Hạng B2
2/5/07
445
102
43
52
Saigon
ngheomaccaieo nói:
em nghĩ ko đến nổi dán keo mà tróc ra đâu, có thể do khi mình dán bố lại, các tài xế đổ đèo hay rà phanh nên nóng quá mới dể tróc
em chỉ chạy 60-70km/h thui nên hok tróc hay chảy keo đâu:D:D:D:D
Em không đi đèo dốc, cũng không rà phanh nên không hiểu sao nó tróc ra cả 2 cái. Có vài lần em bị bó thắng do rửa xe sau đó đậu xe có kéo thắng tay, liệu có thể là nguyên nhân không ợ?
Các bác hướng dẫn em cách canh thắng luôn đi ợ. Em hóng tin các bác.

Hạng B2
2/5/07
445
102
43
52
Saigon
ngheomaccaieo nói:
giờ thì em mới biết lọt vô hang cọp rùi, toàn cao thủ kko, thuốc em hoài, thôi em dọt
Bác lại thế rồi! Em không biết nên mới hỏi. Bác biết thì hướng dẫn cho em với. Đội ơn bác!

Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
corolla95 nói:
bác nói thế ngại thật , nhiều tiền gì bác ơi nhưng với những hạng mục an tòan thì e ưu tiên thay đúng định kỳ, 700K so với dán lại 2-300K nói thật e chẳng đán đo gì hết . Đi 4B mà hà tiện tiền cho dàn thắng thì pó tay với cái suy nghĩ này

4 má thắng đĩa sau xe e là Motocraft , mua chính hãng 1,050,000 vnd , bác Escape ship cho e giá 700K là quá tốt

thằng deawoo của bác quái nhỉ, thắng tay có bố riêng à:cool:
Đối với loại 4 thắng đĩa thì phía sau còn có thêm tam-pua và bộ thắng càng đễ dùng riêng cho thắng tay đóa bác.

leduy78 nói:
corolla95 nói:
chèn ơi giờ mà còn xài bố dán hả bác , e tuởng chỉ bao cấp mới xài chứ:oops:

đang đi thắng cái nó kẹt luôn còn chết nữa , thay gấp bác ơi. xe e thắng sau đĩa mà có 700K thôi
Vì bác có nhiều xèng. Xèng kiếm được dễ dàng, không phải nghĩ ngợi. Khi bác ra gara, chỉ bảo là thắng mòn, thay mới, đa phần họ đều đi dán lại. Xe tải hầu hết đều dán lại.
Bác mua 700k là mắc đó, em có nhìn thấy cái giá của cặp má dĩa sau, Deawoo 200k, Camry 350k, corrola 250k...
Xe em là Deawoo, dán bố sau + thắng tay 320k, dán bố trước 150k. Nếu mua mới cho 2 cặp trước, 2 cặp sau, cặp má thắng tay nữa chắc ngoài 1 triệu, chưa kể tiền công đi mua và tháo lắp.

Hạng B2
25/8/11
121
9
18
@quecui: lần cuối cùng bác thay bố thắng là lúc nào? Nhìn hình bác chụp, em đoán là khá lâu rồi. Nguyên nhân má thắng tách rời thì có nhiều: hàng kém chất lượng, xe lội nước... Nhưng cho dù là nguyên nhân gì thì đây cũng là kinh nghiệm cho tất cả chúng ta, phải thường xuyên mở bánh ra kiểm tra ít ra là trước khi đăng kiểm, xem thử có còn nguyên 1 mảnh hay là nhiều mảnh.
Riêng cá nhân em thì xử dụng xe ít, 1 năm đi khoảng 3000 km, vì thế 2 năm em dán bố lại cho dù bố vẫn còn tốt.
Bác nào mua bố thắng mới cũng cẩn thận nhé:
http://hcm.24h.com.vn/o-t...ng-dom-c77a424690.html

Last edited by a moderator:
Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
corolla95 nói:

đang đi thắng cái nó kẹt luôn còn chết nữa , thay gấp bác ơi. xe e thắng sau đĩa mà có 700K thôi
Bác Corolla có thể tư vấn giúp em vụ chuyển từ xài bố dán sang thắng đĩa không?
Vì thắng sau xe em (accord 92) cũng đang xài bố dán.

Hạng F
14/9/04
9.900
27.174
113
Q3
Hi bác , Accord 9x e thấy drum ở sau mà đâu xài bố đĩa được

huy812000 nói:
corolla95 nói:

Bác Corolla có thể tư vấn giúp em vụ chuyển từ xài bố dán sang thắng đĩa không?
Vì thắng sau xe em (accord 92) cũng đang xài bố dán.

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
À, do em đọc bài của bác, cứ tưởng bác chuyển từ drum sang đĩa.
Vì bác nói xe kia còn sài bố dán, còn bác xài thắng dĩa......
Vì năm ngoái em đưa ra gara để kiểm tra và thay hết bố thắng, 2 thằng trước là đĩa, nên gara thay. Còn 2 thắng sau là drum, gara bảo xài bố dán và nó chưa mòn, nên cứ để đó xài.....
Qua đọc bài ở trong thớt này, em cũng đâm lo cái vụ bố dán, không biết có lúc nào đó, xe em bị như thế không?
corolla95 nói:
Hi bác , Accord 9x e thấy drum ở sau mà đâu xài bố đĩa được

Hạng F
14/9/04
9.900
27.174
113
Q3
E có nguời bạn đi laser 1.6 Lxi thắng drum, mấy năm trc ảnh order bộ thắng đĩa ( của laser 1.8) gắn vô xài mát vé luôn các bác , khỏang 40 chai . bát vừa vặn hết, chỉ tháo ra gắn vô .

Kg biết acc có options đó không
nay ảnh đổi xe rùi . đi đăng kểim bình thuờng khg vấn đề gì

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/5/07
445
102
43
52
Saigon
leduy78 nói:
@quecui: lần cuối cùng bác thay bố thắng là lúc nào? Nhìn hình bác chụp, em đoán là khá lâu rồi. Nguyên nhân má thắng tách rời thì có nhiều: hàng kém chất lượng, xe lội nước... Nhưng cho dù là nguyên nhân gì thì đây cũng là kinh nghiệm cho tất cả chúng ta, phải thường xuyên mở bánh ra kiểm tra ít ra là trước khi đăng kiểm, xem thử có còn nguyên 1 mảnh hay là nhiều mảnh.
Riêng cá nhân em thì xử dụng xe ít, 1 năm đi khoảng 3000 km, vì thế 2 năm em dán bố lại cho dù bố vẫn còn tốt.
Bác nào mua bố thắng mới cũng cẩn thận nhé:
http://hcm.24h.com.vn/o-t...ng-dom-c77a424690.html
Em vửa kiểm tra bố thắng và thay piston heo con tháng 12 năm ngoái. Đăng kiểm gần nhất là tháng 5-2012 cũng bình thường. Xe em cũng ít đi.