Hạng D
2/5/16
1.929
1.876
143
Tôi nhớ hồi Terios mới ra đời được quảng cáo gắn liền với hình thượng con thỏ, nhỏ nhắn nhưng nhanh nhẹn.

Hạng B2
10/6/18
168
139
43
59
...Mấy hôm nay lu bu. Giờ em kể tiếp.
Em vào nhà hàng trong khu DL, hỏi cua với tôm đều không có. Nên cả nhà uống nước, nghỉ chút rồi 2PM về lại Cà Mau.
Trên đường về, cũng ghé mấy quán dọc đường hỏi cua. Đều ko có, hoặc nhân viên đi ăn tất niên hết rồi. Ko ai nấu.
Em ghé nghỉ tạm quán ven đường, uống nước dừa và ăn tạm bánh tét của thành viên OS.
View attachment 1855211

Suốt cả chuyến đi, em phát hiện ra 1 điều. Nếu đói bụng, dừa tươi là giải pháp chống đói rất an toàn, hiệu quả và vô cùng rẻ tiền (nhớ mượn muỗng ăn luôn phần cơm dừa thì mới hiệu nghiệm!)

Tay chủ quán là dân SG, bị gái CM dụ. Ôm tiền sang lại 1 cái quán bỏ không. Trả tiền luôn 3 năm, giờ bị ẻm bỏ. Còn lại mình ên với quán giữa nơi cùng trời cuối đất, buồn thiu!
Công nhận, dại gái nhiều khi đời đắng thiệt. Em khuyên ảnh, cố kiếm tiền mua luôn miếng đất. Vài năm nữa, trúng đậm, giàu to. NY lại về, biết đâu.
Thích bác nhất câu này.;);););)

Hạng D
30/7/16
2.640
58.425
113
Chấm cho thớt ế,pót qa cnl là đắt như tôm tư gòi a nhỉ,mà nói thật nếu có thời gian đi 1 vòng miền tây mới thấy thương bà con miền tây mình,đường thì có chút ét,qa sông lụy phà,đò,nhìu khi 2 nhà cách nhau con sông mà phải đi vòng lút chỉ.À,kể chi tiết đoạn rừng tràm Trà Sư đc k a?
À, để em nhớ lại xem.
Hình như vé hết 120k người. 1 gia đình thì được 1 xuống máy chở băng qua rừng tí, vào trong được mấy chị xinh xinh chèo đò chở đi dạo tí.
Tổng cộng đâu cỡ 1h đồng hồ. Hay là được xem chim chóc và hệ thực vật ở đây - nhất là đối với tụi nhỏ, quanh năm ở đô thị.
Đi vào bên trong có vài đường xuyên rừng rất đẹp, nhiều góc để sống ảo.
Đi vào tiếp thì có cái chòi coi chym. 5k một phát.
Dưới chòi là chỗ nhậu. Ngày em đi trước tết mà cũng đông dày. Bà con cứ vô tư ăn nhậu, rồi tương hết rác xuống đầm.
Em thì tranh thủ được giấc ngủ trưa rất nuột...!
Dạo chơi miền Tây 05 năm ngày bằng xe cỏ

Attachments

Hạng C
5/7/13
844
599
113
Định lễ 30/4 này cũng làm chuyến SG-Đất Mũi.
Học hỏi bác chủ :)

Hạng D
30/7/16
2.640
58.425
113
Định lễ 30/4 này cũng làm chuyến SG-Đất Mũi.
Học hỏi bác chủ :)
Đi đi anh. Nhất là khi anh có F1 đang trong độ tuổi muốn khám phá, và còn muốn đi chơi với ba mẹ.

Hạng D
29/6/15
4.922
15.824
113
40
Đi đi anh. Nhiều người nghĩ miền Tây chả có gì chơi, nhưng đi chậm rãi và khám phá sẽ có nhiều thứ để nhớ. Còn người hiền hậu, chất phát, phong cảnh nông thôn rất đặc trưng..
Hóng a Vũ thanh lý xe 150 tịu! Mình kết xe này dữ lắm