Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
Vấn đề này em thấy hơi nhạy cảm chút nhưng em cứ hỏi, nhờ các bác ném đá hộ phát. Em đang đi Ỉn nhưng có ý định đổi xe trong năm nay. Với tầm tiền gần như nhau thì có 2 em: Fortuner V và Sorento 4WD Trường Hải. các bác cho em lời khuyên với nhé. Thanks!

Hạng D
5/4/10
4.085
0
38
Mua xe phải biết mình thích chiếc nào chứ bác ? kiếm tiền khó rồi thì lúc mua bác phải có cảm giác hưởng thụ cũng như thỏa mãn chứ, nghiêng về chiếc nào thì xúc liền chứ bàn tán chẳng mua được gì đâu.

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
dinhvannam nói:
Mua xe phải biết mình thích chiếc nào chứ bác ? kiếm tiền khó rồi thì lúc mua bác phải có cảm giác hưởng thụ cũng như thỏa mãn chứ, nghiêng về chiếc nào thì xúc liền chứ bàn tán chẳng mua được gì đâu.

Vâng bác, em cũng đã định được rồi nhưng muốn tham khảo thêm ý kiến các bác cho nó yên tâm thêm.

Hạng D
29/11/06
3.955
10.128
113
Chơi Sorento đi bác:
1/ Thời thượng (thời trang).
2/ Option hơn hẳn con FÒ .

Hạng B2
23/8/07
372
3
0
33
bác chạy thử 2 chiếc đi. tự mình cảm nhận là chính xác nhất...

Hạng B2
1/2/10
240
21
28
36
Gia Nghia, Dak Nong
Nội thất và tính năng thì Fo ko thể so với So, nhưng về kêir dáng và "thương" hiệu thì So không bằng Fo....
Em thấy So nhìn không hầm bằng Fo
. chỉ là ý kiến của em. "em cũng đang đi ỉn" hihi

Hạng C
14/7/10
583
5
0
manhcuong nói:
Vấn đề này em thấy hơi nhạy cảm chút nhưng em cứ hỏi, nhờ các bác ném đá hộ phát. Em đang đi Ỉn nhưng có ý định đổi xe trong năm nay. Với tầm tiền gần như nhau thì có 2 em: Fortuner V và Sorento 4WD Trường Hải. các bác cho em lời khuyên với nhé. Thanks!

Bác này đang chửi Fo và To giữ lắm mà, sao mà bầy đặt lập ra cái thớt này làm gì ta. Sao không về vẽ thêm mấy cái F1 Huynhdai của bác...

Nhân tiện có bác ở đây, em hỏi bác luôn

Đây là cái xe F1 vào đầu thập niên 70. Thế mà bác nói là xe F1 Huyndai của bác. Bác giải thích giùm em cái nha. Em phải đem qua đây, nhờ bác vì bên thớt Fo tới 80 trang rùi, bên này còn trống quá. Em thấy cái logo nó kỳ kỳ sao ấy...

Còn cái xe F1 2002 màu đỏ của Toyota, bác đã xóa cho em cái Logo Huyndai của bác chưa. Nếu xóa rồi, thì làm ơn dán giùm cái logo Toyota lên nhé....

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/2/08
1.095
309
83
53
Đà Nẵng
Chắc chắn là Sorento rồi, đẹp và option hơn hẳn con Fortuner, đi đằm và sướng hơn.

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
@Domy: Tranh luận thì về thớt bên kia đi bác. Thớt này em nhờ mọi người tư vấn hộ vấn đề của riêng em bác ạ.

Hạng C
14/7/10
583
5
0
manhcuong nói:
@Domy: Tranh luận thì về thớt bên kia đi bác. Thớt này em nhờ mọi người tư vấn hộ vấn đề của riêng em bác ạ.
Chửi Fo dữ quá đi, thì bác mua nó làm gì bác? Sorento 4WD thì em chưa thấy, chứ 2WD thì dẫn động cầu trước như xe sedan. Sorento cùng phân lớp với Santa Fe mà. Không có khung sườn bán tải bác à. Không so sánh được...

Nếu Sorento 4WD chạy được như thế này, thì có thể so sánh với Fo bác ạ....

http://www.youtube.com/watch?v=M1noCRvKfu8&NR=1