Hạng D
26/12/07
1.466
3
36
53
yeublog.com
RE: đạp xe đạp từ HCM ra vũng tàu

Trích đoạn: trungnghia

To MgShock : Thì phải kể qua trình chơi xe ra chứ. 4 con tui kể con nào cũng chơi tui mệt nhoài!!!:D
nếu xe máy " chơi " bác mệt một thì xe đạp sẽ mệt 10 ! đối với 1 em xe đạp, trước hết bác đạp sẽ mất sức, rồi phải chăm chút em nó từng ngày > lau rửa, canh chỉnh đề đóm, đo độ dãn sên ... em làm công việc đó mãi giờ sợ xe đpạ lun, mặc dù em chơi xe đạp đã hơn 8 năm nay nhưng có cơ hội nào bùng được là em bùng liền :D:D:D:D

Tập Lái
3/3/08
2
0
1

Vụ này nghe hay đó bác!!

Hồi còn SV em đã cùng thằng bạn đạp 130km từ HN về quê ăn tết rồi. Nhưng ở ngoài bắc có sướng hơn là trời lạnh nên ít mồ hôi, đỡ mất sức.
2 thằng đi 2 con xe cuốc (trong nam gọi là xe cuộc), một của tiệp, một của đài loan, nói chung là chỉ để đi qua loa thôi, ko dành cho dân bán chuyên chứ chưa nói gì đến chuyên nghiệp!

Xuất phát từ HN khoảng 5h sáng, đi tốc độ vừa phải, cứ chạy khoảng 1 tiếng thì nghỉ 10'. Đến khoảng được 80km thì thấy mông rát đèn đẹt... vì không quen đi đường dài... vai cũng mỏi nữa, vì xe dạng xe đua nên cứ phải cắm đầu xuống ghi đông.
Cuối cùng thì cũng về đến nơi, lúc đó khoảng gần 2h chiều! Như vậy là đạt y/c! Xe ko bị pan gì cả, ko gặp mưa, người ngợm còn nguyên, 2 thằng uống hết khoảng 2lit nước trắng mang theo, ăn trưa hết khoảng 20K VND (quá rẻ so với đi xe đò về quê :D)

Nói chung công tác chuẩn bị cũng cẩn thận ra phết:
- Đại tu lại xe, dầu mỡ nhét vô tư, vặn lại hết mọi chỗ gọi là ốc ác.. (SV mà, tự xử hết), mang theo một cái bơm tay, mấy cái móc lốp, miếng vá...
- Về con người thì chuẩn bị nước uống, đồ ăn nhẹ, áo mưa, kính bảo hộ, khẩu trang, găng tay, đi giày (cấm ko đi dép), ăn sáng cho tử tế (ko như những ngày khác, SV có đâu mà ăn sáng!!)
- Đặt ra P/án B - nếu người hoặc xe có vấn đề gì thì có thể ném lên ô tô (xe đò) chạy tiếp! Nếu trời mưa quá thì cũng phải đi xe ô tô thôi... no choice! Hồi đó ko có mobile phone nên cũng sợ, cứ đi đại, ko thông báo gì ở nhà cả, kẻo lại lo... Quán triệt là ăn trưa phải rất cẩn thận, kẻo ăn giữa đường mà đau bụng thì... hic...

Về đến nhà khoe với mọi người... có người thì khen giỏi nhỉ, có người bảo điên à, có ông bác nói "ăn thua gì, ngày trước tao đi xe xấu hơn của chúng mày, đường xấu hơn bây giờ, vậy mà tao chạy xe đạp từ Thái nguyên về HN rồi đi vào Quảng Nam trong vòng 3 ngày!!!" Bó tay ông bác!!!

Có chuyện funny (xin lỗi chị em nếu chị em đọc bài này nhé!!) là giữa đường mắc tè, dừng lại xử lý... Nhưng than ôi, đứng tò te một lúc lâu mà ko làm sao ... xử lý được.. vì nó bị .. tê rồi!!!! Lý do là ko quen đi đường dài bằng xe cuốc, nên bị tê cả cái bàn tọa... Cuối cùng thì cũng được, hú vía, quả ấy tưởng toi...

Chúc các bác lên đường an toàn nhé, nhớ đi vài người chứ đi một mình thì buồn lắm, ko đi được đâu!!

Hạng C
26/1/08
956
1
0
Sao Mộc

Trích đoạn: viet thang 318i

em thì ngày nào cũng đạp xe 4km đi học.:D
ơ, bác còn đi học à, em cứ nghĩ là bác có xế hộp rồi chứ! em cũng như bác, sáng dậy là đạp xe hơn 5km đi học:(

Hạng B2
23/8/15
168
318
78
32
dear các anh chị,
mình lôi topic này lên hóng chia sẻ đạp xe tuyến saigon - vungtau - saigon chỗ ăn chơi nhaỷ múa ngủ lều, thơ ca đàn đóm