Tập Lái
3/6/14
20
6
3
33
Giá thế nào mấy bác nhỉ ? Em thì chỉ cần dòng nào độ bền cao, ít hao mòn là được chứ kiểu đi dăm tháng, 1năm mà hư hỏng là em cạch cái hãng đó ngay, lốp sắm của triệu chứ có ít đâu mà thay hoài

Tập Lái
6/6/14
13
2
1
54
Em thấy đi xe thì lâu lâu đổi 1,2 hãng, đi, cũng như kiểu độ xe chơi cho biết mà có gì đâu bác, mà khoản này, nhiều khi đi nhiều dùng nhiều, trãi nghiệm trực tiếp đâu nó cũng sướng hơn là nghe tư vấn

Hạng B1
3/6/14
63
7
8
44
theo em biết thì mỗi hãng có xu hướng sản xuất riêng, có hãng sản xuất lốp mềm tạo cảm giác êm nhưng có hãng lại sản xuất lốp có thành lốp cứng hơn nhằm đảm bảo độ ổn định cao hơn v.v... tùy theo nhu cầu, cũng như tâm lý mà người tiêu dùng quyết định dùng lốp của hãng nào mà thôi.
uhm em thấy bác nói nghe hợp tình đấy, quả lốp xe em từ khi thay đúng là chạy rất êm ái, lướt vi vu trên từng cây số. Mà ngặt nổi sao mà mau tổn thương quá thế này, vợ 2 em là Innova 2.0G kích thước 205/65 R15

Tập Lái
6/6/14
27
3
3
40
Hay có khi xe tới tuổi phải đi thay đó bác, chứ chạy nhiều quá, mòn cũng phải

Tập Lái
6/6/14
36
5
8
41
bộ vó của con xe em chắc tới thời kì ngủ đông ùi quá, đi đường mà nó cứ trì không vọt lên nổi như bình thường, khoản này là mất chục củ thay bộ mới quá,

Tập Lái
6/6/14
13
4
3
44
Riêng em thì cho rằng câu "tiền nào của nấy" . Mà ta hay đi trên loại đường nào thì chọn lốp phù hợp với loại đường ấy. VD vùng đồi núi thì chọn lốp việt dã, còn lòng vòng đô thị đường sá phẳng phiu thì chọn loại nào êm êm.v.v..., chứ cứ dè con êm mà quăng lên núi thì có mà tàn đời ah

• Like
Reactions: lopxeoto
Tập Lái
3/6/14
20
6
3
33
các bác nào muốn thay lốp thì cứ tới mấy cái goodyear autocare gần nhà mà nghe tư vấn, khai rõ mục đích sử dụng và quan trọng đem lun con xe tới cho nó tham vấn, phù hợp với xe, phù hợp với túi tiền, mỗi dòng lốp có ưu nhược điểm riêng. Thấy được thì dớt.

Tập Lái
6/6/14
13
2
1
54
các bác nên chọn lốp có nhiều gai và đều, đừng nên chọn loại gai thưa quá, vào mấy cái autocare thì vừa chính hãng, tư vấn miễn phí mà còn không lo bị chém

Tập Lái
3/6/14
28
6
8
60
bên autocare Mạnh Lốp đang có khuyến mãi thay 2 lốp tặng túi du lịch đó bác, mà các bác nhanh tay kẻo hết chương trình. Bác nào ở khu Hoàng Mai HN có muốn thì đi với em cho vui nhé

Tập Lái
6/6/14
18
3
3
32
đường xá giờ chán quá, đi đâu cũng sợ hư lốp, nâng cấp hạ tầng cho lắm, chỉ tổ thu phí anh em lái xe hơi cao. ức chế thật