Hạng C
9/5/07
607
31
18
51
TP. HCM
www.otosaigon.com
Các bác không có thì giờ làm thì có dịch vụ chép nhạc Losless Music rao đầy trên mạng... Họ có danh mục đầy đủ các loại nhạc tùy bác lựa chọn... Chỉ cần mang ổ cứng đến chép đầy ổ chỉ vài ba trăm ngàn nghe mệt xỉu luôn... (Cả phim HD cũng vậy).

Hạng C
9/5/07
607
31
18
51
TP. HCM
www.otosaigon.com
Có đó bác... Bác mua bộ FM Transmiter xài qua lỗ mồi thuốc đọc được USB Drive, Memory Card luôn... Rồi chuyển âm thanh qua đường FM Radio ... ;)

Hay là bác có máy MP3 thì gắn thêm cọng dây Audio 3.5mm vào ngõ AUX đầu Kenwood nghe nhạc trực tiếp cũng được mà...

Còn nếu bác có máy Ipod thì tin vui cho bác là có phụ kiện kết nối điều khiển đầy đủ trên màn hình luôn. Đó là bộ KCA-IP500:

http://www.kenwood-electronics.co.uk/products/car/accessories/KCA-iP500/

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/5/07
1.187
23
38
Mitsubishis Fan Club MFC
Kết nối bằng kiểu bắt sóng qua FM thì chất lượng âm thanh tệ kinh khủng,không cần biết là nguồn là nhạc chất lượng tốt hay xấu,khi nhận qua sóng FM thì chất lượng chỉ còn khoảng 64 kb/s.

AF1
Hạng B2
11/8/09
111
3
18
... muốn câu dây AUX ra đầu 3,5mm quá ... mà không biết mua ở đâu rồi làm ở đâu cho an toàn tín ... !!!

Hạng C
18/3/05
651
12
18
Bác ơi, bác nghĩ em chơi mp3 down trên mạng à?
Em toàn từ RIP từ CD gốc đó bác ah, và bao giờ cũng là 320kbps, tầm 10M/bài.
Nghe chỉ đạt 80% so với CD thôi, quá dễ phân biệt chứ không phải dàn hi-end gì cả. Em thử nhiêu rồi.
Nếu cái đầu kenwood 7032 của Grandis mà nó chạy được loseless thì em cũng tự rip ngay chứ chẳng ham hàng down.
Bác nghĩ nguồn loseless trên mạng là ngon à, cũng tả pí lù bác ạ, vì nó phụ thuộc vào chất lượng cái đĩa rip ra nó.

tran_tuan_duc nói:
belancer nói:
Các bác ham hố mấy chức năng usb làm gì, cả hình lẫn tiếng đều kém.
Em có mà chả mấy khi dùng, vì nghe MP3 chuối hơn hẳn CD.

Dạ em cũng nghe cd nữa ạ,còn mp3 thì e làm 1 con usb 16GB,load nhạc losless trên mạng về,sau đó dùng Soft EASY CD EXTRACT để convert sang mp3 320kbs,1 bài 5 phút khoảng 12mb,chứ ko phải ra định dạng 128kbs đâu bác,nếu dàn máy bình thường trên xe để mp3 320kbs chuyển từ losless thì đến tết Congo bác mới phân biệt được giữa cd và mp3 này,trừ khi bác test trên dàn Hi-end lớn khoảng 10k usd nghe kỷ hoạ may,thời đại bây giờ có losless rồi bác,không như mp3 thiếu chi tiết và khô khan như lúc trước nữa đâu ạ.Load trên mạng 1 bài losless khoảng 30-40 mb.Đây là định dạng âm thanh ko bị mất chi tiết so với file gốc.Còn cd thì e chơi vài cái cd xịn,chứ nếu bác mua cd China thì chưa chắc so được với mp3 320 kbs được convert từ lossless nhé,chủ yếu là để dẹp đi phần diện tích mà cả trăm cd trên xe nhưng vẫn cho chất lượng ko thua gì nhiều so với cd gốc khi nghe với dàn trên xe.Đương nhiên trên xe cũng có chục cái cd gốc để nghe.
Usb 16 GB giờ cũng chỉ tầm dưới 1 tr hàng chính hãnG.Những bài nhạc trên usb được thu thập từ nhiều nguồn khác nhau đương nhiên âm thanh sẽ có bài to bài nhỏ,nhưng chỉ cần dùng chương trình gain mp3 để đồng bộ hoá volume thì ok hết.Tất cả nhưng file nhạc đều được đưa về 1 mức volume nhất định.

