Hạng D
30/7/13
1.455
17.175
113
Phú Quốc
Bác bán hàng thôi không có đầu tư à sao nghe sao biết vậy thế?:) dự án thì có luôn có độ trễ bao nhiêu năm? đầu tư thì có chọn thời điểm không? Chắc thủ tướng tăng vốn cho sân bay hay phê duyệt Mũi Né 18/12/2018 là cùng đội bơm thổi :)? Đếm xem có bao nhiêu ông lớn nhảy vào từ quý 2, chắc là sẽ chết hết:)?

Nửa nạc nửa mỡ hay chưa cất cánh mới là cơ hội đầu tư, còn phát triển rồi thì ra Nha Trang mua 30tr/m góp lúa cho nđt khác nhé.

Từ năm 2012 đến nay Đà Nẵng, Nha Trang, Phú Quốc, Tp.HCM đã phát triển thêm bao nhiêu, tăng bao nhiêu giá, rồi nhìn lại Phan Thiết để tự cảm nhận nhé bác.

Đầy chỗ lời hơn, thanh khoản tốt hơn thì việc gì phải đâm đầu vào chỗ khó.

Hạng B2
12/3/05
223
298
68
45
Từ năm 2012 đến nay Đà Nẵng, Nha Trang, Phú Quốc, Tp.HCM đã phát triển thêm bao nhiêu, tăng bao nhiêu giá, rồi nhìn lại Phan Thiết để tự cảm nhận nhé bác.

Đầy chỗ lời hơn, thanh khoản tốt hơn thì việc gì phải đâm đầu vào chỗ khó.

Vâng, thì khó, chứ có phải ai đâm đầu vô đây đều là đầu đất :). Hãy xem giá thời bác 2012 đến 11/2018, rồi giá từ 11/2018 đến nay xem sẽ rõ nhé.

Hạng D
30/7/13
1.455
17.175
113
Phú Quốc
Chính vì cái vấn đề đó nên em mới đâm đầu vào bác ạ. Bài toán là 5 năm. Nhìn lại thằng nào cũng lên có sao nó không lên :)

Nó sẽ lên, nhưng nên chia ra nhiều khu khác, vì em thấy nhiều khu vực có tỉ suất sinh lợi cao hơn Phan Thiết, chúc bác may mắn.

Tập Lái
18/4/17
48
39
33
36
thật ra bản thân em biết đến PT cũng hơi muộn, rồi cũng tìm nhiều nguồn thông tin khác nhau để tham khảo thông tin & đưa ra quyết định. cách đây tầm 3 năm, mình cũng lăn tăn lên đây hỏi đất củ chi nói riêng & khu tây bắc nói chung, nhưng rốt cuộc ko nhận đc câu trả lời cho mình, nên phải đi thực tế. đi thực tế mới gặp 1 vài anh chị trên này họ ngầm đi đánh trước lâu rồi. tương tự như ở LA, BD... PT này cũng thế, mình ra thực tế thì cũng gặp nhiều anh chị gom hàng từ lâu, họ đã đánh từ cách đây 1-2 năm, thật ra giá PT hiện giờ tùy nơi đã x2 so với năm ngoái. nhưng nhận định của riêng mình là còn chấp nhận đc, so ra với những khu biển khác thì rẻ bèo. thế nên mình ngâm thôi, cho dù bóng có bể thì cùng lắm là ăn rau thay cơm thui :D

Hạng B2
24/9/16
198
266
63
TP.HCM
Bác nào làm Phan Thiết cho em hỏi quanh Mũi Kê Gà có giá 130-140tr/1000m2 đất rừng ko ạ

Tập Lái
31/10/15
22
68
13
36
Tên nick này ra đời vì hồi đó bán villa Sealinks, cũng một thời đu theo Phan Thiết, tên dự án em nhớ kha khá: Sunny Villa, Sentosa, Casa Lavanda, Mui Ne Domaine, Sunshine Hill, Muine Cactus, giờ ra Phú Quắc rồi :D
Không liên quan bài viết mà xưa bán villa Sea Links không khéo mình có biết :D, làm bên RĐ dc từ năm 2011 :D

Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
Bác phán chuẩn này, em đi Phan Thiết du lịch thấy bãi biển cực kỳ dốc và nhỏ hẹp, thành phố cũng ko có gì phát triển nếu nói so với tốc độ phát triển thành phố với Vtau chưa nói so với quy mô nha trang, đà nẵng. Sân bay thì khác gì quy nhơn giờ có sân bay rồi vẫn ngáp ruồi, còn vũng tàu giờ quy hoạch đến 2 cái sân bay cũng thế. Em chỉ quan tâm thực tế dưới đấy bây h thanh khoản được ko hay toàn cò bán mồm với nhau
Phan Thiết có mấy cồn cát đẹp, biển cũng tạm, nhưng dở dở ương ương về khoảng cách. Xa so với TP HCM.
VT gần nhưng biển xấu. Cả TP sống nhờ Dầu khí. Du lịch kém.

Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
Không liên quan bài viết mà xưa bán villa Sea Links không khéo mình có biết :D, làm bên RĐ dc từ năm 2011 :D
Mình có người quen ôm Sea Links méo mặt. Đẩy kg đi, cho thuê chả mấy đồng. Rảnh là kiếm chuyện chạy ra nghĩ chi đỡ phí. Chua lắm, giờ thấy nhà nhà lao vào Phan Thiết mà nghẹn ngào.

Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
thật ra bản thân em biết đến PT cũng hơi muộn, rồi cũng tìm nhiều nguồn thông tin khác nhau để tham khảo thông tin & đưa ra quyết định. cách đây tầm 3 năm, mình cũng lăn tăn lên đây hỏi đất củ chi nói riêng & khu tây bắc nói chung, nhưng rốt cuộc ko nhận đc câu trả lời cho mình, nên phải đi thực tế. đi thực tế mới gặp 1 vài anh chị trên này họ ngầm đi đánh trước lâu rồi. tương tự như ở LA, BD... PT này cũng thế, mình ra thực tế thì cũng gặp nhiều anh chị gom hàng từ lâu, họ đã đánh từ cách đây 1-2 năm, thật ra giá PT hiện giờ tùy nơi đã x2 so với năm ngoái. nhưng nhận định của riêng mình là còn chấp nhận đc, so ra với những khu biển khác thì rẻ bèo. thế nên mình ngâm thôi, cho dù bóng có bể thì cùng lắm là ăn rau thay cơm thui :D
Khi mua đất bác có hay tự hỏi: Nếu đóng băng, miếng đất đó có ở đc, có bán đc nếu giảm giá, có còn giá trị gì, hay đơn thuần chỉ là con bài để đánh bạc kg? :)