Hạng B1
17/1/21
53
37
18
36
Vị trí chụp sau này là Công viên sinh thái thì phải. Căn Sadora em bán vài năm trước vì ĐQM xây xong nhìn xấu quá.
Sadora trông cũng đc mà bác. Bác khó tính thế chắc ở Đảo Kim Cương hay Saigon Sport City sau này mới hợp ý :D

Hạng C
5/2/09
594
4.210
93
Sadora trông cũng đc mà bác. Bác khó tính thế chắc ở Đảo Kim Cương hay Saigon Sport City sau này mới hợp ý :D
Em đã cắm dùi tạm tại Thủ Thiêm, ra ban công nhìn về quận 1 để ao ước anh ah.

• Like
Reactions: TamLo
Hạng B2
3/1/08
323
824
93
www.kiennghiep.com
Nhớ cách đây # 4-5 năm, cũng có thớt so sánh 3 dự án này, mọi người thảo luận rất hay!!!
Và thời đó, mình cũng có trải nghiệm đi xem, đánh giá cả 3 dự án (cùng so sánh với Vista Verde, Sun Avenue).

Nhân tiện cũng chia sẻ đến anh chủ thớt:
1. Cả 3 nơi, đều là những nơi đáng sống tại Tp.HCM, xét về các cccc hiện tại (mình mua 1 nơi, và có rất nhiều người thân/bạn bè/ người quen ở cả 3 nơi này).
Đánh giá cá nhân: Sala # VCP > Masteri

2. Anh chủ thớt nên thuê ở thử để đánh giá mình hợp nơi nào nhất như lời khuyên của các anh ở trên...
Gu ở 2 nơi cũng khá khác nhau...
VCP thì quá quá tiện về tiện ích xung quanh, và xô bồ/ đông đúc
Sala thì hiện tiện ích chưa nhiều, và không gian xung quanh mát mẻ.
Masteri nhộn nhịp, căn diện tích không rộng rãi
(ví dụ: bé nhỏ nhà em thích chơi ở VCP, bx & em thì lại thích dạo ở cv Sala hơn... Mỗi người mỗi ý)

Cái vụ ít gió, chắc anh chủ thớt kiểm tra lại :) Mình thấy giò phần phật!!!
VCP gió hơn là đúng, do cạnh sát sông hơn...

PS: anh chủ thớt mua khu Q2 cũng tạm thuận lợi để 2vc đi làm hiện tại... Lâu dài, chắc a nên đổi job thì tiện hơn, hahaha.
Thân chào các bác ạ. Do kinh nghiệm còn non kém để lựa chọn 1 căn chung cư 2-3 PN để an cư cho vợ & con nên e xin các bác cho ý kiến giùm. Budget e là quanh 6 tỷ (ko vay) chồng làm ở q9, vợ làm q10, mong vợ con được ở môi trường trong xanh, mát mẻ, đầy đủ tiện nghi nên e lăn tăn giữa các lựa chọn sau:

1) Vinhomes Central Park: thật lòng e rất thích khu đô thị này do thường đi chơi cùng gia đình tại đây. Nhưng gần đây e thấy có dấu hiệu lún nền trong khu đô thị nên hơi sợ. E ko biết 1 chữ nào về xây dựng nên nhìn hơi ám ảnh. Điểm cộng là vị trí quá tốt, tiện ích ko thiếu gì, không gian mát mẻ, lại sắp có metro.
2) Khu Sala: thuận tiện di chuyển mà hơi buồn, e tới đây vài lần thấy cảnh quan đẹp mà vắng, tiện ích không nhiều, đã vậy e đi dạo sao thấy ở đây nóng ko có miếng gió nào, nóng hơn VCP nhiều.
3) Khu Xa lộ Hà Nội e thấy có masteri Thảo Điền vị trí đẹp, lại sát metro tiện cho e đi làm, nhưng vào group cư dân thấy mọi người chê bai khá dữ nên hoang mang. Mấy chỗ kia thì hơi xa Metro.
4) Hơi lạc đề tí: Diamond Brilliant của Celadon city: xanh, sạch đẹp, giá cả vừa phải (ở đây thì chắc e hi sinh đi làm xa tít mù), nhưng gia đình ở thì chắc vui, thích cái aeon và công viên của nó.
Em rất mong các bác có thể chia sẻ cho e kinh nghiệm, nhất là trải nghiệm khi sinh sống ở đây và chuyện sụt lún của các khu đô thị. E tính gắn bó ở 30 40 năm mà nó lún sập nhà thì chết mất.
Em xin chân thành cảm ơn và chúc các bác dồi dào sức khỏe, gia đình an toàn khỏe mạnh vượt dịch covid :)

• Like
Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
ko biết anh chủ thớt quyết như thế nào rồi
báo tình hình cho anh em cùng mừng đi nào

• Like
Hạng C
5/2/09
594
4.210
93
Chắc cuối cùng ảnh chọn Empire City, đi đâu cũng tiện.

