14/6/17
879
424
63
Vậy đợt 30/4 vừa rồi có bác nào đi Đất Mũi chưa, đường từ Tp. Cà Mau xuống đất Mũi sửa ổn chưa, sedan chạy ngon không ạ ?
30/4 em có đi rồi bác, sedan chạy tạm ổn. cầu có nhiều mấp mô nên bác giảm tốc nhé.

• Love
Reactions: anhai555
Hạng B2
18/7/04
363
246
43
53
saigon
Khoảng 4 năm trước e đi thi thì ghé Năm Căn xong đi xuồng cao tốc (cũ xì, chạy như ăn cướp, hình như giá 3.5t/2 cái, đi được khoảng hơn 10 người). Cẩn thận đường xuống Năm Căn nhiều camera lắm.
Năm ngoái thì đi xe đến đất mũi luôn, xa mút chỉ, đường đang làm, kể cả đoạn k sửa thì cũng quá xấu, hẹp (lúc ra thì đi theo đường ông Trang thì xấu, hẹp, cây bụi 2 bên nhưng k bị đường đang làm). Nhục cho cái quốc lộ mà chắc e nghĩ chỉ rộng khoảng 7m, mố cầu cống liên tục, đường nhựa xâm nhập chứ không phải nhựa nguội, đi ồn xóc muốn điên luôn.
Chơi đất mũi xong thì ra ngoài ăn trưa, nhà hàng, quán nhiều lắm, e ăn cách khoảng 2km gì đó e không nhớ tên, giá cả khoảng 6 trăm 4 người.
Khách sạn Cà Mau thì ở Huỳnh Như 2, có bãi đậu xe sau nhà khá rộng, khách sạn cũng to. Trong Cà Mau thì ăn hải sản cũng k nhớ tên, giá thì 1.3 triệu/4 người, cua gạch 650k/kg
bữa rồi cũng về tới TP Cà Mau, tối ngủ KS Huỳnh Như cũng ok, chỗ đậu xe rộng rãi. Định lái xe đến mũi CM mà thấy không hứng thú lắm và ngại đường nhỏ nên thôi quay đầu về Bạc Liêu ghé nhà thờ Cha Diệp

• Like
Reactions: CuBiMi
Tập Lái
13/6/16
31
830
98
53
Các bác cho hỏi ở Năm Căn có quán nào ăn ngon không ạ? Và đường từ Cà Mau về Đất Mũi giờ đã ổn chưa? Có cần chú ý gì không? Thanks các bác.

Hạng D
26/3/15
1.350
20.214
113
Các bác cho hỏi ở Năm Căn có quán nào ăn ngon không ạ? Và đường từ Cà Mau về Đất Mũi giờ đã ổn chưa? Có cần chú ý gì không? Thanks các bác.
Ẩm thực bờ sông 333, qua vòng xoay rẽ trái vào Võ Thị Sáu.
Đường Năm Căn - Đất Mũi ổn, chỉ hơi hẹp nên chạy để ý xe máy và mấy xe 16c chạy tuyến này này giống "tốc hành" ngày xưa, né nó cho lành.

• Like
Reactions: anhgia17
Tập Lái
13/6/16
31
830
98
53
Ẩm thực bờ sông 333, qua vòng xoay rẽ trái vào Võ Thị Sáu.
Đường Năm Căn - Đất Mũi ổn, chỉ hơi hẹp nên chạy để ý xe máy và mấy xe 16c chạy tuyến này này giống "tốc hành" ngày xưa, né nó cho lành.
Cám ơn anh.