Hạng B2
10/7/15
417
731
93
34
Hưng Lộc Phát chuẩn bị mở bán dự án nhà phố biệt thự mũi né phan thiết giai đoạn 1, hiện đang nhận booking có hoàn trả nêu ko mua được và kèm lãi suất khoản 8%. bác nào hứng thú inbox e gửi thông tin tham khảo
Ib nha

Hạng C
25/7/18
588
2.007
93
Bình Thạnh, Tp HCM
Các tổ đội đang bơm cho PT quá, từ các cò lái cho đến báo chí đánh rần rần.
Cứ theo lời các cò lái trên này làm ngược lại là ổn.

Hạng B2
10/4/19
250
38
28
37
10 năm nưa k co cao toc
em nằm vùng bên otofun, theo dõi bác cũng khá lâu đấy ạ. bác diep tay to gom hàng PT ai cũng biết :p

người khác thì em ko biết, riêng em khi xác định đã đầu tư ở đâu từ trung hạn trở lên, em sẽ ko để ko miếng đất đó thành hoang phí, em sẽ đầu tư nho nhỏ ở đó 1 cái j đó để có đồng ra đồng vô. :) cho dù bây giờ thị trường có đóng băng hay đi xuống, thì miếng đất đó nếu đc đầu tư đúng cách vẫn sinh ra chút cơm cho mình ^^

Hạng B2
11/3/19
172
49
56
33
sailingbays.com
Các tổ đội đang bơm cho PT quá, từ các cò lái cho đến báo chí đánh rần rần.
Cứ theo lời các cò lái trên này làm ngược lại là ổn.
bác nói vậy là không đúng lắm rồi, thật ra cò lái họ nắm thông tin tốt để chào mời khách, khách sẽ có 2 dạng đầu tư, 1 là lướt sóng và là theo trung và dài hạn. thông tin cò đưa hẫu như có cơ sở theo quy hoạch của nhà nước nên khách họ củng nắm, thị trường được tạo nên phải chính từ khách hàng và sale bác ạ, không nên tư duy kiểu phiến diện như thế. mọi vấn đề luôn có 2 mặt, cò làm thị trường tốt nên dòng khách đầu cơ họ sẽ đu theo cùng tạo sóng, dân đầu tư đều có lợi nếu dòng tiền vào đúng thời điểm. quyết định đầu tư hay ko thì vẫn do khách hàng quyết định, không nên cái gì củng đổ lỗi cho sale, trước khi đổ lỗi cho cò, sale thì hãy xem lại kiến thức, phân tích về thị trường của bác có tốt để quyết định hay không, nếu quyết định thì nên đổ lỗi bản thân bác trước, tiên trách kỉ, hậu trách nhân. :D

Hạng B2
10/4/19
250
38
28
37
bác nói vậy là không đúng lắm rồi, thật ra cò lái họ nắm thông tin tốt để chào mời khách, khách sẽ có 2 dạng đầu tư, 1 là lướt sóng và là theo trung và dài hạn. thông tin cò đưa hẫu như có cơ sở theo quy hoạch của nhà nước nên khách họ củng nắm, thị trường được tạo nên phải chính từ khách hàng và sale bác ạ, không nên tư duy kiểu phiến diện như thế. mọi vấn đề luôn có 2 mặt, cò làm thị trường tốt nên dòng khách đầu cơ họ sẽ đu theo cùng tạo sóng, dân đầu tư đều có lợi nếu dòng tiền vào đúng thời điểm. quyết định đầu tư hay ko thì vẫn do khách hàng quyết định, không nên cái gì củng đổ lỗi cho sale, trước khi đổ lỗi cho cò, sale thì hãy xem lại kiến thức, phân tích về thị trường của bác có tốt để quyết định hay không, nếu quyết định thì nên đổ lỗi bản thân bác trước, tiên trách kỉ, hậu trách nhân. :D

https://www.otofun.net/threads/khi-...ui-ne-phan-thiet.1469088/page-7#post-47053373

đây bác ơi

Hạng B2
16/8/15
192
295
73
49
Các bác cho hỏi sao minh xem bản đồ dự án diamond bay này với dự án Silver beach ngoài PT giống dự án Casa Lavanda cũ là thế nào ạ? Dự án vẫn của Khang Linh hay bán cho chủ mới nhĩ! Bác nào rành PT khai sáng mình nhé. Đội cò chào giá loạn không biết sao luôn.
Diamond Bay thì chính xác là Casa lavanda Bác ạ. Mình hôm trước có ngắm nghía và đi gặp 1 chính chủ là 1 chủ thẩm mỹ viện lớn trong sài gòn, Bác ấy cung cấp ạ. Và Sliver beach thì cũng là nó . Giờ thì đang được Link HOuse chào bán .

