Status
Không mở trả lời sau này.
Em không làm BDS. Thời gian trước em tìm nhà cho em nên biết qua khu này. Đây là phân tích của em.
1. Bác đầu tư nên tìm khu nào thanh khoản cao, mà BD thanh khoản nhất là gần KCN vì dù không bán dc ngay bác vẫn có thể xây phòng trọ cho thuê, ít ra tiền thuê cũng gần bằng ls bank.
2. KDC Vĩnh Phú dưới này tai tiếng lắm. CDT Nam Long thì phải, thằng An Cư Lạc Nghiệp phân phối. Thu tiền của khách rồi mà 7-8 năm nay chưa ra sổ, điện nước chưa đâu vào đâu. Trên cổng thông tin điện tử TX Thuận An dân người ta phàn nàn dữ lắm nhưng chính quyền bó tay vì CDT phải hoàn thành cơ sở hạ tầng và nghĩa vụ thuế thì họ mới giải quyết sổ cho dân.
3. Khu này chỉ ở (không buôn bán dc), mà ở coi chừng cũng không ổn vì cơ sở hạ tầng còn bèo nhéo lắm, đường sá chẳng ra sao.
Kết luận:
1. Nếu bác đầu tư thì tốt nhất từ bỏ ý định (thanh khoản thấp, phương án B (cho thuê) không khả thi.
2. Nếu bác ở thì xác định là đi đâu cũng xa. Hoặc về hẳn Thủ Đức (ít ra cũng là TPHCM) hoặc về hẳn TDM, Txa Thuận An, Txa Di An,....
Ngưu kiến của em ạ.

=> Em nhớ thớt cũ về KDC Vĩnh Phú, hình như bác @THX bên chủ đầu tư PPI nói đã có ra sổ một số nền.
Bác quá đúng về hạ tầng KDC Vĩnh Phú 2, em vào thấy đá dăm lổm ngổm, coi bộ chủ đầu tư bỏ thí rồi
=> còn khu dân cư hiện hữu bên kia đường, mé giáp sông Sai Gòn thì sao bác?

khu này em tìm hiểu từ năm ngoái. giá cực rẻ. chỉ có 3 vấn đề
1.ko biết đời nào có sổ. có khi đời con lớn rồi.
2.vắng hoe. vì ko có sổ nên chả mấy ai mua. ko mua thì vắng. vắng thì ko mua. một vòng lẩn quẩn.
3. vì vắng nên ko đủ dk tách sổ. trở về vấn đề 1.

=> hihi bác Việt chịu khó đi lùng dữ, giờ lại chịu cực coi xây dựng nghen
còn ý kiến của bác về khu dân cư hiện hữu bên kia đường, mé giáp sông Saigon?

• Like
Reactions: rongconvn89
Hạng B2
12/9/15
177
997
93
=> hihi bác Việt chịu khó đi lùng dữ, giờ lại chịu cực coi xây dựng nghen
còn ý kiến của bác về khu dân cư hiện hữu bên kia đường, mé giáp sông Saigon?
khu dân cư thì quá ngon gồi. bên đó nếu tầm dưới 10tr đổ lại thì đáng mua , khu vực chưa qua cầu phú long ấy.
sau này thủ đức cũng sẽ lên sớm. bến xe di chuyển ra quận 9 thì quốc lộ 13 bớt xe. di chuyển từ bình dương về sg ngon. nếu bác có oto thì càng phẻ. :D

Tập Lái
2/9/15
0
134
27
43
khu dân cư thì quá ngon gồi. bên đó nếu tầm dưới 10tr đổ lại thì đáng mua , khu vực chưa qua cầu phú long ấy.
sau này thủ đức cũng sẽ lên sớm. bến xe di chuyển ra quận 9 thì quốc lộ 13 bớt xe. di chuyển từ bình dương về sg ngon. nếu bác có oto thì càng phẻ. :D
Bác @rongconvn89 đề cập có phải mé sông SG nhưng thuộc BD hay mé sông thuộc Tl vậy Bác?

Bác @rongconvn89 đề cập có phải mé sông SG nhưng thuộc BD hay mé sông thuộc Tl vậy Bác?

em đang đề cập khu dân cư hiện hữu Vĩnh Phú thuộc Bình Dương, dải đất cạnh bờ sông Saigon từ cầu Phú Long đến bv Hạnh Phúc cầu Vĩnh Bình, nhìn qua kia sông là Thạnh Lộc

• Like
Reactions: hoka
Hạng C
15/9/13
819
1.264
93
SÌ GÒN
em đang đề cập khu dân cư hiện hữu Vĩnh Phú thuộc Bình Dương, dải đất cạnh bờ sông Saigon từ cầu Phú Long đến bv Hạnh Phúc cầu Vĩnh Bình, nhìn qua kia sông là Thạnh Lộc
em đang ngâm cứu khu vực này 2 hôm nay.

Status
Không mở trả lời sau này.