Hạng C
21/9/14
620
8.360
93
55
CX8 hàng 3 điều hoà thổi từ gầm ghế hàng 2 lên, bác nào để bẩn ko vệ sinh thì hít đủ thứ bụi đã thấy thiết kế ngốc nghếch rồi, thêm nữa xe này 7n em đố bác nào ngồi giữa hàng 2 đx đấy, chỗ ngồi thig gồ
lên chân cũng gồ lên rất cao có vẻ Thaco nhập cái khung thiết kế cho dẫn động cầu sau về đổi sang cầu trươc cho rẻ
Tks bác đã nói thay. Riêng cái vụ ngồi 3 người ở hàng 2 thì mình đã quá hiểu luôn!
Chắc do hãng sx dùng chung khung xe cho cả bản 1 cầu và 2 cầu nên chính giữa sàn xe luôn có cái sống lưng (nơi đặt cây láp cho dẫn động cầu sau) nhô lên khá cao. Nếu hàng 2 ngồi 3 người thì người ngồi giữa phải ở thế "chàng hảng", rất khó chịu khi ngồi lâu và chống chỉ định đ/v nữ mặc váy luôn.

• Like
Reactions: tankeugl
Hạng D
24/2/20
4.486
7.410
113
37
Nếu chỉ nghe thông số là hệ thống lạnh của CX-8 3 vùng độc lập thì chưa đủ. Thực tế ngồi vào hàng ghế 3 mà ko thấy cửa gió thì mới hiểu.
Tôi lái cũng như ngồi trên CX-8 (đều màu trắng) của 2 người bạn ko dưới 5 lần ở những khoảng đường di chuyển từ 10km đến gần 60km (1 chiếc Luxury bs 51H-144.98 mua ngày 9/9/2019 và 1 chiếc Premium 1 cầu, bs 51H- 386.58, mới lấy cách đây 2 tuần) nên ko phải là phán đại đâu bác ạ.
đúng là cx8 thiết kế hàng 3 cửa gió ở dưới gầm hàng 2 là ngu thật, nhưng bác có công nhận nội thất nhìn mượt hơn hẳn ps 2020 ko? xe là do mỗi người lựa chọn rồi mới xuống tiền bác ạ em ko chê con ps 2020 của bác nhưng doanh số tháng vừa rồi cx8 gấp 3 ps đấy.Mà phải công nhận những người đi mitshubishi cực kì trung thành với hãng xe.

Hạng C
21/9/14
620
8.360
93
55
đúng là cx8 thiết kế hàng 3 cửa gió ở dưới gầm hàng 2 là ngu thật, nhưng bác có công nhận nội thất nhìn mượt hơn hẳn ps 2020 ko? xe là do mỗi người lựa chọn rồi mới xuống tiền bác ạ em ko chê con ps 2020 của bác nhưng doanh số tháng vừa rồi cx8 gấp 3 ps đấy.Mà phải công nhận những người đi mitshubishi cực kì trung thành với hãng xe.
He he mình đâu có đi PS đâu bác! Mình đi Grandis.
Chính mình là người "tư vấn" cho 2 người ban làm chung nhóm (1 nam 1 nữ) mua 2 con CX-8 đó mà, sau khi loại CR-V và Santafe khỏi danh sách cuối cùng. Lý do là xét về tổng thể: Kiểu dáng, trang bị, công năng, độ rộng rãi, giá tiền, thương hiệu, .. thì khó mà có con nào qua được CX-8 ở thời điểm hiện tại. Trong khi ông anh ruột mình ở Long An thì cuối cùng chọn Santafe vì máy dầu (ảnh đính kèm)
Sở dĩ mình có đề cập đến PS 2020 là do bác kia cho là công nghê trên CX-8 cao hơn so với PS 2020 mà thôi. Chứ thật ra PS là SUV, ngồi hàng 2 và 3 ko êm và ko rộng rãi bằng CX-8, chưa kể chất liệu ghế cũng thua luôn, mặc dù lái PS sướng hơn nhiều, (o hẳn là do máy 3.0 mà là còn do động cơ của Mit thường bốc hơn và do cái hộp số nữa)

