Hạng B2
12/1/16
184
74
28
30
Bác Thịnh này, độ này xe em đi khoảng 11K thì khi bật xi nhan rồi đánh lái có tiếng kêu tạch nhỏ ở mỗi 1/2 vòng quay, trước không bị, em có tìm hiểu thì đúng là xe nào sau 1 thời gian sử dụng cũng bị lẫy đẩy xi nhan kêu khi hoạt động do khô dầu, không biết xe bác thế nào ?
E nghe nó kêu nhỏ xíu mà, xe nào chả kêu, nó kêu lúc bác xoay vô lăng tới chỗ mà nó trả lẫy đẩy xi nhan, tức là nếu xoay 1 tí thôi thì lúc trả vô lăng nó ko trả xi nhan, nhưng mạnh tay tí nữa nó đúng nấc hay sao ý thì nó kêu tách 1 phát, bác trả vô lăng thì nó trả luôn xi nhan, xe nào xoay chả nghe nhỏ xíu à bác, chắc bác nói đúng xe bác khô dầu kêu to hơn nên khó chịu, xe e hình như ít lỗi, tháng nào cũng chạy hơn 3 ngàn, có ngày nổ máy 12 13 tiếng liên tục mà chả thấy sao cả :D

• Like
Reactions: 1ndt.com
Hạng B2
6/3/10
144
142
43
37
Hà Nội
hangaumy.com
Bác 1ndt có tham gia hội optima Vietnam k? Thôi để e và bác Tuấn cafe trước, có dịp Sg bác hú nhé. Hi b Tuấn, số e nè 0918406779 Phương 38t. Nếu ok hẹn sáng mai thứ 7 21/05 nhé, buổi sáng, khoảng sau 8h, khu chi cục thuế Tp nhé. Bác nhắn cònirm e.

Em có bác ạ, bác tiên phong lập cái thớt Optima đi bác, hay có rồi ạ ?

Hạng B2
6/3/10
144
142
43
37
Hà Nội
hangaumy.com
E nghe nó kêu nhỏ xíu mà, xe nào chả kêu, nó kêu lúc bác xoay vô lăng tới chỗ mà nó trả lẫy đẩy xi nhan, tức là nếu xoay 1 tí thôi thì lúc trả vô lăng nó ko trả xi nhan, nhưng mạnh tay tí nữa nó đúng nấc hay sao ý thì nó kêu tách 1 phát, bác trả vô lăng thì nó trả luôn xi nhan, xe nào xoay chả nghe nhỏ xíu à bác, chắc bác nói đúng xe bác khô dầu kêu to hơn nên khó chịu, xe e hình như ít lỗi, tháng nào cũng chạy hơn 3 ngàn, có ngày nổ máy 12 13 tiếng liên tục mà chả thấy sao cả :D

Của em nó cũng kêu nhỏ thôi, không kêu to cái tạch cái như mấy em Toy bác ạ, hi hi

Hạng B2
12/1/16
184
74
28
30
E cũng k biết có cái thớt này hay chưa.
E mới mua của Chương ngoài Hanoi cái nút thay cho cái nút eco theo xe, để kích hoạt được chế độ sport.
Bác Chương tận HN hả bác? E đang định làm cái pô kép mà nghe thế nản hẳn :(

VTP confirmed
Hạng B2
Bác chơi đi bác cho e học tập
E thích cái gì nó thực tế hơn, và đã làm như như mykey(khởi động máy từ xa, nổ máy vẫn khoá cửa bên ngoài, tắt máy bỏ smart key trong xe vẫn khoá cửa, dùng pass code mở cửa khi không có smart key) và e mới lắp thêm chế độ sport(có đèn sport trên taplo và cơ cấu sang số khác với normal). Vụ cái po e k chắc nó làm cho dc 2.0 thường, nên chưa chơi.

Hạng B2
12/1/16
184
74
28
30
E thích cái gì nó thực tế hơn, và đã làm như như mykey(khởi động máy từ xa, nổ máy vẫn khoá cửa bên ngoài, tắt máy bỏ smart key trong xe vẫn khoá cửa, dùng pass code mở cửa khi không có smart key) và e mới lắp thêm chế độ sport(có đèn sport trên taplo và cơ cấu sang số khác với normal). Vụ cái po e k chắc nó làm cho dc 2.0 thường, nên chưa chơi.
Tại e thấy xe hạng D mà cái đuôi nó thiếu thiếu, nhìn nó ko dc mạnh mẽ lắm ợ :D

Mà cơ cấu sang số của Sport là thế nào bác thông não e phát ợ, nghe hấp dẫn quá.