Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội
RE: Đào đường - nỗi nguy hiểm không lường hết

Còn để ý cái gì nữa bác, sau khi nhìn thấy chú công nhân xây cống ấy chòi lên thì mình phải nhanh chân vù ga... dzọt lẹ, chứ đứng lại nhìn nó đuổi kịp đánh cho thì có mà... bỏ mịa.

Bác cười thì cứ cười, nhưng mà nhớ kinh nhiệm này nhé để bao giờ lỡ có phải đi qua cái cống nào thì chú ý nhìn ngó cho cẩn thận, đừng ẩu như tôi.

Hạng B2
5/9/05
104
0
0

Hahaha, các bác cho em cười ké một tí. Nghe bác kể, em cứ tưởng là bác kể fim tốc độ Mỹ :D.

Mới cả góp thêm tí với bác Mina, em thấy đến đoạn roadwork, nếu đang giờ có xe chạy nhiều (bất kể ngày đêm), còn có thêm cả người đứng giơ biển báo cơ (SLOW hoặc STOP).

Hạng B2
8/6/05
360
0
0

Trích đoạn: mazspeed

Bác cười thì cứ cười, nhưng mà nhớ kinh nhiệm này nhé để bao giờ lỡ có phải đi qua cái cống nào thì chú ý nhìn ngó cho cẩn thận, đừng ẩu như tôi.
Nói dại, nếu bác có cắt mất cái gáo dừa của chú công nhân kia thì lỗi vẫn thuộc về chú ta. Nguyên tắc là trước khi mở cống ra phải quây lại, đặt biển báo hiểm (tam giác vàng) trước và sau đó, để người ta tránh xa ra. Đằng này, chui xuống cống mà không có biện pháp báo hiệu nào. Quá coi thường tính mạng! [:-]

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Nói về cái vụ dưới Cống của bác mazspeed,em liên tưởng đến chuyện người ta ăn óc Khỉ.:D

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Bác MINA phán nghe ghê vá ! Người ác độc bạo tàn bị gọi là mất nhân tính,thú tính. Em thấy tội nghiệp mấy cho con thú ! Vậy chớ hôn...thú vẫn hay cặp kè với hôn...nhân,hi hi

Hạng C
4/2/05
576
30
28

Bác Cabrio nói đúng, phải có biện pháp báo hiệu khi thi công. Nói dại cái xe bị xập bánh xuống cái cống có khi lại vỡ máy ấy chứ, chưa nói đến việc là phẳng đầu người đang thi công.

Nhưng các bác trách lầm công nhân rồi, cái ông chui xuống cống không phải là công nhân đâu, ông ấy đi chơi ngang qua đấy tý toáy thế nào đánh rơi mất nhẫn cưới, về sợ bị vợ oánh nên ...

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Dù sao cũng mửng vì các bác đều an toàn xa lộ cả . Nhưng mà SG đang có vụ Người Nhái chui xuống kiểm tra ống nước. Hình như đội mũ sắt. Vậy lúc trồi lên rủi "gặp" em nào thấp chủm như Accord 92 thì sao ta...Sắt + sắt = cát bụi ?

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Trích đoạn: GiaoThong

Bác Cabrio nói đúng, phải có biện pháp báo hiệu khi thi công. Nói dại cái xe bị xập bánh xuống cái cống có khi lại vỡ máy ấy chứ, chưa nói đến việc là phẳng đầu người đang thi công.
Cách đây hơn nửa tháng,em có xem một chương trình trên Ti Vi,nó test về xe con chạy qua cống(loại tròn).Kết quả: Chạy từ tốc độ 30 trở lên,không bị sập và cong vành.
Các bác yên tâm!Em nói thật!

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
89.973
113

Trích đoạn: MINA

Cách đây hơn nửa tháng,em có xem một chương trình trên Ti Vi,nó test về xe con chạy qua cống(loại tròn).Kết quả: Chạy từ tốc độ 30 trở lên,không bị sập và cong vành.
Các bác yên tâm!Em nói thật!

Có nhân chứng, vật chứng đây. :D

Mấy hôm trước tôi đang lùi xe trong bãi nên không để ý một ga cống không có nắp. Thế là bánh trước lọt xuống, ác cái là ga cống to nên thanh giằng ngang tì lên miệng ga, xe không tiến, không lùi được, ga to thì chỉ xoáy bánh sau. Đang không biết làm thế nào thì may quá có mấy chú lái xe khác ra giúp. Cách giải quyết là một người cầm lái, những người khác ra nâng đầu xe phía bánh bị lọt để nhấc thanh giằng ngang lên, lúc đó chỉ cần lùi một cái là thoát!!! Hú hồn, tưởng phải gọi bác Lái_xe_cẩu! :D

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Có thể do bác lùi nên tốc độ chậm,đồng thời lúc bác phát hiện ra,vì hốt hoảng bác phanh chăng?Em xem bọn nó test cả loại xe nhỏ như Matiz mà!