Status
Không mở trả lời sau này.
bvy
Hạng D
6/1/12
1.163
676
113
vinh99vn nói:
Dám làm không?
Đất hẻm 6x14m có xây biệt thự dạng mini được ko ?

Bác Quang vô blog em ở chữ ký xem nhà Sing hằng hà. Nhà có bề ngang 6m như bác hàng khá hiếm nha.
Nếu không vì yếu tố thương mại tầng trệt, chơi nguyên cái sân vườn + hồ bơi là sướng :cool:

Nhân chủ đề bác Vinh ghi là "Dám làm không" E xin up vài tấm hình cty bạn=P

Lưu ý số lượng bêtông và thép tiết kiệm được nhé =)

Last edited by a moderator:
Hạng D
30/1/12
1.412
2.496
113
Vietnam
Chuẩn bị "lên" rồi bác bvy hở?
Tiện cho em hỏi tí, cái hồ bơi bên bác mua vé vô chỗ nào bác, hôm trước về em có dẫn bé nhà em qua nhưng không biết chỗ vô, sắp mưa về luôn :cool:
Trả thớt lại bác Quang, nhà 6x14m của bác thiết kế xong quăng lên cho bà con ném đá

Bò Hóng
22/1/13
1.554
33.181
113
Thì ra là chọn kiểu sàn dầy cui thế kia là âm mưu độn vào cái hồ rửa chân à

Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
nvquangcm nói:
Cái vụ hồ bơi + sân vườn cho tầng trệt em cũng gặp mấy người bạn đất rộng hơn 200m2, rồi 400m2 ở ngoại thành Q9, ban đầu cũng máu me hồ bơi lắm sau 1 năm em thấy rong rêu mọc đầy nuôi cá vàng, sau nữa bơm hết nước ra bỏ không, và cuối cùng thì lấp lại trồng cỏ

Chắc do chẳng có thời gian để tắm, lấy đâu ra thời gian chăm sóc, mà nó cứ be bé thế nhoài người ra đã tới bên kia thì bơi nỗi gì :)
Làm hồ nước tạo cảnh chơi như bác Vinh thì được (phong thủy) nhưng hồ bơi nghiêm túc để bơi thì chẳng tới đâu, giống cái bồn tắm nằm, WC nhà ai cũng gắn nhưng chẳng mấy khi xài, mấy nhà quen cuối cùng cũng tháo bỏ đem lên sân thượng trồng rau :)
Chính xác . và mỗi tháng chi thêm 5c để nuôi một người làm chuyên quét dọn,lau nhà, tưới cây, thay nước hồ , tối đốt nhang muỗi , chưa kể nuôi một người khác chuyên nấu ăn, rửa chén, giặt giũ và chăm con nhỏ

Hạng B1
24/1/13
91
2
0
Làm kiểu sing phò thì cái nhà to chà bá luôn mà được có 2 phòng ngủ. Hố hố, trả giá hết cho mấy cái không gian trống, giếng trời, lối giao thông hun hút....

bvy
Hạng D
6/1/12
1.163
676
113
vinh99vn nói:
Chuẩn bị "lên" rồi bác bvy hở?
Tiện cho em hỏi tí, cái hồ bơi bên bác mua vé vô chỗ nào bác, hôm trước về em có dẫn bé nhà em qua nhưng không biết chỗ vô, sắp mưa về luôn :cool:
Trả thớt lại bác Quang, nhà 6x14m của bác thiết kế xong quăng lên cho bà con ném đá
ghé phòng Gym mua vé hồ bơi nhé bác

Meo Quay nói:
Thì ra là chọn kiểu sàn dầy cui thế kia là âm mưu độn vào cái hồ rửa chân à

Sàn sao dày bác? Mấy cục xốp màu trắng bác thấy ko? là giảm được bêtông và thép rất nhiều...Một sàn e tiết kiệm được tầm 400-500 chai so với sàn thường...lấy tiền đó đi đầu tư cái khác nhỉ. Các ao rửa chân đó vậy mà khối ông tây việt kiều thích hehe...e chỉ cần biết thu tiền, ai ko thích e ko thuyết phục người ta thích được, ai thích thì e mới bán

nvquangcm nói:
Cái vụ hồ bơi + sân vườn cho tầng trệt em cũng gặp mấy người bạn đất rộng hơn 200m2, rồi 400m2 ở ngoại thành Q9, ban đầu cũng máu me hồ bơi lắm sau 1 năm em thấy rong rêu mọc đầy nuôi cá vàng, sau nữa bơm hết nước ra bỏ không, và cuối cùng thì lấp lại trồng cỏ

Chắc do chẳng có thời gian để tắm, lấy đâu ra thời gian chăm sóc, mà nó cứ be bé thế nhoài người ra đã tới bên kia thì bơi nỗi gì :)

Nước hồ bơi không bao giờ cần phải thay nếu xử lý đúng cách. Phải biết cách cho chất lắn cặn, chất clo vào, baking soda, phải biết đo độ PH và hút đáy và quan trọng nhất là một ngày nếu ko bơi cần phải chạy lọc tuần hoàn ít nhất 1 tiếng. Các hóa chất trên rẻ bèo nhèo, 5 triệu xài được cho cả năm trời. 2 Máy bơm tổng cho là 6 ngựa chạy để giữ hồ bơi 1 ngày 1 tiếng thì 1 năm tốn có 4,1tr. Vậy tổng tốn chừng 10tr cho 1 năm vị chi 27000/1ngày.

Hạng D
29/11/06
2.951
38.101
113
53
bvy nói:
nvquangcm nói:

Nước hồ bơi không bao giờ cần phải thay nếu xử lý đúng cách. Phải biết cách cho chất lắn cặn, chất clo vào, baking soda, phải biết đo độ PH và hút đáy và quan trọng nhất là một ngày nếu ko bơi cần phải chạy lọc tuần hoàn ít nhất 1 tiếng. Các hóa chất trên rẻ bèo nhèo, 5 triệu xài được cho cả năm trời. 2 Máy bơm tổng cho là 6 ngựa chạy để giữ hồ bơi 1 ngày 1 tiếng thì 1 năm tốn có 4,1tr. Vậy tổng tốn chừng 10tr cho 1 năm vị chi 27000/1ngày.
Chi khoảng 27k/ngày nhưng tắm được 52 lần/năm (vì chỉ có tắm cuối tuần) - tính ra 200k/lần. Thôi để em mua vé ra chỗ bác bvy xách theo cái ống dòm cho phẻ

Status
Không mở trả lời sau này.