Hạng B2
13/8/11
362
989
93
Cám ơn lời chia sẻ thật tình của bác. Xưa nay nếu thật lòng nói để ở và cảnh quan, e thích Sala nhất, nhưng e có chạy qua chơi mấy lần đúng là nó đứng gió chứ ko mát gió thổi phà phà như VCP hay Ba Son, e ko hiểu tại sao luôn. Còn ở lầu cao e ko ở nên ko biết. Nơi này có 1 cái gu rất riêng. Bác cho e hỏi chi phí quản lý thế nào ạ? Ban quản lý tốt ko bác, ở nhà hư đồ gì họ sửa chi phí ra sao ạ? Ko bị ngập phải ko bác? Thanks bác nhiều :)
30-35k/m2 nha anh

Hạng B2
10/11/14
249
348
73
Thaco mua lại E-mart rồi nên sắp tới sẽ có mall + e-mart ở khối đế của tòa Sofic, các bác ở Sala sẽ giải quyết được vấn đề mua sắm, ăn uống hàng ngày, thêm chỗ chơi gần nhà và nhộn nhịp rồi. Em thấy bố trí công viên bên này cũng ổn và tiềm năng tăng giá thì khỏi phải bàn rồi, trường học thì có mỗi cái Việt Úc là trong khu, và tất nhiên chi phí sinh hoạt ở đây cũng đắt đỏ kèm theo. Chủ thớt có thể tìm hiểu thêm The Estella cũng xôm, có mall, nhà diện tích rộng, nội khu đẹp, thích gần sông lộng gió thì có Đảo Kim Cương.

• Like
Reactions: newbieppc
Tập Lái
8/4/14
35
2.269
83
Thaco mua lại E-mart rồi nên sắp tới sẽ có mall + e-mart ở khối đế của tòa Sofic, các bác ở Sala sẽ giải quyết được vấn đề mua sắm, ăn uống hàng ngày, thêm chỗ chơi gần nhà và nhộn nhịp rồi. Em thấy bố trí công viên bên này cũng ổn và tiềm năng tăng giá thì khỏi phải bàn rồi, trường học thì có mỗi cái Việt Úc là trong khu, và tất nhiên chi phí sinh hoạt ở đây cũng đắt đỏ kèm theo. Chủ thớt có thể tìm hiểu thêm The Estella cũng xôm, có mall, nhà diện tích rộng, nội khu đẹp, thích gần sông lộng gió thì có Đảo Kim Cương.
Bên Sala, giá giờ so với lúc đầu mua là cũng tăng nhiều rồi a. Khu Nguyễn Cơ Thạch rộng, buổi tối mấy Shophouse đóng cửa thì hơi vắng. Qua bên này, mình thấy thích không gian thoáng đãng, tuy không nhộn nhịp bằng Celadon. Celadon có cái công viên và Aeon là tiện, nhưng ra tí là dân nhộn nhịp quá luôn.

• Like
Reactions: fireprince
Hạng B2
10/11/14
249
348
73
Bên Sala, giá giờ so với lúc đầu mua là cũng tăng nhiều rồi a. Khu Nguyễn Cơ Thạch rộng, buổi tối mấy Shophouse đóng cửa thì hơi vắng. Qua bên này, mình thấy thích không gian thoáng đãng, tuy không nhộn nhịp bằng Celadon. Celadon có cái công viên và Aeon là tiện, nhưng ra tí là dân nhộn nhịp quá luôn.
giá toàn khu Đông tăng phi mã, huống j là ở trung tâm Thủ Thiêm như Sala bác ơi, thấy phù hợp vs mức giá hiện tại thì múc thui. Với lại Thủ Thiêm còn nhiều dư địa, bác mà nghe giá mấy dự án sắp tới ra mắt ở Thủ Thiêm chắc bác ngất xỉu. Celadon thì đúng là chuẩn sống khu phía Tây SG rồi, đúng là chủ đầu tư nước ngoài làm ăn rất bài bản và uy tín, chú trọng không gian sống thật sự của cư dân chứ k chăm chăm lợi ích, Garmuda làm ngoài HN cũng chuẩn chỉnh lắm. Nội cái công viên nhìn cổ thụ và Aeon mall đã ăn tiền rồi. Ai thích sống và làm việc khu phía Tây thì Celadon quá ổn.

