tts confirmed
Hạng B2
20/6/06
313
6
18
Hà Nội
vantaibacnam.com
RE: Đánh giá về cung cách bán hàng và phục vụ của các đại lý xe TOYOTA

Mịa, còn em thì hăm hở qua To Hoàn Kiếm. Tưởng được đón tiếp lịch sự như hồi năm ngoái. Ai dè ... ghế phải tự kiếm lấy mà ngồi. Còn hởi han thì ôi thôi ... cái gì sales nó cũng nói hết rồi để mình biến cho nhanh. Pó tàn thân lun!

Hạng D
27/5/05
1.544
20
38
Biên Hòa

-Toyota Biên Hòa đi các bác,em thấy ok lắm,là khách hàng cũ thôi mà vừa rồi cũng được suất mời đi Nha Trang bằng tàu hỏa 5 sao,phục vụ rất chu đáo,mà cái tàu hỏa thì cho dù có 5 sao nó cũng chẳng bao giờ yên lặng buổi đêm để mà ngủ được [>:]

Hạng C
27/6/07
889
1
18

em mua tại TO Bến Thành, nói chung sales làm việc cũng khá, có lẽ do em mua xe kg hot (vios, tháng 09/2007), nên lúc đó có xe ngay.

dịch vụ bảo hành cũng tốt, em chỉ thay nhớt ở Bến Thành, cứ 5000km là chạy tới đó. Họ kiểm tra theo lịch, 5k, 10k, 15k, ..., y như lịch kiểm tra định kỳ (họ có kiểm hay kg em kg biết, do có vào xem họ làm đâu) do lúc nào giá tiền em trả cũng đúng như lịch kiểm. Do có trả tiền, nên em yên tâm, khoái nhất là sau khi vào đó khoảng 3 ngày, anh nhận Ktra phone hỏi xe chạy tốt kg anh.

Nói chung em hài lòng.

Hạng B2
30/7/07
104
2
0
www.otosaigon.com

Vừa qua tụi bán hàng ở các đại lý TOYOTA HN đều phải đền rất nhiều tiền cho những xe làm giấy tờ nộp trước bạ 2% phải không các bác. Em thấy bảo là tụi nó lừa khách hàng nhiều lắm! Đọc báo thấy một loạt cán bộ thuế bị bắt và bị khởi tố.

Trích đoạn: quanvietdung

Em dang co y tuong tau 1 em INO cac bac da co kinh nghiem tu van cho em voi .co nen lap rap phu kien tai hang kg? ho bao gia cho em toi 35 t .co mac kg?cac bac?
Có quá nhiều bài về chuyện này rồi mà bác.
Nhưng em trả lời bác luôn: Giá đó khg mắc đâu mà là QUÁ MẮC luôn.

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn

Trích đoạn: ddtuyen

Nhân tiện cho em hỏi là nhà xưởng, dịch vụ bảo dưỡng và tay nghề thợ ở Toy Lý Thường Kiệt có tốt không các Bác?

Mình lấy In của To Lý Thường Kiệt được 20ngày, đi được 1000km, sáng hôm qua đem ra kiểm tra theo định kì, mình thấy cách phục vụ của nhân viên ở đây tốt, cà phê, kẹo và phòng máy lạnh ngồi thoải mái, nhân viên kiểm tra xe nhanh mặc dù xe đông nhưng không làm qua loa ( mà cũng vì xe mình là xe mới ). Lúc mua xe cũng vậy, sales đến tận nhà làm hợp đồng, mình chỉ cần chuyển khoản tiền, họ giao xe đúng hẹn. Kí hợp đồng lấy xe, đăng kiểm, đăng kí ra cà vẹt chỉ trong ngày, nếu cần thì có nhân viên đưa xe về tận nhà. Nói chung thì mình nhận xét To LTK làm tốt.

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn

Trích đoạn: quanvietdung

Em dang co y tuong tau 1 em INO cac bac da co kinh nghiem tu van cho em voi .co nen lap rap phu kien tai hang kg? ho bao gia cho em toi 35 t .co mac kg?cac bac?

Quá đắt luôn đấy bác, mình xin khuyên bác nếu có lấy xe thì ra ngoài lắp ráp, rẻ hơn 1/3 giá đó, với lại lắp đồ như hãng khuyên thì nhìn xe cải lương lắm. Nếu bác ở SG có lấy xe, mình sẻ chỉ cho bác chổ bọc da và lót sàn giống y như hãng mà giá chỉ có 8 triệu và sẻ kể cho bác nghe 1 chuyện làm cho bác tin là lời của mình nói đúng.

Hạng F
10/3/07
5.056
8.607
113
Thủ Đức - TP.HCM

Bác Hungo2 ơi, vậy ở Toy Lý Thường Kiệt thì lót sàn và lắp phụ kiện là thợ của đại lý làm hay là nó kêu ngoài vào làm vậy Bác? Em lỡ dại làm 3 món tại LTK mà lúc nó làm thì em lại không có mặt ở đó để xem:

- Lót sàn simili - $65. Chất liệu simili thì tốt, dày, màu nhã phù hợp với màu nội thất nhưng có đôi chỗ trong các góc bị gồ lên, không được phẳng phiu lắm.
- Cản sau inox - $95. Búng vào thì thấy có vẻ dày và nặng lắm nhưng chưa được một tháng mà đã xuất hiện vết tróc xi muốn rỉ. Vậy thì đây gọi chính xác là sắt xi chứ đâu phải inox.
- 4 miếng chắn bùn - $60 hoặc hơn chút (em nhớ không rõ). Thấy cũng tạm được. Khi về thấy có một con ốc muốn sút ra em phải siết lại.

Bạn bè thì đứa nào cũng chê đắt. Sắp tới gắn thêm vài món chắc chắn là em ra ngoài làm.

Hạng B2
16/10/06
424
4
18
50
HCM

Em mua con Inn ở Toyota An Thành và vẫn đang tiếp tục sử dụng dịch vụ của họ vì khá hài lòng . Khi 1000 km, em đem vào kiểm tra miễn phí được phục vụ rất chu đáo các khoản cà phê, báo chí phim ảnh, ngồi phòng lạnh; xong việc ra về thì 2 ngày sau nhận được thiệp cảm ơn của họ vì đã sử dụng dịch vụ.

Nhớ lại hôm nhận xe, em hơi mê tín nên yêu cầu giao xe vào chiều Chủ Nhật, bên An Thành thu xếp nhân viên tiếp đón ngay tắp lự...

Hạng F
10/3/07
5.056
8.607
113
Thủ Đức - TP.HCM

@labaogia: Em thấy Bác nói chuyện khó nghe quá đi:mad:

Last edited by a moderator: