Tập Lái
25/5/11
47
25
23
thật ra bản thân em biết đến PT cũng hơi muộn, rồi cũng tìm nhiều nguồn thông tin khác nhau để tham khảo thông tin & đưa ra quyết định. cách đây tầm 3 năm, mình cũng lăn tăn lên đây hỏi đất củ chi nói riêng & khu tây bắc nói chung, nhưng rốt cuộc ko nhận đc câu trả lời cho mình, nên phải đi thực tế. đi thực tế mới gặp 1 vài anh chị trên này họ ngầm đi đánh trước lâu rồi. tương tự như ở LA, BD... PT này cũng thế, mình ra thực tế thì cũng gặp nhiều anh chị gom hàng từ lâu, họ đã đánh từ cách đây 1-2 năm, thật ra giá PT hiện giờ tùy nơi đã x2 so với năm ngoái. nhưng nhận định của riêng mình là còn chấp nhận đc, so ra với những khu biển khác thì rẻ bèo. thế nên mình ngâm thôi, cho dù bóng có bể thì cùng lắm là ăn rau thay cơm thui :D
Mình vào Mũi Né từ 2017 sau khi chốt lời PQ, hồi đó ném vào 20 tỏi mà đc cơ man nào là đất, đc 6-7 lô mỗi lô toàn 2000-1ha, giờ bán nhẹ 1 lô đủ tiền gốc, haiz còn lại 6 lô hơn 5ha đất toàn vị trí vàng trong đó, cứ ngồi xem sự đời thôi, vài 3 năm nữa ko x2, x3 nữa e đi đầu xuống đất. Hahaa, chung kết làm cái resort mặt biển 8000m2 làm của nả cho con cái, sb hơi lâu nhưng cao tốc xong SG xuống đây chứ ai đi VT. Du lịch quanh năm ko 1 mùa như miền Bắc, tây đông, thế là ok, giờ giá đất còn quá rẻ ko chỉ so với ĐN, NT mà so với Qui Nhơn, Phú Yên thì vẫn còn kém giá xa mà tiềm năng du lịch quá to lớn. Khí hậu, thiên nhiên quá ưu đãi, ăn trưa ko phải quạt, tắm biển ko rát chân khi đi trên cát, tối se lạnh nhẹ nhàng... đi cả từ Bắc vào Nam vùng biển nào e cũng ghé nhưng có nơi nào tiềm năng hơn MN????

Khi mua đất bác có hay tự hỏi: Nếu đóng băng, miếng đất đó có ở đc, có bán đc nếu giảm giá, có còn giá trị gì, hay đơn thuần chỉ là con bài để đánh bạc kg? :)
Đâu mấy ai tự hỏi được cái này đâu bác, mấy ng mới vào đầu tư bds thấy mua cứ sinh lời liên tục sẽ k thấy được cái này. cái này ai trải qua những năm 2009- 2011 hoặc đầu tư bds lâu mới hiểu được.

Tập Lái
18/4/17
48
39
33
36
Mình vào Mũi Né từ 2017 sau khi chốt lời PQ, hồi đó ném vào 20 tỏi mà đc cơ man nào là đất, đc 6-7 lô mỗi lô toàn 2000-1ha, giờ bán nhẹ 1 lô đủ tiền gốc, haiz còn lại 6 lô hơn 5ha đất toàn vị trí vàng trong đó, cứ ngồi xem sự đời thôi, vài 3 năm nữa ko x2, x3 nữa e đi đầu xuống đất. Hahaa, chung kết làm cái resort mặt biển 8000m2 làm của nả cho con cái, sb hơi lâu nhưng cao tốc xong SG xuống đây chứ ai đi VT. Du lịch quanh năm ko 1 mùa như miền Bắc, tây đông, thế là ok, giờ giá đất còn quá rẻ ko chỉ so với ĐN, NT mà so với Qui Nhơn, Phú Yên thì vẫn còn kém giá xa mà tiềm năng du lịch quá to lớn. Khí hậu, thiên nhiên quá ưu đãi, ăn trưa ko phải quạt, tắm biển ko rát chân khi đi trên cát, tối se lạnh nhẹ nhàng... đi cả từ Bắc vào Nam vùng biển nào e cũng ghé nhưng có nơi nào tiềm năng hơn MN????

em nằm vùng bên otofun, theo dõi bác cũng khá lâu đấy ạ. bác diep tay to gom hàng PT ai cũng biết :p

Khi mua đất bác có hay tự hỏi: Nếu đóng băng, miếng đất đó có ở đc, có bán đc nếu giảm giá, có còn giá trị gì, hay đơn thuần chỉ là con bài để đánh bạc kg? :)

người khác thì em ko biết, riêng em khi xác định đã đầu tư ở đâu từ trung hạn trở lên, em sẽ ko để ko miếng đất đó thành hoang phí, em sẽ đầu tư nho nhỏ ở đó 1 cái j đó để có đồng ra đồng vô. :) cho dù bây giờ thị trường có đóng băng hay đi xuống, thì miếng đất đó nếu đc đầu tư đúng cách vẫn sinh ra chút cơm cho mình ^^

Hạng B2
16/8/15
192
295
73
49
Bác phán chuẩn này, em đi Phan Thiết du lịch thấy bãi biển cực kỳ dốc và nhỏ hẹp, thành phố cũng ko có gì phát triển nếu nói so với tốc độ phát triển thành phố với Vtau chưa nói so với quy mô nha trang, đà nẵng. Sân bay thì khác gì quy nhơn giờ có sân bay rồi vẫn ngáp ruồi, còn vũng tàu giờ quy hoạch đến 2 cái sân bay cũng thế. Em chỉ quan tâm thực tế dưới đấy bây h thanh khoản được ko hay toàn cò bán mồm với nhau
Tui dân Quy nhơn nè Bác, ngáp ruồi đâu ra, từ 3 năm nay phòng lúc nào cũng cháy mùa hè, cao điể, ,trừ những đợt mưa bão, vé máy bay thì sát nút mua ko có, giá mắc, Nhà tui một người mở ks Mini, bạn bè thì mở homestay, phòng ta nói kín mít. Xe khách thì cứ tối thứ 6 mà tui ko dặn trước thì cũng ko có giường nằm

Tập Lái
25/5/11
47
25
23
em nằm vùng bên otofun, theo dõi bác cũng khá lâu đấy ạ. bác diep tay to gom hàng PT ai cũng biết :p

người khác thì em ko biết, riêng em khi xác định đã đầu tư ở đâu từ trung hạn trở lên, em sẽ ko để ko miếng đất đó thành hoang phí, em sẽ đầu tư nho nhỏ ở đó 1 cái j đó để có đồng ra đồng vô. :) cho dù bây giờ thị trường có đóng băng hay đi xuống, thì miếng đất đó nếu đc đầu tư đúng cách vẫn sinh ra chút cơm cho mình ^^
Chuẩn cụ, làm bds du lịch nên dài hơi tí ko ăn xổi đc đâu và tính miếng đất đó giá trị sinh lời sao chứ đừng nghĩ ăn ngay, tương lai có đất mặt biển, gần biển, view biển khu vực du lịch quốc gia, dân du lịch đông thì làm gì cũng dễ cụ nhé, nói đùa bán trà đá cho thuê phao bơi cũng thoải mái ko như HN, SG mua biệt thự 15-25 tỷ cho thuê đc vài 30 tr/tháng làm gì. Cứ dần dà làm cái ks 40-60p là nghỉ hưu thoải mái. Còn các cụ nhìn nó bùm cũng có lý do là bùm nhẹ, 1 số vùng sốt ảo còn đất giá trị thực cứ thế mà tăng theo hạ tầng thôi. Cứ nhìn ĐN, NT, QN thì rõ từ 2012 mặt biển Mỹ Khê 25-30tr, 2017 lên 200tr ai cũng bảo bùm và giờ thì sao 400tr rồi, đất làm du lịch đc quanh năm ko bao giờ chết, có chăng nằm im 1 tg rồi lại bùng tăng thôi. PQ cũng thế giờ đang nằm im và đi xuống nhẹ sau khi sốt nóng quá mức năm 2018 nhưng cuối năm or năm sau lại tăng ầm ầm ngay ...

Hạng B2
13/4/15
131
204
43
Sao không ai đi VT bác?

Tập Lái
30/12/18
21
18
3
SG
Tui dân Quy nhơn nè Bác, ngáp ruồi đâu ra, từ 3 năm nay phòng lúc nào cũng cháy mùa hè, cao điể, ,trừ những đợt mưa bão, vé máy bay thì sát nút mua ko có, giá mắc, Nhà tui một người mở ks Mini, bạn bè thì mở homestay, phòng ta nói kín mít. Xe khách thì cứ tối thứ 6 mà tui ko dặn trước thì cũng ko có giường nằm
Cho phép cười mĩm với cmt của bác - một người đi công tác Quy Nhơn năm vài lần ròng rã gần chục năm nay

Tập Lái
31/10/15
22
68
13
36
Mình có người quen ôm Sea Links méo mặt. Đẩy kg đi, cho thuê chả mấy đồng. Rảnh là kiếm chuyện chạy ra nghĩ chi đỡ phí. Chua lắm, giờ thấy nhà nhà lao vào Phan Thiết mà nghẹn ngào.
Villa Sea Links giờ khởi sắc lại nhờ đợt sóng này...nếu người nhà bác mua giai đoạn đầu thì đúng là ko có lãi gì :D.

Hạng B2
11/3/19
172
49
56
33
sailingbays.com
Hưng Lộc Phát chuẩn bị mở bán dự án nhà phố biệt thự mũi né phan thiết giai đoạn 1, hiện đang nhận booking có hoàn trả nêu ko mua được và kèm lãi suất khoản 8%. bác nào hứng thú inbox e gửi thông tin tham khảo