Hạng C
2/1/11
548
1.461
93
12 năm trước em đã mua cả bộ dùng thử rồi, nói chung khá sắc, ko mài được chứ ko phải ko cần mài :), nhưng mà ko bền. Nếu a chỉ dùng cắt trái cây hay thịt cá mà dùng kỹ thì ko sao, nhưng nếu nó mẻ thì vứt.

Ưu điểm lớn nhất của dao ceramic là dùng gọt trái cây, trong trái cây có acid, cắt bằng dao sắt inox ít nhiều có thể hơi bị mùi teng của thép, còn dao ceramic thì miễn nhiễm với acid nên ko bị mùi.

Nói chung thì xài cũng được, ko quá đặc sắc, bây giờ thì dùng dao Hekel gì đó cũng bao nhiêu năm rồi ko phải mài gì cả.
Google k thấy loại này bác.

Trước hết, bộ dao thép phải mua loại tốt, nên mua hàng Đức hay Nhật, giá từ 2-4 tr/set.
Sắm cục đá mài theo thớt Mài dao bên kia nữa thì an tâm xài.

Cục đá e có mua rồi, mà mài hơi mệt thấy nó cũng k bén lắm, có thể k đúng đá xịn hay gì rồi, em thấy có mấy mài dao bằng điện hoặc cục mài 3 lưỡi phía trên, để coi xem sao
Cắt xuong gà là mẻ ngay
Này chủ yếu cắt đồ bình thường thôi bác, chứ đồ cứng xài dao thép.

Hạng D
26/7/08
1.922
57.547
113
Google k thấy loại này bác.

Cục đá e có mua rồi, mà mài hơi mệt thấy nó cũng k bén lắm, có thể k đúng đá xịn hay gì rồi, em thấy có mấy mài dao bằng điện hoặc cục mài 3 lưỡi phía trên, để coi xem sao

Này chủ yếu cắt đồ bình thường thôi bác, chứ đồ cứng xài dao thép.

Henckels

Hạng B2
14/12/05
441
2.269
93
a vô đây tham khảo. e mua trong này. mắc nhưng an tâm.
đế tin đc bố con nhà facebook :D
thằng Sonoma này a nào làm furniture cung cấp cho nó chắc khóc thét. kĩ quỉ kkkk View attachment 2196191

Thằng này hàng dòng trung cao mà.
Bàn ghế nó đi từ khu anh với BD hơi bị nhìu đó.