Hạng B2
16/7/16
293
7.751
119
Em tin Idol Wuyen của em chia sẻ thật mà nhiều a nghĩ ảnh bơm thôi. Ảnh nói linh tinh nhiều thứ chứ về bđs ảnh nói đúng à.

Nhiều anh cũng có thể nghĩ em bơm VP chứ em éo có 1 mẩu đất VP. Cũng ko cò vạc gì cả. Đơn giản đi tìm nhà nhiều nên biết chút chia sẻ cho mấy a chua biết đỡ mất thời gian. Biết khu này từ hồi mở bán nhưng hồi đó ko có tiền để quan tâm. Đi tìm nhà cùng đứa em rồi tìm nhà cho mình từ hồi 8,x tỉ cho căn nhỏ. Săm soi mãi. Giờ 1x tỉ rồi vẫn ko có tiền mua.

Mà nói nữa nhiều a lại nghĩ em bơm mất vui. Thôi nghỉ cho khỏe. Tiền ai nấy xài. Gõ nhiều mỏi tay chứ có được đồng nào.

Hạng D
4/12/17
1.311
1.899
113
41
Em tin Idol Wuyen của em chia sẻ thật mà nhiều a nghĩ ảnh bơm thôi. Ảnh nói linh tinh nhiều thứ chứ về bđs ảnh nói đúng à.

Nhiều anh cũng có thể nghĩ em bơm VP chứ em éo có 1 mẩu đất VP. Cũng ko cò vạc gì cả. Đơn giản đi tìm nhà nhiều nên biết chút chia sẻ cho mấy a chua biết đỡ mất thời gian. Biết khu này từ hồi mở bán nhưng hồi đó ko có tiền để quan tâm. Đi tìm nhà cùng đứa em rồi tìm nhà cho mình từ hồi 8,x tỉ cho căn nhỏ. Săm soi mãi. Giờ 1x tỉ rồi vẫn ko có tiền mua.

Mà nói nữa nhiều a lại nghĩ em bơm mất vui. Thôi nghỉ cho khỏe. Tiền ai nấy xài. Gõ nhiều mỏi tay chứ có được đồng nào.
Mình nói vui thôi mà bác. Có gì bỏ qua nhé bác.
Chứ giá VP do thị trường quyết định.
Mình với bác và cả cái OS này vào bơm cho VP thì cũng chẳng ăn thua. :)
Mình cũng tiếc vụ VP. Hồi đó đến và về bàn với người thân ôm vài miếng mà hông ai ủng hộ nên vốn và dòng tiền yếu. Hông dám ráng.
Nói về đầu tư thì VP thời đó cũng là kèo thơm. :)

• Like
Reactions: skipton.nguyen
Hạng B2
27/5/17
447
793
93
40
Đúng là Vạn Phúc đất rộng, còn nhiều cái để xây lên, chủ đầu tư cũng đẩy giá

Đây là xóm dân ngự cu HBC. Bác nhảy cô đây khen VP chê HBC thì như mình vô nhà người ta mà chê nhà xấu…nó kỳ cục. Mình nghĩ trong này đa số dân ở đây, yêu vùng đất này…đơn giản vậy thôi. Có nhiều chổ để lựa chọn sống mà vẫn sống ở đây đều có lý do cả.

• Like
Reactions: trt and Nga Bui
Hạng B2
16/7/16
293
7.751
119
Đúng là Vạn Phúc đất rộng, còn nhiều cái để xây lên, chủ đầu tư cũng đẩy giá

Đây là xóm dân ngự cu HBC. Bác nhảy cô đây khen VP chê HBC thì như mình vô nhà người ta mà chê nhà xấu…nó kỳ cục. Mình nghĩ trong này đa số dân ở đây, yêu vùng đất này…đơn giản vậy thôi. Có nhiều chổ để lựa chọn sống mà vẫn sống ở đây đều có lý do cả.

Ko chê a ơi. Em đang sống HBC đây. Vc em có 2 căn nhà đều ở HBC đây. Trong khi ko có mẩu đất VP nào cả.

Có điều đánh giá thì phải khác quan. Dù dưới góc nhìn cá nhân. Cái gì hay bảo hay. Cái gì dở bảo dở. Chứ cái gì của mình cũng là vàng bạc, còn của người ta là bùn cả thì đánh giá ko có giá trị tham khảo.

Tập Lái
23/7/19
17
16
3
Cá nhân e không mua VP nếu mua ở mà e chọn khu bên sông HBC. Ở nhà mình mà 24/24 nghe máy bay là là trên đầu ko lẽ đóng cửa cả ngày ! Khu đó e nhớ có đường dây điện không biết có dời đi ko hay còn nằm băng qua.
Sở thích, điều kiện mỗi người khác nhau chứ e mong ai cũng thích VP cho giá khu bên sông nó rớt xuống ka ka

Tập Lái
14/9/15
38
509
83
Năm ngoái em về đây ở. Mặc dù lúc coi nhà cũng tìm mấy chỗ. Mà mấy chỗ đó giờ giá cũng lên ào ào hơn đây. Em vẫn ko tiếc lắm. Vì mình mua ở. Đêm tối yên tĩnh an ninh. Sáng ra lên sân thượng uống cafe ngó sông Sài Gòn chill chill. Nhìn PVĐ xe chạy vi vu
Thi thoảng nghe tiếng máy bay. Buồn buồn vác xe đạp 200m phi ra đại lộ của dân xe đạp. Kể ra ko bằng nội khu đường xá công viên của VP. Nhưng mình ít tiền , nhà diện tích nhỏ là vừa với mình rồi, với cũng ở trong nhà là chính. Nên em thấy về đây an cư quá đúng đắn rồi :)

Hạng D
26/1/11
1.159
1.212
113

em hên hơn cụ, em biết khu này từ hồi em còn chăn bò, câu cá ở trỏng, rồi tư bản đỏ ló vào...rồi kiên tụng tè le hột me, rồi đầu bạc bắt đầu đốt lò thủ thiêm.....rồi phải đàm phán nâng bi đền bù bla...blaa.... :rolleyes: :D

Hạng D
26/1/11
1.159
1.212
113
Cá nhân e không mua VP nếu mua ở mà e chọn khu bên sông HBC. Ở nhà mình mà 24/24 nghe máy bay là là trên đầu ko lẽ đóng cửa cả ngày ! Khu đó e nhớ có đường dây điện không biết có dời đi ko hay còn nằm băng qua.
Sở thích, điều kiện mỗi người khác nhau chứ e mong ai cũng thích VP cho giá khu bên sông nó rớt xuống ka ka
bác hồ dời đi lâu zồi ạ, để lại có mà loạn bán ai mua ;)

Tập Lái
23/7/19
17
16
3
Vậy nhờ Bác dời luôn đường bay là quá ngon ha ha
VP mà ngon thì khu ven sông Phạm Văn Đồng HBC cũng quá lợi. Giá khu ven sông mà rẻ thì được ở khu yên tĩnh, hưởng tiện ích PVD, cần trường BV gì gì bên khu VP, đạp xe phát qua VP có mấy phút
bác hồ dời đi lâu zồi ạ, để lại có mà loạn bán ai mua ;)