Hạng D
30/9/19
1.509
5.166
113
Santa Ana
Phải nói ngoại thất các tòa nhà không đẹp, nhưng chả xấu.
Nội thất bỏ tiền tới đâu thì sang và đẹp tới đó.
Công viên quá tuyệt.
Siêu thị, chỗ ăn chơi, bệnh viện, trường học, chợ (ngoại khu) cực kỳ tiện lợi, within walking distance.
Ga tàu điện đi bộ hơi xa chút, nhưng cũng không quá xa.
Giá không mắc nếu so với mấy thằng mới ngáo đá bây giờ.
Quá lý tưởng để ở, nhất là thuê (đầu tư không bàn). :D
Còn muốn sang chảnh hơn nữa thì 17tr/tháng căn 2PN ở Vinhome Bason, tiện ích thì không bằng nhưng ai hỏi ở đâu, kêu teo ở Vin Bason nghe oai như cóc :D

Căn hộ chục tỏi mà giá thuê 17tr/tháng thì đúng là chỉ có ở Vin Bason :D

Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
Còn muốn sang chảnh hơn nữa thì 17tr/tháng căn 2PN ở Vinhome Bason, tiện ích thì không bằng nhưng ai hỏi ở đâu, kêu teo ở Vin Bason nghe oai như cóc :D

Căn hộ chục tỏi mà giá thuê 17tr/tháng thì đúng là chỉ có ở Vin Bason :D
Sales dạy mình, bảo đấy là nhìn xa trông rộng. Cứ chăm chăm mấy đồng tiền thuê nhà, sẽ bỏ lỡ cơ hội đổi đời, gia tăng tài sản.
Èo mịa, nhìn xa thì mua đất, mua nhà, chứ nhìn méo gì mấy cái hộp chui ra chui vào mà bày đặt dạy đời. Căn hộ lên, thì đất còn lên ác.
Muốn bán hàng kiếm cơm thì nói nhanh cho nó vuông, vòng vo này nọ, nhảm hết sức! :D

Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
Sales dạy mình, bảo đấy là nhìn xa trông rộng. Cứ chăm chăm mấy đồng tiền thuê nhà, sẽ bỏ lỡ cơ hội đổi đời, gia tăng tài sản.
Èo mịa, nhìn xa thì mua đất, mua nhà, chứ nhìn méo gì mấy cái hộp chui ra chui vào mà bày đặt dạy đời. Căn hộ lên, thì đất còn lên ác.
Muốn bán hàng kiếm cơm thì nói nhanh cho nó vuông, vòng vo này nọ, nhảm hết sức! :D
Bác nói thực quá,các bác kia hoảng phải đàn áp tập thể bác để bác ko vào topic nữa đặng còn ra được hàng chứ :D

Hạng B1
17/1/21
53
37
18
36
Những cái khác em không dám khuyên chứ riêng Đưởng Kim Cao thì em khuyên bác nên loại khỏi danh sách. Này với lô One Vendarah, Feliz phải nói là quá sức overpriced, đánh vào tâm lý iu cái đẹp của các chị em trẻ tuổi mà làm giá. Với giá đó thật sự quá nhiều lựa chọn ở những nơi ở tốt. Em thấy đã chấp nhận ở chugn cư thì yếu tố đầu tiên, và bắt buộc phải có là TIỆN. Chung quanh phải tiện, di chuyển phải tiện. Ở bên khu này muốn ăn tô phở ra hồn cũng không có.
Xin cám ơn lời khuyên của bác. Bữa e chạy tới cầu Thời Đại đi dọc bờ sông ngay bữa triều cường, có lúc mực nước sông dâng cách chân e có 40-50 cm nên nhìn cũng sợ. Xin nghe lời bác chỉ giáo!

Hạng B1
17/1/21
53
37
18
36
Cân bằng tất cả yếu tố, đặt nặng việc tiện lợi và không gian công viên, mình đánh giá Vinhomes Central Park là thích hợp nhất. Estella xếp sau. Tất cả những cái khác sau nữa.
Đúng là VCP nó hội tụ rất nhiều yếu tố bác ạ. Cái gì nó cũng có @@

• Like
Reactions: alibabaxxx2000
Hạng B1
17/1/21
53
37
18
36
nghĩ sao chui vô cái đảo buồn như chó cắn đó , muốn yên tĩnh thuê cái d'edge thảo điền ở nơi đáng sống nhất tp cho nó ra thằng ngừoi . Muốn tiện ích chạy ra xuân thuỷ cả đống tiện ích ngập mặt . Mấy hôm nay thành phố ngập lịch sữ mà lều báo không chạy ra quốc hưong , nguyễn văn hửong chụp tấm hình đăng lên kiếm cơm là biết kết quả rồi
Cám ơn bác nhiều vì lời khuyên nha :)

Hạng B2
28/3/21
209
778
93
peachtreaty.com
Cái bản đồ của Climate Central hay đấy ạ, dù nó hơi trái với một số hiểu biết khác của em về bản đồ địa lý cao độ của Saigon. Ví dụ Thảo Điền, hay khu Quận 7 là khu ngập lủm chả hạn.

• Like
Reactions: TamLo