Tập Lái
6/6/14
18
3
3
32
Xe mua lâu chưa bác ơi hay bác mới thay bánh thế, nhiều khi do bánh mới mà gặp cụ cày đường dữ quá thì thành ra nông nỗi,

• Like
Reactions: binhthuy
Tập Lái
6/6/14
22
3
3
54
Em cũng đang định thay dòng lốp nào cho tốt, đặng đi phượt, tại sắp tới phóng đi đường rừng núi nên cần, mà giờ cũng hoang mang giữa 1rừng lốp hic

• Like
Reactions: binhthuy
MKC confirmed
Hạng B2
15/8/14
107
66
28
39
HCM
theo em thấy thì kịch bạn của bác là thế này: lốp bác bị cắt ở bên vai lốp tới bố nhưng chưa thủng, bác kg để ý, chạy luôn, lâu ngày nước và hơi ẩm len vào gây tách lốp trên mặt gai.
Mấy cái vết nứt dọc trên rãnh gai mà bác chụp hình là do cao su bị tách lớp so với bố mà gây nên.

Hạng B2
10/8/14
158
73
28
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
mình nghĩ là chủ thơt đã poat bài thi nên nói rõ là lốp loại gì.cách đây 1 tháng có 1 topic giờ kô thấy.chủ đề là chất lượng vỏ kumho vn sau 4000km là đây sao.
bác đã đăng thì nên nói rõ để a e biết mà tránh nhé

Hạng B1
3/6/14
50
5
8
44
Ảnh bác thớt cho chả nhìn được, nhưng nghe bác mổ tả thấy kiểu gì cũng do đường xá, bác đi thì lựa cung đường nào ngon mà đi, chứ kiểu mà phóng ào ào mấy đường đá, thì lốp kiểu gì chả hư

Tập Lái
15/6/14
20
2
3
60
Hỏi các bác ở os chứ đi đường xa, xe hư thì các bác làm gì?chạy đi kiếm cái gara cẩu về hay trổ tài lái. Em là em qua đêm trên xe rồi sau đó kiem chỗ sửa chứ kĩ thuật là em thua

Tập Lái
3/6/14
43
17
8
49
Hỏi các bác ở os chứ đi đường xa, xe hư thì các bác làm gì?chạy đi kiếm cái gara cẩu về hay trổ tài lái. Em là em qua đêm trên xe rồi sau đó kiem chỗ sửa chứ kĩ thuật là em thua
Cũng phải thủ vài chiêu chứ bác, đi xe là phải biết chút kĩ thuật, máy móc, để có vào gara thì cũng không bị bọn thợ nó thuốc cho, là đầy tiền

Tập Lái
6/6/14
13
4
3
44
theo em biết thì mỗi hãng có xu hướng sản xuất riêng, có hãng sản xuất lốp mềm tạo cảm giác êm nhưng có hãng lại sản xuất lốp có thành lốp cứng hơn nhằm đảm bảo độ ổn định cao hơn v.v... tùy theo nhu cầu, cũng như tâm lý mà người tiêu dùng quyết định dùng lốp của hãng nào mà thôi.

• Like
Reactions: lopxeoto