

Chọn đất CLN bên cạnh con đường sắp mở cũng tốt, vấn đề là giá bao nhiêu là tốt...?
Ở đây khi Đồng Nai đã công khai quy hoạch thì mọi người dân đều biết có con đường đó, nên giá đất bán ra sẽ cao hơn. Mình chấp nhận kỳ vọng đầu tư tăng bao nhiêu, trong thời gian bao lâu.
Không , ý em hỏi có khả năng bị dính quy hoạch gì nữa mà mất đất không thôi, giá em định mua khoảng 1tr/m2 thì cao thấp thế nào bác?. Chứ hễ mà xuống rẻ quá thì em để đó coi như của để dành cũng không ảnh hưởng mấy đến đầu tư của em

Hạng B1
10/6/16
50
147
33
48
Không , ý em hỏi có khả năng bị dính quy hoạch gì nữa mà mất đất không thôi, giá em định mua khoảng 1tr/m2 thì cao thấp thế nào bác?. Chứ hễ mà xuống rẻ quá thì em để đó coi như của để dành cũng không ảnh hưởng mấy đến đầu tư của em
Cái này muốn kỹ thì phải lên hỏi Phòng Tài nguyên Môi trường Huyện, may ra họ biết được tương lai có dự án nào xin không. Mình thì chịu, chủ yếu biết khu vực Long Thành thôi.

• Like
Reactions: lthanhthai