Tập Lái
26/10/18
46
31
18
35
tay lái mazda nhẹ mà, nó đánh về làn mình cứ giữ là nó vẫn sang làn mà, có chiếm quyền điều khiển đâu, hình như setup được độ nhạy cho tính năng cảnh báo sai làn này
nói thì nghe dễ lắm bác, đi nhiều thì quen nhưng rất chi là nguy hiểm.

Hạng B1
1/5/15
70
76
18
Bác muốn bán xe mà bác chê nhiệt tình vậy làm sao bán được bác Only Trust

Tập Lái
24/3/08
16
19
8
Sai Gon
Mua 2 con lun đi a
Nếu dư giả sẽ quất luôn
Cá nhân em thích máy dầu, cảm giác nó nhàn hơn máy xăng, riêng máy dầu santafe sức kéo quá tốt, không chê gì được, bác đừng lăn tăn Cx8 làm gì nữa.
Nói chung mình chạy hnay cũng gần 1000km , rồi . Cảm nhận xe tiết kiệm dầu , trước cung chạy con sorento 2.4 4wd 2012 thấy rất tốn xăng, sau này chuyển qua con kia k3 1.6at thì tiết kiệm nhưng chạy gầm thấp rất ồn, chạy qua đường nhựa ko láng nghe rào rào trong cabin với lại hệ thống treo nó chòng chành . Qua con Santafe dầu 2020 phải nói quá êm nói chung vào xe chạy rất vọt hơn santafe slx 2010 của ông anh, cảm giác ko thua máy xăng ở tốc độ thấp, cách âm mình cảm thấy ổn, đương nhiên ra ngoài thì vẫn nghe đặc trưng máy dầu. Hiện giờ ko có gì để chê, bản mình chọn tiêu chuẩn ko cửa nóc theo mình nghĩ sẽ làm cho thân xe cứng cáp hơn ko cọt kẹt vô đường xấu, thiếu cảm biến trước chắc sẽ bổ sung, còn lại những thứ kia mình cũng ko quan trọng. Bà xã chạy hàng ngày rất thích, hy vọng lựa chọn mình là đúng nhất kkk

• Like
Reactions: AeroInn
Tập Lái
24/3/08
16
19
8
Sai Gon
chúc mừng bác đã chọn đúng, đM thằng cx8 premium em lấy hồi 15/8, khi check thì cũng ok lắm, lấy về thì ko có sấy gương, mazda connect thì ko thể hiện ngày tháng năm ( bữa đi đường đậu xe chẳn lẻ, ko mang điện thoại , như lạc giữa hoang đảo ) xe tầm 1ty3 mà mấy cái đơn giản ko có, toàn tào lao , nào sấy ghế mẹ nó, istop ( mỗi lần lên xe phải tắt đi ) còn cái hổ trợ gì rada nói thẳng tại VN là vô dụng, toàn điền vào chổ trống thì khoản cách mẹ gì, gương thì ko có xương nhôm, đồ đểu, cảm biến mở cửa thì có 2 cái, muốn mở cửa sau phải mò với ra cửa trước để mở ( thua xa con orlando của em có 4 cái cho 4 cửa ), chạy thì bồng bềnh sóng nước. ai mua em bán lại 1 tỷ 100 odo 4200km, vào gần 60 triệu đồ chơi cần thiết.
Kkk chắc ông địa chỉ đường đi mua xe bác ui

Tập Lái
24/3/08
16
19
8
Sai Gon
con cx8 dài oằn xấu mù chã thấy đẹp kiểu gì ko ra dáng suv cũng chả phải mpv. Mấy con bác chọn qua sang năm là lỗi thời rồi, giờ xe nào cũng lỗi vặt như nhau nên chọn mấy mẫu mới ra mắt cho nó bền dáng. Nếu là em em sẽ đợi hẳn sedona 2021 đang cực hot bên Hàn.
Có nhu cầu thì làm liền cho nó máu, bác kêu đợi sang năm mua lúc đó bia kèm đậu phộng + ko giảm giá+ ko giảm thuế thì mất cả 150 chai đó. Còn bản này là bản 2019 thì đến tối thiểu 2025 sẽ ra bản mới, bản 2021 chỉ là bản nâng cấp chuyển qua cần số điện, block máy nhôm thôi mà

Hạng D
8/10/11
3.066
5.958
133
Nếu dư giả sẽ quất luôn

Nói chung mình chạy hnay cũng gần 1000km , rồi . Cảm nhận xe tiết kiệm dầu , trước cung chạy con sorento 2.4 4wd 2012 thấy rất tốn xăng, sau này chuyển qua con kia k3 1.6at thì tiết kiệm nhưng chạy gầm thấp rất ồn, chạy qua đường nhựa ko láng nghe rào rào trong cabin với lại hệ thống treo nó chòng chành . Qua con Santafe dầu 2020 phải nói quá êm nói chung vào xe chạy rất vọt hơn santafe slx 2010 của ông anh, cảm giác ko thua máy xăng ở tốc độ thấp, cách âm mình cảm thấy ổn, đương nhiên ra ngoài thì vẫn nghe đặc trưng máy dầu. Hiện giờ ko có gì để chê, bản mình chọn tiêu chuẩn ko cửa nóc theo mình nghĩ sẽ làm cho thân xe cứng cáp hơn ko cọt kẹt vô đường xấu, thiếu cảm biến trước chắc sẽ bổ sung, còn lại những thứ kia mình cũng ko quan trọng. Bà xã chạy hàng ngày rất thích, hy vọng lựa chọn mình là đúng nhất kkk
Em luc trước chạy con Sò 2.0 còn thấy hao a chạy 2.4 4wd chịu thôi :D giờ đang chạy K3 2.0 .

• Like
Reactions: vietmy
Hạng D
24/2/20
4.487
7.411
113
37
Mình chả thấy nội thất mượt hơn tí nào, xe to vậy mà dùng cái màn hình bé xíu
cx8 đc ưu điểm hàng 3 rộng rãi và khi ngồi đủ hàng 3 thì vẫn chỗ để đồ phía sau còn khá rộng rãi nhất phân khúc
bác nhìn nội thất mà ko thấy mượt thì em cũng chịu, vì mọi thứ trong cabin cx8 đều nằm trong tầm kiểm soát của tài xế xe da nappa ngon hơn hẳn .

Hạng D
24/2/20
4.487
7.411
113
37
Mình chỉ thấy chiếc xe nhập nguyên chiếc ( chống chỉ định nhập Indonesia và India ) chắc chắn ngon hơn chiếc ráp trong nước, CX8 ráp nhập khá nhiều đồ thì Mazda China mình đi new sorento Thaco từ 2014 rất hiểu vụ này,
rõ ràng rồi bác xe nhập thái auto ngon hơn xe lắp ráp, còn lại đồ nhập china thì em nghĩ cũng giống vn mình thôi chứ nhập mỹ hau châu âu làm gì có giá đó.

Hạng B1
29/6/20
56
22
8
31
Santafe chắc sang năm các bác lại thấy tiếc hùi hụi như xe cổ, mẫu mã nó update kinh quá :))