Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
zil157 nói:
bác manhcuong thích chiếc nào hơn 

Thích thì thích Sorento hơn bác ạ, nhưng cái kiểu này thì khi tư vấn xong em chắc không mua nổi con nào trong 2 con trên mất. Có khi mua loại khác cũng nên!:D

Hạng C
14/7/10
583
5
0
manhcuong nói:
zil157 nói:
bác manhcuong thích chiếc nào hơn

Thích thì thích Sorento hơn bác ạ, nhưng cái kiểu này thì khi tư vấn xong em chắc không mua nổi con nào trong 2 con trên mất. Có khi mua loại khác cũng nên!:D
Vừa mới thách có giám mua So không, là sợ chạy mất dép luôn. Thế mà cứ đi xui người khác mua xe của mình. Cố mà chạy In đi, đừng có mà ghen tị với Fo làm gì nữa, cho thêm phần xấu hổ...

Hạng B1
25/1/10
59
0
6
bác thay So đẹp hơn thì mua So đi , em cũng đang dùng xe Hàn , xe Hàn xẻng cũng tốt , mình mua xe để đi , đừng quan tâm đến chuyện bán mất giá ,

TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48
Bác ManhCuong mua Sorento 4WD đi, em thấy bác chửi chiếc Fortuner tơi bời thì mua làm gì bác ui. Em trung lập nhé, thấy sao nói vậy thôi.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
29/1/10
85
0
0
rangnanh nói:
Bác Domy hình như suốt ngày lang thang hết thớt này đến thớt nọ để theo dõi xem ai phê bình Fo của bác là nhảy xổ vào bảo vệ "thần tượng" của mình, bác cũng thuộc loại crazy fan của Fo nhể? Nếu như vậy thì chắc là bác phải tốn thời gian lắm vì những thớt đánh giá Fo không cao thì nhiều vô số kể (em không chê nhé, chỉ nói là đánh giá thôi)
Bác nên bình tĩnh và lắng nghe góp ý cũng như điều chỉnh ngôn ngữ "lý sự cùn", từ ngữ thì ngây ngô như con nít của bác đi nếu không thì hình ảnh "thần tượng" của bác sẽ càng đi xuống từ chính cách nói chuyện của bác đấy
Bác chủ thớt lập ra thớt này để mong nhận được đánh giá của mọi người để giúp bác ấy lấy vợ. Nếu góp được thì góp không thì cũng đừng ăn nói linh tinh làm hỏng thớt của người ta. Bác ấy lập ra cái thớt đâu phải chỗ để mời các bác vào đây cãi lộn

------------------------
Trở lại chuyện Fo và So. Em không nói 1 lời nào về Fo vì em chưa chạy Fo.
Nhà em có nhiều người với nhiều mục đích sử dụng khác nhau nên hiện có có 1 em Land 2005, 1 em Venza Full và em đã quyết định mua thêm 1 em So (chiếc này là của riêng em mấy chiếc kia là phục vụ công việc và dùng chung gia đình). Nói như vậy để các bác thấy là em không thần tượng To lẫn Hàn, em mua xe để phục vụ mình chứ chẳng quan tâm đến cái Logo làm gì.
Hiện em đang chạy So 2.0 máy dầu, nhập khẩu, full Op. Khi mua là gần 55k (ra giấy tờ hoàn chỉnh, thời điểm 12/2009). Từ khi chạy đến giờ thì nói chung là không phàn nàn bất cứ chuyện gì. Máy móc thì cứ đến định kỳ thì vào hãng cho nhân viên nó bảo dưỡng, cũng chả phải làm gì nhiều (thay nhớt, lọc dầu, khoảng 600, 700 k gì đó). Mà bác băn khoăn gì dịch vụ bảo hành. Xe em hàng nhập, không bảo hành, em cứ mang vô đại lý Huyndai Tiền Phong (tiêu chuẩn 3S) thì cứ như tiên, chả tốn kém bao nhiêu. Từ hồi mua xe đến giờ hình như tốn có 2, 3 chai gì đó cho bảo trì xe thôi