Hạng C
29/3/05
814
137
43
51
honam nói:
Xe em thời gian gần đây đầu dĩa liên tục bị treo báo lỗi hiện dòng chữ Protect phải reset rất nhiều lần và lâu mới khởi động được - Grandis 2008 bác nào biết bệnh cho ý kiến với.

Có thể do lâu ngày các mối nối đầu DVD với speaker bị chạm làm đầu báo protect đó bác. Hôm bữa em qua bác Phú độ lại dàn loa thì khi cắt dây loa cũ, thợ bọc lại bị chạm mát khiến đầu đọc cũng báo Protect, báo hại phải tháo ra dò mấy đầu dây 1 hồi mới phát hiện ra

Hạng D
4/5/07
1.187
23
38
Mitsubishis Fan Club MFC
belancer nói:
Bác ơi, bác nghĩ em chơi mp3 down trên mạng à?
Em toàn từ RIP từ CD gốc đó bác ah, và bao giờ cũng là 320kbps, tầm 10M/bài.
Nghe chỉ đạt 80% so với CD thôi, quá dễ phân biệt chứ không phải dàn hi-end gì cả. Em thử nhiêu rồi.
Nếu cái đầu kenwood 7032 của Grandis mà nó chạy được loseless thì em cũng tự rip ngay chứ chẳng ham hàng down.
Bác nghĩ nguồn loseless trên mạng là ngon à, cũng tả pí lù bác ạ, vì nó phụ thuộc vào chất lượng cái đĩa rip ra nó.

tran_tuan_duc nói:
belancer nói:
Các bác ham hố mấy chức năng usb làm gì, cả hình lẫn tiếng đều kém.
Em có mà chả mấy khi dùng, vì nghe MP3 chuối hơn hẳn CD.

Dạ em cũng nghe cd nữa ạ,còn mp3 thì e làm 1 con usb 16GB,load nhạc losless trên mạng về,sau đó dùng Soft EASY CD EXTRACT để convert sang mp3 320kbs,1 bài 5 phút khoảng 12mb,chứ ko phải ra định dạng 128kbs đâu bác,nếu dàn máy bình thường trên xe để mp3 320kbs chuyển từ losless thì đến tết Congo bác mới phân biệt được giữa cd và mp3 này,trừ khi bác test trên dàn Hi-end lớn khoảng 10k usd nghe kỷ hoạ may,thời đại bây giờ có losless rồi bác,không như mp3 thiếu chi tiết và khô khan như lúc trước nữa đâu ạ.Load trên mạng 1 bài losless khoảng 30-40 mb.Đây là định dạng âm thanh ko bị mất chi tiết so với file gốc.Còn cd thì e chơi vài cái cd xịn,chứ nếu bác mua cd China thì chưa chắc so được với mp3 320 kbs được convert từ lossless nhé,chủ yếu là để dẹp đi phần diện tích mà cả trăm cd trên xe nhưng vẫn cho chất lượng ko thua gì nhiều so với cd gốc khi nghe với dàn trên xe.Đương nhiên trên xe cũng có chục cái cd gốc để nghe.
Usb 16 GB giờ cũng chỉ tầm dưới 1 tr hàng chính hãnG.Những bài nhạc trên usb được thu thập từ nhiều nguồn khác nhau đương nhiên âm thanh sẽ có bài to bài nhỏ,nhưng chỉ cần dùng chương trình gain mp3 để đồng bộ hoá volume thì ok hết.Tất cả nhưng file nhạc đều được đưa về 1 mức volume nhất định.

