Hạng B2
14/3/13
298
372
63
sai gon
Theo anh đánh giá độ khả thi ra sao? Có nên đu theo không?
Cái hẻm quá nhỏ làm em nghi nó không xong pháp lý quá.
Theo em thì liều ăn nhiều:d
Chị gái em cũng ở khu này nên em cũng biết chủ đất và nguần gốc!
còn cái Cty bỏ tiền ra để hợp thức hoá cho chủ đất để mua lại thì em không biết nhiều về Cty này. Bác tìm hiểu coi sao(Angle Lina)
Nếu một Cty mạnh về TC thì không bán theo kiểu lúa non thế này vì giá rẻ! Vì thế em thấy cách làm của Cty này có hai vấn đề.
-Có thể Cty có mối quan hệ và ra được dự án nhưng không đủ TC nên phải bán theo cách này.
-Cty này họ cũng không biết có ra được sổ không theo kiểu 50/50. Mà nếu họ không chắc chắn mà họ dám bán với hình thức này thị họ càng khó hoàn thành & đạt được mục đính, vì khi mở bán thế này thì nhiều người nhòm ngó và có thể Thành Phố có khi cũng nhúng tay vào can thiệp nếu dự án không minh bạch!
Em nói thế vì em biết nguần gốc đất và gia đình chủ đất.

Tập Lái
2/10/17
0
1
2
33
trong vành đai mà khu xung quanh liên phường cũng chăn bò thôi. Ngoài vành đai mà Lê văn việt, võ văn ngân cũng k đụng vào đc đâu
Khu Long Trường cạnh cầu ông Nhiêu tương lai dân đông không bác @@

Hạng B2
5/10/17
417
890
93
còn cái Cty bỏ tiền ra để hợp thức hoá cho chủ đất để mua lại thì em không biết nhiều về Cty này. Bác tìm hiểu coi sao(Angle Lina)
Nếu một Cty mạnh về TC thì không bán theo kiểu lúa non thế này vì giá rẻ! Vì thế em thấy cách làm của Cty này có hai vấn đề.
-Có thể Cty có mối quan hệ và ra được dự án nhưng không đủ TC nên phải bán theo cách này.
-Cty này họ cũng không biết có ra được sổ không theo kiểu 50/50. Mà nếu họ không chắc chắn mà họ dám bán với hình thức này thị họ càng khó hoàn thành & đạt được mục đính, vì khi mở bán thế này thì nhiều người nhòm ngó và có thể Thành Phố có khi cũng nhúng tay vào can thiệp nếu dự án không minh bạch!
Bác lên TTQH thì cũng biết nó là đất gì mà. Em em biết thì không phải đất ở, đất trồng cây xanh quanh kênh rạch gì đấy.... túm lại liều ăn nhiều:)

Hạng F
20/11/14
5.086
12.190
113
theo e nghĩ cái này ko phải " liều ăn nhiều" mà là "điếc ko sợ súng" (giang hồ thì gọi là " cùi ko sợ lở") thì đúng hơn haha.....

Tập Lái
11/7/17
0
74
13
41
Tp hcm
Bong bóng chắc cũng sắp nổ rồi các bác, giờ chỉ mua nhà hiện hữu còn may ra
Năm ngoái giờ này lác đác ng đi xem đất, năm nay thấy sales vẫn up hình chốt cọc nh lắm! Em còn ít t cứ rụt rè k biết cầm tiếp hay xuống, hihi!

Hạng B2
13/7/10
221
794
123
HCM
Hôm nay em mới qua tham khảo và tìm hiểu dự án này. Em nhắm chắc hẻm được 3m và khu đất ăn ra tận bờ sông, CDT chưa có pháp lý của khu đất nhưng đã bán với hình thức góp vốn và cam kết hoàn tiền, bồi thường 50%.
E hóng được là cty Đất Vàng Hoàng Kim , còn uy tín sao thì các bác tự tìm hiểu nhé

Hạng B2
14/3/13
298
372
63
sai gon
E hóng được là cty Đất Vàng Hoàng Kim , còn uy tín sao thì các bác tự tìm hiểu nhé
CDT không phải là Đất Vàng Hoàng Kim đâu bác ah. Của một người đã từng là cổ đông của ĐVHK giờ tách ra làm riêng. Cty này Angel lina

• Like
Reactions: Tyrant
Hạng B2
14/3/13
298
372
63
sai gon
theo e nghĩ cái này ko phải " liều ăn nhiều" mà là "điếc ko sợ súng" (giang hồ thì gọi là " cùi ko sợ lở") thì đúng hơn haha.....
Em thì mấy vụ mập mờ này thì chỉ tìm hiểu mang tính chất học hỏi thôi! Bác nói thế nỡ ai muốn đầu tư nghe thế bỏ cuộc và mai mốt dự án thành công thì bác nghĩ sao!?

• Like
Reactions: thuto1 and Tyrant
Hạng F
20/11/14
5.086
12.190
113
Em thì mấy vụ mập mờ này thì chỉ tìm hiểu mang tính chất học hỏi thôi! Bác nói thế nỡ ai muốn đầu tư nghe thế bỏ cuộc và mai mốt dự án thành công thì bác nghĩ sao!?
Có thể thắng ... bác nói đúng. Nhưng đầy rủi ro thế (5 ăn 5 thua) thì ko nên liều... để làm gì??? Trong khi đầy cơ hội khác mà 8 phần ăn chỉ có 1 hay 2 phần hòa vốn . Đúng hơm???? Nói chung ko đáng để liều mạng tiền bạc của gia đình vào chỗ PL mập mờ thế này... Mà gọi đúng phải là "chưa thấy quan tài chưa đổ lệ".

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
12/7/13
2.075
7.771
133
Hồ Chí Minh
Cái dự án hẻm Đỗ Xuân Hợp đó dính quy hoạch công viên cây xanh, trong thời gian chờ đợi QĐ60 có trời mà binh
Hơn nữa góp vốn vào cty mới lạ và đa nghề như cty này các bác có dám giao trứng cho ác k
Bác nào thích ăn nhiều thì cứ liều đi :)
Đất quận 9 đang nóng trở lại?