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Gia kun
Hạng D
24/2/20
4.486
7.410
113
37
Chính mình là người "tư vấn" cho 2 người ban làm chung nhóm (1 nam 1 nữ) mua 2 con CX-8 đó mà, sau khi loại CR-V và Santafe khỏi danh sách cuối cùng. Lý do là xét về tổng thể: Kiểu dáng, trang bị, công năng, độ rộng rãi, giá tiền, thương hiệu, .. thì khó mà có con nào qua được CX-8 ở thời điểm hiện tại. Trong khi ông anh ruột mình ở Long An thì cuối cùng chọn Santafe vì máy dầu (ảnh đính kèm)
Sở dĩ mình có đề cập đến PS 2020 là do bác kia cho là công nghê trên CX-8 cao hoen so với PS 2020 mà thôi. Chứ thật ra PS là SUV, ngồi hàng 2 và 3 ko êm và ko rộng rãi bằng CX-8, chưa kể chất liệu ghế cũng thua luôn, mặc dù lái PS sướng hơn nhiều, (o hẳn là do máy 3.0 mà là còn do động cơ của Mit thường bốc hơn và do cái hộp số nữa)
em thì chưa lái mit nhưng phải công nhận máy mit bền và lành, rõ ráng cx8 rộng và êm hơn suv nhưng đi đường xấu nó ko có cửa vs ps, công nghệ thì ps là mới nhất trong khi cx8 đã ra đời gần 2 năm thì cũng xêm xêm nhau thôi bác ạ.Mà theo em thấy ai đã đi mit rồi hình như mua lần 2 cũng lại là mit gần giống với khách của subaru.

Tập Lái
16/3/20
29
18
3
47
Sở dĩ mình có đề cập đến PS 2020 là do bác kia cho là công nghê trên CX-8 cao hoen so với PS 2020 mà thôi. Chứ thật ra PS là SUV, ngồi hàng 2 và 3 ko êm và ko rộng rãi bằng CX-8, chưa kể chất liệu ghế cũng thua luôn, mặc dù lái PS sướng hơn nhiều, (o hẳn là do máy 3.0 mà là còn do động cơ của Mit thường bốc hơn và do cái hộp số nữa)
Mình chỉ thấy chiếc xe nhập nguyên chiếc ( chống chỉ định nhập Indonesia và India ) chắc chắn ngon hơn chiếc ráp trong nước, CX8 ráp nhập khá nhiều đồ thì Mazda China mình đi new sorento Thaco từ 2014 rất hiểu vụ này,

Tập Lái
16/3/20
29
18
3
47
Mình chả thấy nội thất mượt hơn tí nào, xe to vậy mà dùng cái màn hình bé xíu
cx8 đc ưu điểm hàng 3 rộng rãi và khi ngồi đủ hàng 3 thì vẫn chỗ để đồ phía sau còn khá rộng rãi nhất phân khúc

Tập Lái
23/12/19
27
13
1
37
CX8 hàng 3 điều hoà thổi từ gầm ghế hàng 2 lên, bác nào để bẩn ko vệ sinh thì hít đủ thứ bụi đã thấy thiết kế ngốc nghếch rồi, thêm nữa xe này 7n em đố bác nào ngồi giữa hàng 2 đx đấy, chỗ ngồi thig gồ
lên chân cũng gồ lên rất cao có vẻ Thaco nhập cái khung thiết kế cho dẫn động cầu sau về đổi sang cầu trươc cho rẻ
chỗ hàng 3 bác qua xe khác còn kinh dị hơn. em ngồi hàng 3 cx8 thấy ổn mà
bác cao thế nào, chứ như con voi mà nhét hàng 3 xong lo ó thì em xin nhé

Tập Lái
23/12/19
27
13
1
37
Có nè bác! Bài này chủ yếu quảng cáo cho CX-8.
bài này mà pr cho cx-8 zì bác, nó đang dìm hàng ấy chứ ạ
các tính năng cx8 nó lược qua nói sơ sơ chứ có dám mang ra so sánh hết đâu
em thấy nó bỏ quá trời: da nappa, awd ko thèm đến - lướt qua, HUD, riêng gói an toàn thì em nghĩ nó gọi cx-8 bằng cụ luôn (theo cái link bác đưa nó diếm luôn :|)
bản ps2020 còn đắt hơn 100 củ, ko có giảm LPTB luôn, mua cái lỗ 80 củ lăn bánh
riêng ko có awd thì cũng thua 1 cung đường rồi

Chỉ hơn cái máy dầu, sport hơn, hết

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Tập Lái
16/3/20
29
18
3
47
xe cứ vẽ ra các option này nọ nếu chỉ đọc rồi đi mua là sai lầm lớn. Phải chạy thử rồi xem mọi người nhận xét ntn chắt lọc mới thấy giá trị chiếc xe

• Like
Reactions: stanvic