© 2000-2009 ASPPlayground.NET Forum Commercial Version 3.5
Losless trên mạng đôi khi bị fake,nhưng bác có thể dùng Audio Checker để test xem có phải là 100% CDA ko mà,với lại đương nhiên mp3 ko thể bằng .wav được,em nói ko bằng là ko phải thua xa lắc dể phân biệt trên xe Grandis như bác nói đâu,nhưng bù lại có những cái lợi khác hơn nhiều.Cứ so sánh cái lợi và bất lợi thì xem cái nào hơn mà chọn thôi bác,nghe trên xe mà,bác cứ thử rip bằng EASY CD EXTRACTOR PRO và WINDOW MEDIA rồi nghe xem nhé,hoặc xem cái Spectrum của 2 file này là bik ngay mà.
Em thì cũng có chút khái niệm về Hi-end trong phòng,và cũng là đam mê 1 thời của em,nếu bác cũng đam mê như em thì hôm nào chúng ta cùng nhau giao lưu âm nhạc,vì âm thanh Hi-end nghe chuẩn nhất trong phòng được set up kỷ về tiêu âm tán âm.
E chỉ chơi đến dàn này thì ngưng cả năm nay rùi
Speakers: B&W 804s
Amp: Mc Intosh MA 6900 II
Cd : Marantz 11S1
Thân.

Hạng C
18/3/05
651
12
18
Mp3 320kbps thua xa lắc bác ạ, rip bằng EAC, em nghe trên bộ alpine type R hạng trung bình thôi. Em đã từng định rip 1 kho nhạc nghe trên xe, nhưng test vài cái thì bỏ ý định MP3 luôn.

Loseless từ nguồn CD mà ra, nguồn chia sẻ trên mạng rất phong phú nhưng chất lượng cũng lung tung, vì 1 cái CD china cũng có thể tạo loseless, chứ đâu phải loseless tạo từ CD xịn, làm trên software chuyên nghiệp. Cho nên các file của em đều tự RIP chứ chả tin ông nào cả.
Nếu bác thích nhạc .Flac thì sang bên VNAV contact bác DucNV, có vài TB, chỉ sợ không có sức mà cóp.
Tùy quan điểm thôi, em thấy nhiều người bỏ vài ngàn $ để đầu tư nào loa, nào sub nhưng nghe nhạc = MP3 thì phí công nâng cấp. Ngay đầu HU cũng có chất lượng CD khác nhau mà, nói gì tới MP3.

tran_tuan_duc nói:
Losless trên mạng đôi khi bị fake,nhưng bác có thể dùng Audio Checker để test xem có phải là 100% CDA ko mà,với lại đương nhiên mp3 ko thể bằng .wav được,em nói ko bằng là ko phải thua xa lắc dể phân biệt trên xe Grandis như bác nói đâu,nhưng bù lại có những cái lợi khác hơn nhiều.Cứ so sánh cái lợi và bất lợi thì xem cái nào hơn mà chọn thôi bác,nghe trên xe mà,bác cứ thử rip bằng EASY CD EXTRACTOR PRO và WINDOW MEDIA rồi nghe xem nhé,hoặc xem cái Spectrum của 2 file này là bik ngay mà.
Em thì cũng có chút khái niệm về Hi-end trong phòng,và cũng là đam mê 1 thời của em,nếu bác cũng đam mê như em thì hôm nào chúng ta cùng nhau giao lưu âm nhạc,vì âm thanh Hi-end nghe chuẩn nhất trong phòng được set up kỷ về tiêu âm tán âm.
E chỉ chơi đến dàn này thì ngưng cả năm nay rùi
Speakers: B&W 804s
Amp: Mc Intosh MA 6900 II
Cd : Marantz 11S1
Thân.