Hạng D
23/4/18
1.201
1.264
113
Bác nói cũng đúng ở một vài khu vực ..nhưng đang có dấu hiệu hạ nhiệt (giảm) chung nên cứ chờ thêm vài tháng ... hy vọng ko đoán sai !!!!!

Ở đâu ko biết chứ Long Trường Phú Hữu Đường số 1 LT bây giờ ko dưới 1ty780 cho lô 50m2. BOT dự án 8300 lô 50m2 40tr ko có hàng để bán. Giờ giá rẻ chỉ có lô lớn thôi.

Hạng C
18/10/16
714
11.413
93
Cái dự án hẻm Đỗ Xuân Hợp đó dính quy hoạch công viên cây xanh, trong thời gian chờ đợi QĐ60 có trời mà binh
Hơn nữa góp vốn vào cty mới lạ và đa nghề như cty này các bác có dám giao trứng cho ác k
Bác nào thích ăn nhiều thì cứ liều đi :)
View attachment 1614020
Em cũng ngồi 22b Phùng khắc Hoan search ra cái này, thấy hàng đầu tiên là "cắt tóc gội đầu", em mém phun ra bàn :D

Hạng B2
18/1/17
446
328
63
Chính vì mấy dự án mới ko ra đc sổ nên đẩy giá thành của mấy nền đang có sổ hiện hữu lên cao. khu trung tâm giờ giá cao tới lóc rồi, đặc biệt ở Tân Phú đường nội bộ 6m lên tới 100tr/m2. Ae có thể đi kiểm chứng. Nhìn lại giá đất Q9 vẫn ko phải cao đâu. Đây là ý kiến cá nhân em, bác nào ném đá em chịu
Đường nào vậy bác?

Tập Lái
8/8/17
0
4
2
31
Ở đâu ko biết chứ Long Trường Phú Hữu Đường số 1 LT bây giờ ko dưới 1ty780 cho lô 50m2. BOT dự án 8300 lô 50m2 40tr ko có hàng để bán. Giờ giá rẻ chỉ có lô lớn thôi.
Thấy cũng xìu mà. Muốn bán bot đường 8m mà thu về 35tr/m cũng k thấy nhanh nữa.

• Like
Reactions: seaniceBr
Hạng B2
14/3/13
298
372
63
sai gon
Em cũng ngồi 22b Phùng khắc Hoan search ra cái này, thấy hàng đầu tiên là "cắt tóc gội đầu", em mém phun ra bàn :D
Em cũng như bác! Đọc xong các nghành nghề Cty này đăng kí mà hoa hết cả mắt.
Hôm bé cháu con chị gái gọi điện báo khu đất gần nhà con mở bán, em cứ tưởng nó làm xong pháp lý rồi nên chọn luôn 3 nền và sáng hôm sau chạy xuống gặp chị chủ đất(tại em biết gđ nhà chị chủ đất từ lâu rồi) chị bảo nó mới trả cho chị có 10 tỷ/ tổng 80 tỷ. Thế là ngưng không đặt chỗ mà xin thông tin CDT và tìm hiểu để rồi đi tới cái chỗ cắt tóc gội đầu!!!

Hạng D
22/6/15
4.636
21.134
113
Cái dự án hẻm Đỗ Xuân Hợp đó dính quy hoạch công viên cây xanh, trong thời gian chờ đợi QĐ60 có trời mà binh
Hơn nữa góp vốn vào cty mới lạ và đa nghề như cty này các bác có dám giao trứng cho ác k
Bác nào thích ăn nhiều thì cứ liều đi :)
View attachment 1614020
Kinh hồn!
Cái cty gì mà cắt tóc gội đầu với bán thuốc lào thấy ớn !
Quá hãi !!!

Tui nói thật cho dù bán có 5 chẹo/m2 tui cũng chả thèm mua
Tiền chứ có phải là lá mít đáu mà mua tào lao vậy !

Hạng B2
16/5/17
364
1.534
93
Kinh hồn!
Cái cty gì mà cắt tóc gội đầu với bán thuốc lào thấy ớn !
Quá hãi !!!

Tui nói thật cho dù bán có 5 chẹo/m2 tui cũng chả thèm mua
Tiền chứ có phải là lá mít đáu mà mua tào lao vậy !
Vịt mình có cái hay vậy đó, cấp giấy phéo kinh doanh mà nhìn vào chẳng biết thực ra nó cấp cho cái mẹ gì.
Một công ty con con thành lập cũng xin đăng ký cả trăm ngành nghề mà thậm chí từ thằng lớn đến thằng nhỏ trong công ty ấy chẳng biết chuyên môn cái mặt mũi ngành nghề ấy nó ra làm sao cả.
Thằng cấp phép cũng chẳng thèm đọc, tiền đóng vào (chắc có thêm phong bao) là muốn xin cái mẹ gì cũng được cấp phép.

Hạng B1
9/4/13
86
598
63
Bác nghĩ với tốc độ đô thị hóa bây giờ thì q9 cần tới 20-30 năm à.Em thì nói 15 năm thôi, thời 2018 4.0 rồi chứ đâu phải cái thời cúp điện cúp nước đọc báo giấy như năm 90 91 nữa đâu bác.
Trong trung tâm còn khối thứ chưa làm được, treo quy hoạch cũng chục năm nay rồi bác. Tiền của va sức người có hạn nên cũng chọn chỗ ưu tiên chứ bác. Bác nhìn đống nhà ở kênh rạch Q4, Q8 xem.

Tập Lái
24/9/15
29
292
53
37
Trong trung tâm còn khối thứ chưa làm được, treo quy hoạch cũng chục năm nay rồi bác. Tiền của va sức người có hạn nên cũng chọn chỗ ưu tiên chứ bác. Bác nhìn đống nhà ở kênh rạch Q4, Q8 xem.
Khu đông đang dc ưu tiên đó bác.Còn nhà ven kênh q4,q8 thì khó di dời hơn khu vùng ven là chắc rồi vì giá đất cao bồi thường thấp dân ko chịu đi đâu.Tất nhiên cái gì cũng cần thời gian chứ ko 1 sớm 1 chiều dc