Option thì thôi rồi, có thể nói là vô địch thiên hạ đối với dòng xe cùng cấp. Xe TH phiên bản full thì vẫn còn thiếu nhiều lắm khi so với bản nội địa nhập khẩu máy dầu. Ngoài các thứ bác có liệt kê ở trên thì xe em còn có khởi động nhấn nút + smart key, sunruff panorama, màn hình DVD cảm ứng tích hợp camera lùi + GPS, 9 loa JBL 5.1 (cái này mà xem phim thì hiệu ứng 5.1 y như rạp hát), ngoài ra thì cảm biến mưa (gạt mưa tự động), cảm biến ánh sáng (đèn tự động). Ngoài ra, bản của em có thêm công nghệ thu phí tự động tích hợp trên gương chiếu hậu trong xe. Nôm na là phải mua 1 cái card cắm vào khe tích hợp trên gương, khi qua trạm không cần dừng lại và sẽ tự động trừ phí vào Card (công nghệ này thì cái này thì chưa áp dụng ở VN nên em chưa thử). Bảo đảm là các bác không thể tìm thấy chiếc xe nào cùng tầm giá + phân khúc được trang bị đầy đủ như em này.

Ngoại hình em nó thì tuỳ theo quan điểm mỗi người. Nhưng em chưa nghe ai đánh giá thấp So cả. Đuôi So thì qua thật là em cũng không vừa ý nhưng So lại rất đẹp với cụm đèn Led đuôi, bác nào đi ban đêm phía sau So thì sẽ rõ, đặc biệt là So nhập khẩu còn đẹp hơn nữa

Vận hành ngoài đường thì em thấy tuyệt vời, xe em máy dầu hộp số 6 cấp, máy 2.0 nhưng công suất máy lên đến 184 Hp nên bốc lắm và mượt mà lắm. Do là xe dầu nên có độ trễ chân ga, nhưng chạy quen thì thấy bình thường. Xe em chở 5 người, ra xa lộ em tăng tốc là dính lưng vào ghế. Xe này còn có chế độ hộp số bán tự động +/- nên khi đi đường trường thì rất tuyệt, tiếng turbo rít nghe rất thích. Các tính năng an toàn thì em không cần liệt kê vì đây là sản phẩm xuất khẩu vào Mỹ nên tiêu chuẩn chắc không phải bàn, seller còn nói có tới 9 túi khí và 12 điểm nổ!!!

Tiêu hao nhiên liệu thì quá ổn, em đi đường tỉnh thì khoảng 7,4l dầu (khi mới chạy chưa tới 2000km, giờ thì 12000 km nên chắc còn ít hơn). Bên otofun còn có bác chạy 6,8 cho xe dầu 2.2 4WD mới kinh. Tính ra chỉ hơn 100 k cho 100km. Chả bù cho con Land nhà em, đập cho 25l/100km đường trường còn đường hỗn hợp thì trên 30l. Có tháng tiền xăng gần 20 chai

Thôi em dừng bài của em ở đây chứ nói cho đủ thì mỏi tay lắm, bác xem thêm bên otofun thì rõ hơn. Hơn nữa em viết nhiều sợ có bác nói em ăn lương của Kia nữa thì khổ. Em ăn lương nhiều hãng lắm To, Kia, chắc sắp tới ăn thêm 1 em BM 320 nữa nên BMW sẽ phát lương cho em nữa đấy.

Chúc bác mau chọn được chiếc xe vừa ý

cái vụ xài card trên gương e mới nghe lần đầu, bác có thể cho xin 500 đồng hình ảnh ko ?

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
TOY nói:
Bác ManhCuong mua Sorento 4WD đi, em thấy bác chửi chiếc Fortuner tơi bời thì mua làm gì bác ui. Em trung lập nhé, thấy sao nói vậy thôi.
Fortuner V thì em đâu có chê.