Hạng C
3/9/14
736
21.241
103
39
Thằng này hàng dòng trung cao mà.
Bàn ghế nó đi từ khu anh với BD hơi bị nhìu đó.
dạ a. nó bán đồ bep thích lắm luôn.
Còn trc mua đc thanh lý mớ giường PB teen. nhìn phê lòi

Hạng D
19/10/09
4.733
14.289
113
Tel : 0949999684 .
Em có nhiều thép bạc đạn trong các hộp số xe ô tô. Nó đa rất cứng lại hoạt động nóng nguội trong dầu hộp số có rất nhiều phụ gia lâu năm. Nó cứng đến nổi em thử lấy máy ép 10 tấn bỏ cái bạc đạn vô ống thép che lại ép thử,nó nổ cái đùng rực sáng lửa và ra nhiều mãnh vụn . Thấy trên Youtube nước ngoài nó làm dao kiểu dùng thép bạc đạn rất nhiều. Hôm nào em thử đi rèn dao coi sao.

TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.214
113
Em có nhiều thép bạc đạn trong các hộp số xe ô tô. Nó đa rất cứng lại hoạt động nóng nguội trong dầu hộp số có rất nhiều phụ gia lâu năm. Nó cứng đến nổi em thử lấy máy ép 10 tấn bỏ cái bạc đạn vô ống thép che lại ép thử,nó nổ cái đùng rực sáng lửa và ra nhiều mãnh vụn . Thấy trên Youtube nước ngoài nó làm dao kiểu dùng thép bạc đạn rất nhiều. Hôm nào em thử đi rèn dao coi sao.
Ảnh chuẩn bị mài dao rồi, anh nào có lỗi hay thiếu nợ ảnh thì xin lỗi bây giờ đi còn kịp. Chứ để ảnh mài xong con dao bạc đạn là mệt áh. :D

Hạng F
5/3/05
8.718
72.136
113
đây
Tình hình là gấu nhà mỗi lần dao lục đem đi mài cực quá, mà về nó cũng ít bén, nên đang tính mua dao ceramic của Nhật, loại này em thấy không cần mài, nó bén miết thôi. Giờ lên search thấy giá cả đủ loại, chênh nhau khá nhiều không biết chỗ nào thật giả ra sao.

Có bác nào xài loại này chưa? Mua ở đâu tin tưởng nhỉ?

Ưu điểm: dao cực sắc, không cần mài

View attachment 2196120

View attachment 2196124

View attachment 2196125

View attachment 2196126
Ở đâu rẻ thì mua, mình mua bộ 4 cái 1.8tr, giờ chắc cũng rẻ rồi, hư thì bỏ thôi kg tiếc mấy, xài đáng tiền, muốn thử cắt lát cà chua mà nó kg dập là đc

• Like
Reactions: quochung88
Hạng D
10/9/08
2.873
5.920
113
Google k thấy loại này bác.

Cục đá e có mua rồi, mà mài hơi mệt thấy nó cũng k bén lắm, có thể k đúng đá xịn hay gì rồi, em thấy có mấy mài dao bằng điện hoặc cục mài 3 lưỡi phía trên, để coi xem sao

Này chủ yếu cắt đồ bình thường thôi bác, chứ đồ cứng xài dao thép.
Mài dao phải dùng đá mới đều và bền lâu.
Còn cái cục mài kia kiểu chữa cháy thôi, nó chỉ mài phần lưỡi nên sẽ bị tù dần tù dần, lâu ngày cắt gọt khó.

Hạng D
10/9/08
2.873
5.920
113
Nấu được 1 cây này chắc bằng mua 10 cây Damacus. :D

• Like
Reactions: PHONG NGUYEN
Hạng F
16/7/15
6.297
25.180
113
mua con dao Châu Tinh Trì sử dụng trong: quốc sản 007 bao ngon nhé anh chủ