Tập Lái
8/4/14
35
2.269
83
giá toàn khu Đông tăng phi mã, huống j là ở trung tâm Thủ Thiêm như Sala bác ơi, thấy phù hợp vs mức giá hiện tại thì múc thui. Với lại Thủ Thiêm còn nhiều dư địa, bác mà nghe giá mấy dự án sắp tới ra mắt ở Thủ Thiêm chắc bác ngất xỉu. Celadon thì đúng là chuẩn sống khu phía Tây SG rồi, đúng là chủ đầu tư nước ngoài làm ăn rất bài bản và uy tín, chú trọng không gian sống thật sự của cư dân chứ k chăm chăm lợi ích, Garmuda làm ngoài HN cũng chuẩn chỉnh lắm. Nội cái công viên nhìn cổ thụ và Aeon mall đã ăn tiền rồi. Ai thích sống và làm việc khu phía Tây thì Celadon quá ổn.
Giờ bên Q2 thành TP Thủ Đức thì giá càng lên nữa. Có nghe đâu tiếp giáp Q2 có khu nào như bán đảo, cây xanh hiện hữu nhiều. Mình thích những khu nào mà Chủ đầu tư quan tâm tiện ích và không gian thoáng cho cư dân.

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Mình đang ở sala, đồng ý là khu này phía dưới có vẻ hơi đứng gió, nhưng tầng thượng khối đế của mình nằm hồ bơi gió vẫn vi vu, còn ai nói khu sala vắng buồn thì vấn đề này chắc là sở thích cá nhân, còn đối với mình thì nó như thiên đường, vâng mình ko nói quá, vì nó ko thật sự vắng như mọi người nghĩ, vẫn có người rải rác đi trong công viên, buổi tối thanh niên tụ tập ngồi khá đông, cuối tuần thì khỏi nói, nhộn nhịp tập thể dục, chạy xe đạp..v.v...còn bác nào muốn tìm lại cảm giác đông đúc hơn nữa thì rất dễ dàng vì từ sala chạy qua thảo điền, quận 1, quận 10, landmark rất gần, ăn chơi mua sắm bét nhè. Còn chợ truyền thống thì qua cầu thủ thiêm là chợ thị nghè, hoặc chạy đến khu nguyễn duy trinh tầm 10-15 phút chứ mấy, thứ gì cũng có. An ninh nội khu có bảo vệ rất nghiêm túc. Nói chung đối với mình thì khu này có mật độ hợp lý chứ ko vắng, với lại nơi mình ở cần gì phải quá là đô hội, mình chỉ thích bình yên, trong lành nhưng ko quá cách biệt như khu sala này
Ngày nào cũng chạy bộ qua công viên ở Sala, đúng là đáng sống nhưng với điều kiện hoàn thiện hết.

Giờ dự án còn bề bộn, hầu như mọi ng chỉ tập trung vào cái công viên thôi.

Nhìn Sala giống PMH cùa 10 năm trước.

Tập Lái
22/10/21
10
7
3
28
Thân chào các bác ạ. Do kinh nghiệm còn non kém để lựa chọn 1 căn chung cư 2-3 PN để an cư cho vợ & con nên e xin các bác cho ý kiến giùm. Budget e là quanh 6 tỷ (ko vay) chồng làm ở q9, vợ làm q10, mong vợ con được ở môi trường trong xanh, mát mẻ, đầy đủ tiện nghi nên e lăn tăn giữa các lựa chọn sau:

1) Vinhomes Central Park: thật lòng e rất thích khu đô thị này do thường đi chơi cùng gia đình tại đây. Nhưng gần đây e thấy có dấu hiệu lún nền trong khu đô thị nên hơi sợ. E ko biết 1 chữ nào về xây dựng nên nhìn hơi ám ảnh. Điểm cộng là vị trí quá tốt, tiện ích ko thiếu gì, không gian mát mẻ, lại sắp có metro.
2) Khu Sala: thuận tiện di chuyển mà hơi buồn, e tới đây vài lần thấy cảnh quan đẹp mà vắng, tiện ích không nhiều, đã vậy e đi dạo sao thấy ở đây nóng ko có miếng gió nào, nóng hơn VCP nhiều.
3) Khu Xa lộ Hà Nội e thấy có masteri Thảo Điền vị trí đẹp, lại sát metro tiện cho e đi làm, nhưng vào group cư dân thấy mọi người chê bai khá dữ nên hoang mang. Mấy chỗ kia thì hơi xa Metro.
4) Hơi lạc đề tí: Diamond Brilliant của Celadon city: xanh, sạch đẹp, giá cả vừa phải (ở đây thì chắc e hi sinh đi làm xa tít mù), nhưng gia đình ở thì chắc vui, thích cái aeon và công viên của nó.
Em rất mong các bác có thể chia sẻ cho e kinh nghiệm, nhất là trải nghiệm khi sinh sống ở đây và chuyện sụt lún của các khu đô thị. E tính gắn bó ở 30 40 năm mà nó lún sập nhà thì chết mất.
Em xin chân thành cảm ơn và chúc các bác dồi dào sức khỏe, gia đình an toàn khỏe mạnh vượt dịch covid :)
mình thì thấy khu sala là ổn nhất!

• Like
Reactions: TamLo