Thảo Luật Chung Đất An Phú An Khánh

Tập Lái
26/5/16
13
248
33
Kinh nghiệm của em là những khu như APAK, PMH, Trung Sơn ... thì nếu có nhu cầu và đủ khả năng thì bác cứ khảo giá thị trường cho kỹ, nếu thấy đúng giá thậm chí cao hơn chút đỉnh thì cứ mạnh dạn ôm vào. Những ai có bị tâm lý sợ đắt, hoặc thấy chủ rao mãi không bán được chắc giá đấy đắt không ai mua đâu, rồi cũng bán rẻ cho mình thôi, hoặc chờ bùm rồi hốt giá rẻ... thì đa số đều hối hận và tiếc rẻ, đều "biết thế". Vì sau này đều phải mua lại giá cao hơn, vị trí không đẹp bằng thậm chí không đủ khả năng nữa đành ngậm ngùi đi tìm nơi khác.
Lý do là vì những khu kể trên là những khu đã quá rõ ràng về vị trí địa chiến lược, quy hoạch, về tiện ích, dân trí. Chỉ có giá trị mỗi ngày một tăng thêm về hạ tầng, cảnh quan và mật độ lấp đầy thôi. Nên giá cả chỉ có đứng yên, tăng chậm hay tăng nhanh chứ bác đừng chờ nó giảm, không có ngày đó đâu. Nên nếu mua để ở hay mua giữ của thì hoàn toàn phù hợp, còn mua đầu tư thì suất lợi nhuận hơi thấp nhưng ít rủi ro, thanh khoản tốt (kể cả lúc đóng băng).
Một lý do nữa là đa số những chủ đất chủ nhà còn trụ lại đến giờ này ở APAK đều là cá mập hoặc những người mua được từ rất lâu rồi ko cần bán (trên 10 năm), rất ít dân lướt lát (vì vốn lớn và tăng chậm hơn so với các khu mới đang sôi động), nên có 2 kịch bản xảy ra:
_ Cá mập thì ko cần bán rẻ, toàn thích ăn giày ăn luôn cả tất, và cái chính là cá mập thì bơi giỏi ko sợ ngộp :D
_ Còn các bác đã ôm được tầm 10 năm thì ôm thêm vài năm cũng ko sao, và đa phần là nhà có điều kiện thu nhập dư giả chứ ko trông chờ vào tiền bán đất, cứ vứt đấy để dành.

Tuy nhiên biết đâu bác có thể gặp được các trường hợp dân làm ăn cần vốn, hoặc con cái lớn cần chia của, con bạc cần trả nợ, cán bộ cần chạy án... biết đâu :)

Tóm lại chúc bác gặp nhiều may mắn!

Cám ơn bác. Thật tính là giá này mua để ở chứ đầu tư thì em nghĩ hết ngọt nước rồi. Giá 65-75tr thì còn tăng đến đâu được nữa. Có điều hạ tầng khá hoàn chỉnh, môi trường yên tĩnh nên giá này là fair value. Đường Nguyễn Hoàng bé tí, 2 ô tô đi không lọt mà 100tr/m thì quá ảo, hai bên đường toàn cát đá xanh và vài hàng quán bình dân.

• Like
Reactions: manchestervn
Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
Câu này cách đây 3 năm mấy anh kia cũng nói y chang anh đó.
Đường Nguyễn Hoàng mới làm có 1 bên, còn 1 bên nữa nghen anh. Ở giữa là chổ trồng cây rất lớn. Nguyễn Hoàng là đường đôi.
Cám ơn bác. Thật tính là giá này mua để ở chứ đầu tư thì em nghĩ hết ngọt nước rồi. Giá 65-75tr thì còn tăng đến đâu được nữa. Có điều hạ tầng khá hoàn chỉnh, môi trường yên tĩnh nên giá này là fair value. Đường Nguyễn Hoàng bé tí, 2 ô tô đi không lọt mà 100tr/m thì quá ảo, hai bên đường toàn cát đá xanh và vài hàng quán bình dân.

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.950
113
Sài Gòn
Hèn chi, giờ mỗi lần em nói đến apak là anh @JerryMouse ảnh lại lảng tránh. Giờ em mới hiểu.
Còn anh @Oliu nữa thì lặn mất tăm luôn dzồi.
Hihi. thôi túm lại mình là những người thua cuộc khi nhận định sai về APAK. Thú tội vậy được hem anh @manchestervn. Khu này giờ công nhận là số 1 Quận 2. Được ở đây đi ra ngoài cái mũi nó cứ nở nở thế nào hả anh. Em cũng có thằng bạn đang ở đây. hỏng biết ấy có tàu ngầm không. Nhưng phải công nhận là chúc mừng dân APAK. Giờ chỉ có trung viet lost may ra mới có cơ hội sở hữu 1 căn nhà phố ở đây. Đi đâu, nghe bạn ở APAK cứ nể nể thế nào. Sang lắm anh à. : )

Hạng B2
11/7/09
120
216
53
Em cũng hóng đợt tranh luận đó & qđ dời cả nhà về Apak Thay vì bình thạnh.

Hạng B2
11/7/09
120
216
53
Câu này cách đây 3 năm mấy anh kia cũng nói y chang anh đó.
Đường Nguyễn Hoàng mới làm có 1 bên, còn 1 bên nữa nghen anh. Ở giữa là chổ trồng cây rất lớn. Nguyễn Hoàng là đường đôi.

Hàng xóm gần nhà em cũng mua Mt Nguyễn Hoàng (7x20), giá giữa 2013 là 40-42tr/m.
nhưng vẫn vướng chưa giải tỏa xong (mọc lên mấy tiệm cây kiểng)

• Like
Reactions: Mexi
Tập Lái
13/9/15
0
10
2
50
Cách đây 1 năm tôi cũng nghĩ y chang anh, lên mãi được à, và bây giờ tôi ngậm ngùi tiếc nuối " giá mà" rồi lại tự an ủi mình "biết trước đã giàu" :3dnhiumay:

• Like
Reactions: vnc2018
Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Hihi. thôi túm lại mình là những người thua cuộc khi nhận định sai về APAK. Thú tội vậy được hem anh @manchestervn. Khu này giờ công nhận là số 1 Quận 2. Được ở đây đi ra ngoài cái mũi nó cứ nở nở thế nào hả anh. Em cũng có thằng bạn đang ở đây. hỏng biết ấy có tàu ngầm không. Nhưng phải công nhận là chúc mừng dân APAK. Giờ chỉ có trung viet lost may ra mới có cơ hội sở hữu 1 căn nhà phố ở đây. Đi đâu, nghe bạn ở APAK cứ nể nể thế nào. Sang lắm anh à. : )
Ơ mình tưởng q2 thì biệt thự Sala mới là sang nhất chứ nhỉ! Cũng như Bình Thạnh mà sang thì có lẽ là phải kể tới khu biệt thự của SG Pearl hoặc của VCP chứ nhỉ! Rồi thì khu biệt thự p6 hay p7 q3 cũng sang chứ, q1 thì thoi khỏi kể rồi nhỉ

• Like
Reactions: koonjang
xbb confirmed
Tập Lái
25/3/11
14
848
78
Theo thống kê CA phường tháng 12/2016 thì trung bình mỗi ngày APAK mất 1 chiếc xe máy. Em chém tí cho mấy bác APAK bớt phê :3dcuoi:

• Like
Reactions: chuongmed