Hạng D
26/8/05
3.936
22.956
133
Dự án nào cũng có ưu và nhược, thay đổi tùy nhu cầu. Quan trọng bác chủ muốn cái gì và ngân sách bao nhiêu thôi.
Suy nghĩ lâu quá, coi chừng giá lại bò lên thì khổ! ;)

• Like
Reactions: TamLo
Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
bác chủ thớt nếu xác định là mua căn hộ rồi thì nhân dịp này xúc lẹ vì có thể chộp dc căn ngộp.
giá chỉ có đi ngang hoặc đi lên chứ ko xuống vì em đang xây nhà nên em biết giá vật liệu xây dựng đang tăng kinh khủng.quyết nhanh và nằm vùng dự án săn căn ngộp

Hạng B1
17/1/21
53
37
18
36
bác chủ thớt nếu xác định là mua căn hộ rồi thì nhân dịp này xúc lẹ vì có thể chộp dc căn ngộp.
giá chỉ có đi ngang hoặc đi lên chứ ko xuống vì em đang xây nhà nên em biết giá vật liệu xây dựng đang tăng kinh khủng.quyết nhanh và nằm vùng dự án săn căn ngộp
Thanks bác nhiều nha, mình sẽ ghi nhận lời khuyên của bác :)

Hạng C
21/7/20
865
10.345
93
dc thì mình đẩy căn part 7, 2 pn, 89m2, dịch cho thuê 17tr, tháng sau nhận sổ. Mình đang tìm căn 3pn :) Giá loanh quanh 6.x tiểu học.
Đau đầu giữa Chung cư Vinhomes Central Park, Sala hay Chung cư gần meteo Xa lộ Hà Nội

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: TamLo and newbieppc
Hạng C
5/2/09
594
4.208
93
Hướng gió chính ở SG là Tây tây nam ( tháng 7-12) và Bắc đông bắc (1-6) . Nhưng đó là về lý thuyết. Tuỳ theo vị trí căn hộ nằm chỗ nào trong tổng thể khu chung cư mà gió thay đổi. Điều này chỉ có lên thực địa mà xem, và cũng chỉ đúng với khoảng tg đứng cảm nhận. Gió còn thay đổi theo thời điểm trong ngày nữa.

Hạng D
26/8/05
3.936
22.956
133
SG có 2 hướng gió chính và rất mạnh là Bắc và nam bác ah, còn ĐN hay TB hay gì cũng có gió nhưng đó là lúc mưa lớn, còn bt thì rất ít và yếu.
Anh mở sách giáo khoa đọc hộ cái. Link trên có dẫn đó.
Mình làm việc, nhận báo cáo hướng gió gần như mỗi ngày.