Hạng B2
16/1/11
421
7
16
52
Xe em làm 6 chai rưỡi ! Trước em mua mấy thùng , mỗi thùng 15.000mile ... vị chi là sau ...5 năm mới gặp lại bác C.O.N nhé !
!

@Anvic238 : Em là thành viên " Sồn sồn " của hội TFC nên bác cứ tham gia hoạt động của TFC là gặp em chán lun !

Chết chết !!! Sorry các bác em up nhầm nick của " Bả cả " gòi !

Last edited by a moderator:
Hạng D
19/10/09
4.722
14.182
113
Tel : 0949999684 .
cuongcualu nói:
Trong cuốn MANUAL của xe TOY nhập khẩu có khuyến cáo bắt buộc phải xài nhớt máy loại SAE 5W-30 ! Vì vậy khi về VN khi vô các Gara bảo dưỡng em đành phải thay mấy loại 20W-40 hoặc 20W-50 vì ko đâu có loại nhớt theo tiêu chuẩn trên! sau khi thay mấy loại này em chạy xe có cảm giác máy xe khác hẳn : ko êm như cũ , chạy hơi nặng máy và có cảm giác hơi lỳ ... ! Vừa rồi xem trên diễn đàn OS mình em có order thử bác C.O.N chuyển từ HN vô cho em mấy thùng nhớt SAE 5W-30 của Mỹ mà bác nhập về , thay vô xe em và xe bác caocuathu thấy chạy lướt êm hẳn các bác ạ !!! Mà hình như thay nhớt này chạy 10,000km mới phả thay lại !!! em thấy rất kinh tế và nhất là đúng theo tiêu chuẩn của xe là ok rồi !!! Thực ra ko phải em quảng cáo nhớt này cho bác C.O.N nhưng với yêu cầu bắt buộc của hãng TOY ( em ko biết TOY liên doanh và LEXUS có khuyến cáo dùng loại nhớt này ko nhỉ ?) và em cũng đã hỏi tư vấn từ bác chuyên gia phân phối nhớt lenhoxung thì loại này thuộc hàng "đỉnh" trong làng nhớt đó ! vậy cắc cớ gì mà các bác ko sử dụng cho tốt vợ hai của mình nhỉ !!! Trong khi giá cả rất ok chấp nhận đươc !

- Mừng bác Lương chết đi sống zậy sau 2 năm em khuyến mãi bộ nhớt Penzoil tổng hợp giá gọi là tốt kinh khủng cho bác.
- Thật ra là dân Mỹ thích dùng Penzol,Valvoline,Castrol rất là nhiều.
- Khi nào thay cứ call cho em .

Hạng B2
3/3/11
178
10
18
Sèi Goòng
cuongcualu nói:
Trong cuốn MANUAL của xe TOY nhập khẩu có khuyến cáo bắt buộc phải xài nhớt máy loại SAE 5W-30 ! Vì vậy khi về VN khi vô các Gara bảo dưỡng em đành phải thay mấy loại 20W-40 hoặc 20W-50 vì ko đâu có loại nhớt theo tiêu chuẩn trên! sau khi thay mấy loại này em chạy xe có cảm giác máy xe khác hẳn : ko êm như cũ , chạy hơi nặng máy và có cảm giác hơi lỳ ... !

Ủa vậy là tại TOY Vịt không có nhớt loại này hở các pác. Thú thiệt là em kứ giao cho pác Tài xế - pác í hỏi thay nhớt ở đâu - em cứ bảo vác xác vô TOY Vịt. Giờ hỏi lại pác Tài Xế - pác cũng ấm ớ luôn ko biết.

Đọc cái thớt:

Không thấy rõ địa chỉ của carsonnet tại Sài Goòng
Vào trang nhà thì bị
"Thông báo
Hiện Website Carsonnet đang cập nhật hệ thống nhằm đáp ứng tốt cho nhu cầu khách hàng hơn. Rất mong quý khách hàng quay lại mục Thế giới xe. Xin chân thành cảm ơn!

Hạng B2
12/11/10
222
0
16
@taychoitapsu: d/c tại sì goong bên em là : 45 Nguyễn Hữu Cảnh ( đối dine Saigon Pearl) ah. Nhiều bác sử dụng xe LD cũng sử dụng loại dầu này ah. Tks bác

Hạng B2
12/11/10
222
0
16
anvic238 nói:
Up cho nhớt tốt,nhân viên dễ thương, tận tình
Cám ơn bác nhiều,
Bên em có tất cả các cấp độ dầu máy cho các dòng xe nhập khẩu Mỹ nên bảo trì bảo dưỡng cho xe này cũng nhiều.
Rất mong được các ủng hộ

Hạng B2
12/11/10
222
0
16
Sorry vì để bác chờ lâu ah, em đã PM trả lơi bác ạ
Thanks bác đã quan tâm

oldmoon nói:
pm hỏi có bán hàng đi tỉnh k mà ko thấy C.O.N trả lời trả vốn j luôn

Hạng B2
12/11/10
222
0
16
Thay dầu Penzoil theo đúng phẩm cấp cho Audi Q7 (From model year 2005, all Audi engines must always use engine oil that expressly conforms to Audi Oil Quality Standard VW 502 00 (with viscosities of SAE 5W-40, 5W-30, 0W-40)