Tập Lái
7/9/08
33
0
0
carsonnet.vn
toancoi nói:
Bác cho hỏi xe Toyota RVA4 2.4 Base nhập từ Mỹ về xài nhớt lọai nào thì chuẩn nhất hả bác ?

Chao bac, xe RAV4 bac co the nhin tren nap dau, nha san xuat da chi dinh dung san pham dau nhot 0W-20 va 5W-20 roi đo bac. Thanks!

Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM
Bác rs125 nói đúng ! Bên Mỹ có nhiều nơi nắng nóng hơn ở VN nhiều nhưng tại sao trong cuốn sách theo xe hãng chỉ yêu cầu bắt buộc sử dụng cho một loại dầu nhớt duy nhất !!! Vì vậy có điều kiện cứ sử dụng như trong sách theo xe là tốt nhất ! Em đã thử với nhớt và thấy đúng như vậy !

Hạng B2
12/11/10
222
0
16
Wow, hôm nay em mới thấy topic này và biết bác Lương đã dùng sản phẩm dầu nhớt này của bên em đã lâu rồi

Dầu Full Synthetic PENNZOIL là phân khúc thị trường nhớt cao cấp do hãng Shell sản xuất, chỉ phân phối cho 2 thị trường chính là USA & Canada. Các cấp độ dầu do C.O.N cung cấp đều thuộc nhóm dầu mới có chỉ số GF-5. Các bác có thể tham khảo thêm tại đây

Ưu điểm của loại dầu này là:mang lại quãng đường chạy dài hơn giữa các lần thay nhớt (6-7000 Miles thay 1 lần), chịu được nhiệt độ cao (khi nhiệt độ máy cao thì nhớt này sẽ tự tạo ra 1 màng mỏng để bảo vệ cho động cơ ), chống mài mòn và ma sát của động cơ rất tốt , các động cơ sẽ tăng hiệu suất và được bảo vệ tốt khỏi nguy cơ xuống cấp, máy êm hơn và nhẹ nhàng hơn khi tăng tốc và cả khi chạy trên đường trường... Theo cảnh báo của 1 số hãng xe: khách hàng phải cẩn thận không nên sử dụng dầu nhớt thường cho các động cơ yêu cầu loại dầu nhớt mới, việc này có thể dẫn đến làm hỏng động cơ.

Trong T4 này, bên em có chuơng trình: THAY DẦU MÁY NHẬP KHẨU TỪ MỸ, TẶNG LỌC DẦU CHÍNH HÃNG CHO CÁC DÒNG XE NHẬP KHẨU MỸ tại đ/c 45 Nguyễn Hữu Cảnh, P.22, Q.BT, HCMC. Nếu vợ 2 của các bác đang tới kỳ thay nhớt, thì ghé qua bên em để thay nha :)

Last edited by a moderator:
Hạng C
18/6/07
661
36
28
thấy bác cuongcualu cũng sài penzoil của partcon nên em cũng bắt chước bác mới thay sài thử thấy máy kêu êm,không phải do em mê tín không nữa,hê hê
bác cuong sài đồ sành điệu quá

Hạng C
18/6/07
661
36
28
cuongcualu nói:
Trong cuốn MANUAL của xe TOY nhập khẩu có khuyến cáo bắt buộc phải xài nhớt máy loại SAE 5W-30 ! Vì vậy khi về VN khi vô các Gara bảo dưỡng em đành phải thay mấy loại 20W-40 hoặc 20W-50 vì ko đâu có loại nhớt theo tiêu chuẩn trên! sau khi thay mấy loại này em chạy xe có cảm giác máy xe khác hẳn : ko êm như cũ , chạy hơi nặng máy và có cảm giác hơi lỳ ... ! Vừa rồi xem trên diễn đàn OS mình em có order thử bác C.O.N chuyển từ HN vô cho em mấy thùng nhớt SAE 5W-30 của Mỹ mà bác nhập về , thay vô xe em và xe bác caocuathu thấy chạy lướt êm hẳn các bác ạ !!! Mà hình như thay nhớt này chạy 10,000km mới phả thay lại !!! em thấy rất kinh tế và nhất là đúng theo tiêu chuẩn của xe là ok rồi !!! Thực ra ko phải em quảng cáo nhớt này cho bác C.O.N nhưng với yêu cầu bắt buộc của hãng TOY ( em ko biết TOY liên doanh và LEXUS có khuyến cáo dùng loại nhớt này ko nhỉ ?) và em cũng đã hỏi tư vấn từ bác chuyên gia phân phối nhớt lenhoxung thì loại này thuộc hàng "đỉnh" trong làng nhớt đó ! vậy cắc cớ gì mà các bác ko sử dụng cho tốt vợ hai của mình nhỉ !!! Trong khi giá cả rất ok chấp nhận đươc !
em nghe lời bác cũng vừa làm tính đồ của Penzoil,thấy máy êm hơn bác nhỉ:)

Hạng D
3/1/10
1.811
95
48
TP. HCM
wow, mình đọc thông tin nhớt GF-5 này cũng vài tháng rồi, tưởng còn mới chưa bán chứ. Ai dè các bác cũng nhanh thiệt, kỳ này phải qua bác xài thử mới được

Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM
Trời !!!! Cái thớt này bị " ướp xác " hơn 3 năm giờ có người " móc " lên nè trời !!! khà khà khà
! Em là người đầu tiên trong Nam xài nhớt này đó các bác !Cứ thay đi rồi chạy sẽ biết !

Hạng C
18/6/07
661
36
28
cuongcualu nói:
Trời !!!! Cái thớt này bị " ướp xác " hơn 3 năm giờ có người " móc " lên nè trời !!! khà khà khà
! Em là người đầu tiên trong Nam xài nhớt này đó các bác !Cứ thay đi rồi chạy sẽ biết !
ngưỡng mộ anh lâu,mong bữa nào có dịp ngồi uống cafe tán dóc chuyện xe cộ nhé;)
tiện thể anh cho em hỏi động cơ V6 thay 6 chai có 5,7 Lỉt à,vậy có thiếu không anh,chiều em tính thay 7 chai luôn mà anh thợ bảo chỉ cần 6 chai là đủ rồi,trước giờ anh thay mấy chai cho con sienna vậy?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
12/11/10
222
0
16
anvic238 nói:
cuongcualu nói:
ngưỡng mộ anh lâu,mong bữa nào có dịp ngồi uống cafe tán dóc chuyện xe cộ nhé;)
tiện thể anh cho em hỏi động cơ V6 thay 6 chai có 5,7 Lỉt à,vậy có thiếu không anh,chiều em tính thay 7 chai luôn mà anh thợ bảo chỉ cần 6 chai là đủ rồi,trước giờ anh thay mấy chai cho con sienna vậy?
Hi bác
Xe của bác là 1 cầu (2WD), đáng ra là phải thay 6.6 chai vì thay cả lọc dầu ah. Thông thường 6 chai cũng đủ, 7 chai thì dư nên chắc thợ bên em muốn save cho khách :) . Nếu bác cần đổ thêm thì hôm sau bên em đổ thêm nha. Sorry bác vì ko đưa tài liệu ra ngay lúc đó để bác tham khảo và quyết định

Engine Oil Capacities

2WD:

with filter 6.6 Qts. (6.3L)
without filter 6.2 Qts. (5.9L)

Hạng B2
12/11/10
222
0
16
cuongcualu nói:

Xe bác đã đến thời kỳ thay dầu chưa ah? Đang có chương trình tặng lọc dầu đó, nếu bác cần thay thì mang qua bên em thay nha
Thanks bác đã ủng hộ suốt thời gian vừa qua