Tập Lái
3/6/14
28
3
3
41
Bác nào cho em hỏi thăm, mấy cái vụ rung lắc xe là do hiện tượng gì vậy ạ ???
Rung lắc thì có thể do lốp của bác quá mòn hay quá cũ, cân chỉnh lốp không hợp lí, tốt nhất bác cho nó vào goodyear autocare kiểm tra là tốt nhất. Bên này chuyên cân chỉnh về lốp nên cũng có máy mọc hiện đại

Hạng B1
3/6/14
57
9
8
52
các bác phải thường đem vợ 2 đi bảo dưỡng đàng hoàng chứ, cứ ỷ y là có ngày có từ mà ko biệt, ngồi khóc không ma nào thèm ngó

Tập Lái
12/6/14
25
0
1
38
ôi giời mỗi dòng lốp mỗi tính năng khác nhau, cái bền thì đinh tai, cái êm thì mau mòn, nhiều loại cũng chẳng biết đâu mà lần cho hết

Tập Lái
13/6/14
23
0
1
35
em chạy xe thì hay có cái thói đường tắt mà khổ nỗi toàn đường xấu, đá sắt nên bộ lốp chưa chạy được mấy đã đi tông hết, bác nào thấy loại lốp nào bền mà bám tốt thì tư vấn e phát.

Azu
Tập Lái
13/6/14
16
1
3
37
cứ chừng một tháng các bác đem xe ra mấy cái goodyear autocare mà check lại lốp liếc làm siêng có tí mà yên tâm cả chặng đường.

Tập Lái
11/6/14
19
1
3
35
sáng nay đi làm, tận mắt chứng kiến một em civic nổ bánh giữa đường, vãi hồn, cũng may đường khá vắng mà bác tài cũng xử lý nhanh vào lề, không thì dồn cục cả đám

Hạng B1
3/6/14
74
15
8
48
sáng nay đi làm, tận mắt chứng kiến một em civic nổ bánh giữa đường, vãi hồn, cũng may đường khá vắng mà bác tài cũng xử lý nhanh vào lề, không thì dồn cục cả đám
nổ bánh khi đang chạy lun ah bác, chà nguy hiểm quá, điệu này chắc dẫn vợ 2 đi kiểm tra định kì thường xuyên quá

Tập Lái
12/6/14
15
1
3
37
về cái khoản điều chỉnh áp suất em đây chẳng rành, mà hình như nó ảnh hưởng trực tiếp tới tuổi thọ lốp, các bác sỏi nghề giải đáp dùm e cái

Tập Lái
13/6/14
22
4
3
37
Nói chung rôtuyn cũng chỉ là 1 phần còn độ chụm mới ăn mòn lốp nhanh bác ạ. Bác nên KT kỹ lại trước khi thay lốp.

Hạng B1
3/6/14
57
7
8
42
Mấy cài dòng lốp gần đây chán bỏ xừ, chạy chưa vào đâu mà ồn khủng. Bữa tôi xả hết hơi cũ và bơm bằng khí nito kết quả ngoài mong đợi, xe êm hẳn, bác nào thử chiêu này xem có giống em không.