Hạng D
29/3/07
1.808
656
113
vnexpress.net
RE: Đánh giá về cung cách bán hàng và phục vụ của các đại lý xe TOYOTA

Em vote một phiếu cho To Bến Thành :)

Hạng F
10/3/07
5.056
8.607
113
Thủ Đức - TP.HCM

Bác Chit: SAMCO có phải thuộc Toyota Bến Thành không Bác? Em nghe nói dịch vụ sửa chữa ở đấy là tốt nhất. Mới đây bản tin buổi sáng trên HTV có đưa tin SAMCO vừa trang bị hệ thống chuyên đồng sơn hiện đại nhất trong các đại lý của Toyota.

Tập Lái
15/8/07
42
0
0

@ddtuyen: Toyota LTK lấy giá đắt thế sao? Bộ lót sàn simili chỉ 400-600 K thôi bác ợ. Cản inox 1.000 K. Chắn bùn khoảng 400 K. Toyota LTK và Hùng Vương tính giá khá...cứng. Bác có thể tin tưởng vào Bến Thành hơn:)
@nguyenhanhvu: An Thành không còn là đại lý chính thức của Toyota nữa bác ợ. Đổi GĐ rồi. Hết bán xe từ lâu.[8|]

Hạng D
29/3/07
1.808
656
113
vnexpress.net

Trích đoạn: ddtuyen

Bác Chit: SAMCO có phải thuộc Toyota Bến Thành không Bác? Em nghe nói dịch vụ sửa chữa ở đấy là tốt nhất. Mới đây bản tin buổi sáng trên HTV có đưa tin SAMCO vừa trang bị hệ thống chuyên đồng sơn hiện đại nhất trong các đại lý của Toyota.

Vâng bác, Toy BẾn Thành là của Samco , em có quen thân 1 chị sales ở đây . Chỉ nói mặc dù là của nhà nước, nhưng làm ăn rất đàng hòang, có uy tín . Lần nào em vô trỏng thấy xe vào bảo trì, sửa chửa đông nườm nượp luôn . Lexus, Seinna, Previa ... vô đầy luôn

Em đã đi đi sơn sữa mấy chỗ bị móp trầy ở đây và thấy họ làm tốt , giao đúng hẹn, em có vô coi phòng sơn và phòng pha sơn của họ , thấy rất tốt, chuẩn . Có một lần xe em bị móp cánh cửa, họ sơn lại nhưng làm trầy tróc sơn ở mép cửa, em tình cờ thấy được, lúc đó là đã ký biên bản giao xe rôi . Em nói với 1 anh cố vấn dịch vụ , ông này kêu ông thợ làm lên "chửi", đồng thời đem xe em vô sơn lại ngay lập tức mặc dù lúc đó là thư 7 , gần 5h chiều rồi . Làm xong đàng hòang , ok ra về

Hạng B1
26/10/06
83
0
0

@ddtuyen: Toyota LTK lấy giá đắt thế sao? Bộ lót sàn simili chỉ 400-600 K thôi bác ợ. Cản inox 1.000 K. Chắn bùn khoảng 400 K. Toyota LTK và Hùng Vương tính giá khá...cứng. Bác có thể tin tưởng vào Bến Thành hơn
@nguyenhanhvu: An Thành không còn là đại lý chính thức của Toyota nữa bác ợ. Đổi GĐ rồi. Hết bán xe từ lâu.

An Thành chỉ bị bấm lỗ, treo bằng tạm thời thôi. Thông tin không còn là đại lý chính thức là không chính xác.
Bến Thành chỉ được cái vị trí thuận tiện thôi, nhưng là của quốc doanh. Không vơ đũa cả nắm, nhưng quốc doanh thì ...

Tập Lái
15/8/07
42
0
0

Trích đoạn: tranteo

@ddtuyen: Toyota LTK lấy giá đắt thế sao? Bộ lót sàn simili chỉ 400-600 K thôi bác ợ. Cản inox 1.000 K. Chắn bùn khoảng 400 K. Toyota LTK và Hùng Vương tính giá khá...cứng. Bác có thể tin tưởng vào Bến Thành hơn
@nguyenhanhvu: An Thành không còn là đại lý chính thức của Toyota nữa bác ợ. Đổi GĐ rồi. Hết bán xe từ lâu.

An Thành chỉ bị bấm lỗ, treo bằng tạm thời thôi. Thông tin không còn là đại lý chính thức là không chính xác.
Bến Thành chỉ được cái vị trí thuận tiện thôi, nhưng là của quốc doanh. Không vơ đũa cả nắm, nhưng quốc doanh thì ...

Theo em được biết thì còn lâu An Thành mới bán xe lại. Mấy hôm trước có thằng bạn đem xe vào xưởng AT sữa chữa, mấy bảo vệ ở đây làm như khách hàng đi ăn trộm không bằng, ra vô phải có lệnh liếc chi ì xèo. Khác xưa nhiều lắm.

26/10/03
167
0
0
Vietnam

Theo em biết thì An Thành tháng 11 này là tiếp tục bán xe lại rồi các bác ạ! Còn việc đối xử với khách hàng thì có lẽ tùy theo sale và cũng tùy theo khách hàng nữa!

To bác Hilux2007: bảo vệ họ làm như vậy cũng chỉ là bảo vệ tài sãn cho khách hàng và công ty thôi bác ạ! Đôi lúc cũng làm nhiều nguời khó chịu, nhưng thời buổi nàn an toàn là trên hết vì Lý Thông nhiều hơn Thạch Sanh mà! Tổ chức chứ có phải tổ chim đâu mà muốn bay đâu thì bay![8D];) Xin lỗi bác, em nói cho đỡ căng thẵng thôi!:)

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

Vừa qua tụi bán hàng ở các đại lý TOYOTA HN đều phải đền rất nhiều tiền cho những xe làm giấy tờ nộp trước bạ 2% phải không các bác. Em thấy bảo là tụi nó lừa khách hàng nhiều lắm! Đọc báo thấy một loạt cán bộ thuế bị bắt và bị khởi tố.
vậy mà trước đây có một số bác cứ tranh luận với em mãi về vấn đề này đến nổi em phải stop luôn .
Nói ít ít cho đời bớt khổ

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

Trích đoạn: ddtuyen

Bác Hungo2 ơi, vậy ở Toy Lý Thường Kiệt thì lót sàn và lắp phụ kiện là thợ của đại lý làm hay là nó kêu ngoài vào làm vậy Bác? Em lỡ dại làm 3 món tại LTK mà lúc nó làm thì em lại không có mặt ở đó để xem:

- Lót sàn simili - $65. Chất liệu simili thì tốt, dày, màu nhã phù hợp với màu nội thất nhưng có đôi chỗ trong các góc bị gồ lên, không được phẳng phiu lắm.
- Cản sau inox - $95. Búng vào thì thấy có vẻ dày và nặng lắm nhưng chưa được một tháng mà đã xuất hiện vết tróc xi muốn rỉ. Vậy thì đây gọi chính xác là sắt xi chứ đâu phải inox.
- 4 miếng chắn bùn - $60 hoặc hơn chút (em nhớ không rõ). Thấy cũng tạm được. Khi về thấy có một con ốc muốn sút ra em phải siết lại.

Bạn bè thì đứa nào cũng chê đắt. Sắp tới gắn thêm vài món chắc chắn là em ra ngoài làm.

chời ơi bác bị tụi nó chăn rùi, bọn hãng nó ăn mặn lắm, nếu bác ở HN thì gặp em có phải hay ko?em làm xe IN hết hơn 20 chai gồm đèn, còi, âm thanh, ghế da......ngon bổ rẻ