Hạng B2
6/3/17
411
250
68
43
PT có gì hót vậy các bác?
Mấy lần ra đó du lịch thấy nóng gấp đôi SG :confused:,
Biển thì VT hay Hồ Cốc cũng đầy ra :D
Kết nối gt thì 10 năm nưac mới may ra có cái ct, sân bay 4E thì chắc 15 năm :p
Kiến thức e hạn hẹp

Hạng B2
16/8/15
192
295
73
49
Như ma trận vậy bác! Thế giờ mua sổ hay hợp đồng bên nào cũng như nhau sao bác? Em biết nhiều nhà đầu tư từ thời Khang Linh còn chưa ra sổ hay thực hiện hết hợp đồng vậy có đủ pháp lí tiếp tục không? Mua đất dự án mới có còn sổ chung của Khang linh không hay riêng của diamond bay bay hay silver gi gi.. và Ai sau này là chủ phát triển quản lý nó thành 1 khu ở được? Riết người mua cứ như nắm lưỡi dao.
Theo mình hỏi thì mấy anh đã đầu tư ở đó ( có một nhóm Bác sĩ ở Sg) trả lời, thời bà Khang Linh đi tù, sổ đất thì cầm ở ngân hàng ( đã ra sổ riêng ) những người mua đất đấu tranh dữ dội nên ra sổ dược 1 mớ, nhưng cũng đồng thời sao đó mà một số cá nhân không chịu nhận sổ, nên số sổ đó giờ vẫn còn của Khang Linh, ( sổ riêng từng nền) và nghe đâu giờ nằm trong rổ hàng của Link House. Như vậy thì sổ thì ai muốn mua cứ có sổ , tên ai cũng được miễn là chính chủ bán thì chả sao nhưng lý do đó mà mình ngại, ko dám mua vì ko biết hạ tầng còn lại và các công trình trong thiết kế có ai triển khai không dù rằng nhân công cuộc đi tìm đất mua lại lúc đầu từ mấy anh bác sĩ mà thằng em mình nó môi giới lướt lát cũng được kha khá.

Tập Lái
25/5/11
47
25
23
PT có gì hót vậy các bác?
Mấy lần ra đó du lịch thấy nóng gấp đôi SG :confused:,
Biển thì VT hay Hồ Cốc cũng đầy ra :D
Kết nối gt thì 10 năm nưac mới may ra có cái ct, sân bay 4E thì chắc 15 năm :p
Kiến thức e hạn hẹp
Mợ ra Mũi Né hay chưa nhỉ, mợ kêu nóng hơn SG là hoàn toàn hồ đồ, mình ở trong này tháng nào cũng có mặt ít nhất 1-3 tuần mà ăn trưa k0 cần điều hòa, k0 cần quạt, tối đi honda phải mặc áo k0 hơi lạnh, tối ngủ mở cửa bật quạt nhẹ phải đắp chăn, khí hậu tuy nắng nhg chui vào bóng râm là mát rượi, gió biển nhiều oxy. VT hay Hồ Cốc biển sao so đc với MN bờ cát dài, bãi tắm thoải, thiên nhiên ưu đãi.... mình đi dọc miền Bắc - Trung - Nam cả rồi từ SS, CL, Nhật Lệ, Mỹ Khê, BVP, Dốc Lết, Nha Trang, Cam Ranh, Vĩnh Hy, Hồ Tràm, Long Hải, VT.... nhưng đc cái nọ mất cái kia, k0 đâu hoàn hảo cả, chốt lại MN vẫn phù hợp cả về thiên nhiên, khí hậu, giá cả