Hạng B1
17/1/21
53
37
18
36
Cái bản đồ của Climate Central hay đấy ạ, dù nó hơi trái với một số hiểu biết khác của em về bản đồ địa lý cao độ của Saigon. Ví dụ Thảo Điền, hay khu Quận 7 là khu ngập lủm chả hạn.
Vâng bác, e check thì nó là 1 tổ chức độc lập đánh giá về những nơi nguy cơ ngập lụt toàn thế giới chứ ko chỉ VN. Có thể có 1 số thông tin không phù hợp thực tế hoàn toàn nhưng ít ra đó là 1 thông tin khách quan.

Hạng B2
28/3/21
209
778
93
peachtreaty.com
Vâng bác, e check thì nó là 1 tổ chức độc lập đánh giá về những nơi nguy cơ ngập lụt toàn thế giới chứ ko chỉ VN. Có thể có 1 số thông tin không phù hợp thực tế hoàn toàn nhưng ít ra đó là 1 thông tin khách quan.
Có lẽ các tác giả research này dựa trên số liệu về cao độ của từng vùng địa lý, cùng với các giả định về mực nước biển tăng tới 2050 để vẽ ra bản đồ như vậy. Bản đồ của Climate Central cũng tương đối consistent với các research khác cùng chủ đề mà em được đọc. Bài báo trên NYTimes cũng dẫn đến bọn Climate Central này.

Nếu không vào đựơc paywall này thì link ở đây:

Nếu đúng như em suspect ở trên, nếu các báo cáo này tính thêm đến việc sụt lún của từng vùng nữa, mỗi vùng có tốc độ sụt lún khác nhau. Khi đó bản đồ này có thể sẽ khác hơn nhiều.

Hạng B1
17/1/21
53
37
18
36
Có lẽ các tác giả research này dựa trên số liệu về cao độ của từng vùng địa lý, cùng với các giả định về mực nước biển tăng tới 2050 để vẽ ra bản đồ như vậy. Bản đồ của Climate Central cũng tương đối consistent với các research khác cùng chủ đề mà em được đọc. Bài báo trên NYTimes cũng dẫn đến bọn Climate Central này.

Nếu không vào đựơc paywall này thì link ở đây:

Nếu đúng như em suspect ở trên, nếu các báo cáo này tính thêm đến việc sụt lún của từng vùng nữa, mỗi vùng có tốc độ sụt lún khác nhau. Khi đó bản đồ này có thể sẽ khác hơn nhiều.
Vâng, và báo cáo này cũng chưa tính đến chuyện nâng nền của 1 thành phố. Nhiều vị trí có thể cao độ thấp nhưng nó là khu VIP, đc nâng nền thêm 1- 2 met thì nước đổ về lại chỗ nhà nghèo, giống như số phận khác nhau của con đường Nguyễn Hữu Cảnh và Trần Xuân Soạn, cũng như mặt đường Nguyễn Hữu Cảnh và các con hẻm nhỏ của Nguyễn Hữu Cảnh.

Hạng B2
8/5/18
160
111
43
34
Có gì mà đau đầu
Vinhomes Central Park ok nhưng tình hình là khách Tung Của quá nhiều nếu bác là người sống nội tâm yêu màu tím nên chọn khu khác
Chung cư XLHN sát Metro. Tiện thì có tiện mà răng hổng còn, mốt metro vào hoạt động hàng đêm đi ngủ kèm tiếng êm ái của tàu đi ngang làm gia chủ dễ chìm vào giấc ngủ. Chọn mặt trong hoặc căn hộ phía trong ok hơn nhiều. Vote Mas An Phú, Q2 Thảo Điền, Nassim, Thích hợp với khách làm việc quanh Thảo Điền
Chung cư Sala thiết kế ổn áp, có lẽ do được giao đất nên xây dựng phóng khoáng căn nào cũng rộn rãi tiện ích ổn áp bù lại giá giờ thấy cũng hông rẻ. Hiện tại lúc thớt đăng bài thì còn vắng nhưng Mai Chí Thọ ngày càng đông và sắp mở Siêu thị Emart 2 nên khỏi lo là vắng chỉ sợ mốt ko có mà mua. E là e chọn khu này nếu có tiền, Vote Sala, Empire, River City, Metropole ( hơi mắc ) hoặc xa xa tí nhưng cũng gần mà ngon là Đảo Kim Cương hoặc Sun Avenue

Hạng F
9/3/13
7.295
30.782
113
Căn 02 PN tại Vinhomes Central Park (các tòa L, trừ 81), giờ giá khoảng bao nhiêu chốt được các Bác (full nội thất, bao các loại phí chuyển nhượng).

Hạng C
21/7/20
861
10.119
93
Căn 02 PN tại Vinhomes Central Park (các tòa L, trừ 81), giờ giá khoảng bao nhiêu chốt được các Bác (full nội thất, bao các loại phí chuyển nhượng).
chịu, câu này ko ai trả lời được đâu anh.
Phải thuộc tòa nào, view ntn nữa (view khác nhau chênh nhau vài trăm tới tỷ)
Anyway mình có căn Park 7, đang có ý định bán để lên 3-4 phòng ngủ, đang cho bạn làm ăn ở free (trc dịch cho thuê 2x tr, trong dịch giảm về 18tr). Giá 6.x, view 1 góc sông và đường, rộng 89m2.

Hạng C
21/7/20
861
10.119
93
mà cũng tùy kiểu, nhưng tôi khuyên phải chú ý ô nhiễm tiếng ồn (view nguyễn hữu cảnh, view bệnh viện)

• Like
Reactions: Be Anh Duong
Hạng F
9/3/13
7.295
30.782
113
chịu, câu này ko ai trả lời được đâu anh.
Phải thuộc tòa nào, view ntn nữa (view khác nhau chênh nhau vài trăm tới tỷ)
Anyway mình có căn Park 7, đang có ý định bán để lên 3-4 phòng ngủ, đang cho bạn làm ăn ở free (trc dịch cho thuê 2x tr, trong dịch giảm về 18tr). Giá 6.x, view 1 góc sông và đường, rộng 89m2.
Mợ cả đặt hàng mình nghiên cứu các tòa LM Bác ah

Hạng C
5/2/09
594
4.202
93
Mợ cả đặt hàng mình nghiên cứu các tòa LM Bác ah
Đang quá trình nghiên cứu thôi ạ? Em e rằng trong tình hình này, nc xong lại phải nc tiếp .
Nhanh nhất a cứ gọi cho sale khu vực đó, rồi họ dẫn anh đi xem. NC trên này đến bao giờ xong.

• Like
Reactions: Be Anh Duong