• Haha
Hạng B1
17/1/21
53
37
18
36
Nhớ cách đây # 4-5 năm, cũng có thớt so sánh 3 dự án này, mọi người thảo luận rất hay!!!
Và thời đó, mình cũng có trải nghiệm đi xem, đánh giá cả 3 dự án (cùng so sánh với Vista Verde, Sun Avenue).

Nhân tiện cũng chia sẻ đến anh chủ thớt:
1. Cả 3 nơi, đều là những nơi đáng sống tại Tp.HCM, xét về các cccc hiện tại (mình mua 1 nơi, và có rất nhiều người thân/bạn bè/ người quen ở cả 3 nơi này).
Đánh giá cá nhân: Sala # VCP > Masteri

2. Anh chủ thớt nên thuê ở thử để đánh giá mình hợp nơi nào nhất như lời khuyên của các anh ở trên...
Gu ở 2 nơi cũng khá khác nhau...
VCP thì quá quá tiện về tiện ích xung quanh, và xô bồ/ đông đúc
Sala thì hiện tiện ích chưa nhiều, và không gian xung quanh mát mẻ.
Masteri nhộn nhịp, căn diện tích không rộng rãi
(ví dụ: bé nhỏ nhà em thích chơi ở VCP, bx & em thì lại thích dạo ở cv Sala hơn... Mỗi người mỗi ý)

Cái vụ ít gió, chắc anh chủ thớt kiểm tra lại :) Mình thấy giò phần phật!!!
VCP gió hơn là đúng, do cạnh sát sông hơn...

PS: anh chủ thớt mua khu Q2 cũng tạm thuận lợi để 2vc đi làm hiện tại... Lâu dài, chắc a nên đổi job thì tiện hơn, hahaha.
Rất cám ơn lời khuyên của bác, e xin update tình hình:
- Sau khi đi lật tung hết cả đống chung cư phù hợp nhu cầu và túi tiền của hai vợ chồng, em chốt lại được một vài chỗ hợp ý và tầm tiền phù hợp:
1) Vinhomes central park.
2) Estella Height
3) Đảo Kim Cương.
4) Vinhomes Ba Son (Officetel cho rẻ)
Do kinh tế e liên quan đến việc đầu tư nên giờ đột ngột thay đổi, dòng tiền sẽ về dự kiến trong 3-6 tháng nữa, tình hình thuận lợi e gồng thêm 2-3 tỷ cũng ko vấn đề gì. Sợ mấy bác chửi ra đề bài đểu nên ko dám hỏi thêm :D

Hạng B2
25/12/10
298
2.815
93
- Sau khi đi lật tung hết cả đống chung cư phù hợp nhu cầu và túi tiền của hai vợ chồng, em chốt lại được một vài chỗ hợp ý và tầm tiền phù hợp:
2) Estella Height
3) Đảo Kim Cương.
Do kinh tế e liên quan đến việc đầu tư nên giờ đột ngột thay đổi, dòng tiền sẽ về dự kiến trong 3-6 tháng nữa, tình hình thuận lợi e gồng thêm 2-3 tỷ cũng ko vấn đề gì. Sợ mấy bác chửi ra đề bài đểu nên ko dám hỏi thêm :D
Chào bác,
Lăn tăn của bác cũng khá giống với vợ chồng em nên ko biết bác chọn chỗ nào và qđ mua căn bao nhiêu m2 để em tham khảo thêm được ko ạ?
Em thì hiện tại đang ở khu City Horse (gần Estella Heights) căn 2PN tầm 70m2, đợt dịch vừa rồi 2vc làm ở nhà thấy bí bách quá và nhà cũng có con nhỏ nữa nên muốn chuyển sang căn lớn hơn. VC e có sẵn 4 tỏi tiền tươi và budget mua là 7,5 tỏi mà bữa h đi rảo khắp các khu ở Q2 mà vẫn chưa có căn phù hợp. Chắc do tiền ít mà cái gì cũng đòi hehe

Hạng B2
3/1/08
323
824
93
www.kiennghiep.com
2) Estella Height
3) Đảo Kim Cương.
Mua nhà mà, nên chắc chắn phải kỹ lưỡng!
Chúc mừng bạn có thêm dòng tiền, thuận tiện hơn trong việc lựa chọn, cũng như đã đưa thêm/ chốt shortlist những chọn lựa tốt...

Nhân tiện, bạn luôn đưa VCP lên top, chắc đã có cảm tình nhiều. Vậy thử thuê ở 3-6 tháng, sẵn chờ dòng tiền về thêm, để có đánh giá chính xác nhất cho bản thân mình. Thuê VCP thì "quẹo lựa"... Nhiều!

• Like